overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: ซิ้ง กับ ระบบนำ้ อันไหนดีกว่ากัน

OverclockZone Member soundpak's Avatar

Question ซิ้ง กับ ระบบนำ้ อันไหนดีกว่ากัน

ซื้ง กับ ระบบน้ำ ตัวไหนหน้าเล่นกว่ากันครับ

ถ้าซื้ง เนี้ยมันเงียบใช่ไมครับ
    แล้วระบบน้ำนี้มันเสียงดังมากกว่าซิ้งหรือเปล่าครับ
    แล้วถ้าน้ำมันรั่วใส่ m/b มันจะระเบิดเปล่างับแล้วระบบน้ำนี้ต้องดูแลรักษาเยาะมั้ยครับ
    คือกำลังตัดสินใจจะซื้อ มาลองใช้ดูแต่กลัวตรงน้ำรั่วนี้ละครับแล้วถ้าซิ้งนี้ของดีๆใส่กับ 478 นี้ตัวไหนดีสุดกับ ระบบน้ำ เปลี่ยน บล็อคดีๆ จะอยู่ที่ กี่ องศาครับ OC นิดนึงคริคริ
    ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ - ู-

OverclockZone Member thebeer_se's Avatar

ถ้าโอไม่มากแนะนำซิ้งครับ ถูกกว่าอ่าครับ แถงเงียบกว่าด้วย แต่ถ้าอยากเท่อยากสวย ก็เล่นน้ำครับ แต่งบจะเพิ่มอีกเท่าตัวเลย

OverclockZone Member CBR150's Avatar

Quote Originally Posted by thebeer_se View Post
    ถ้าโอไม่มากแนะนำซิ้งครับ ถูกกว่าอ่าครับ แถงเงียบกว่าด้วย แต่ถ้าอยากเท่อยากสวย ก็เล่นน้ำครับ แต่งบจะเพิ่มอีกเท่าตัวเลย
    เห็นด้วยครับ

โอไม่มากหล่ะก็ ซิงก์เวิร์คกว่าเยอะ แทบจะไม่ต้องดูแลรักษาเลย

ส่วนน้ำ เลือกของเย็นๆ ดีๆ มันราคาสูงกว่าเยอะ แต่เย็นกว่า เีงียบกว่า และลากได้ไกลกว่าครับ

OverclockZone Member aunj's Avatar
    @ Thai Samsung เครือสหพัฒน์

แล้วแต่คับตาม rep ข้างบน

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ถ้าไม่โอฯหนักๆ ไม่ค่อยมีเวลาดูแล+งบไม่มากนักเล่นซิงค์ดีกว่าครับ ไม่ต้องมานั่งดูแล เล่นน้ำต่อผิดต่อพลาดนี่เป็นเรื่องนะครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

แล้วแต่ใจรักครับ

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

ดีคนละอย่างคับ อิอิ น้ำไหลลงบอร์ด ขณะ ใช้งาน ไม่ระเบิดครับ บอร์ดผม โดนไปรอบนึงแล้ว อิอิ ไม่พังไม่ดับไม่อะไรทั้งนั้น งงๆ อิอิ ปิด เช็ดๆ เป่าให้แห้ง แล้วใช้ต่อ

ป้องกันรั่ว ลองต่อทั้งระบบน้ำ แต่ไม่ต้องใส่เคส ไม่ต่องเสียบบน m/b แล้วเปิดให้ ระบบทำงาน เปิดทิ้งใว้ เดินไปกินข้าว กลับมา ถ้าไม่มีน้ำซึมออกมา ก็ โอเค ของผม เปิดเทสนอกระบบวันนึงเลย ถ้าไม่ดับไม่ซึม ก็ยกไปประกอบ เพราะถ้ามาเสียบเครื่องเปิดใว้แล้ว ปั้มตาย.... ความชิหายจะมาเยือน....

OverclockZone Member newsgau's Avatar

เรื่องเสียงนี่ผมว่าพอๆ กันครับ ส่วนเรื่องความน่ากลัว ผมว่า ถ้าไม่มั่ว ก็ไม่รั่ว ไม่มีอะไรน่ากลัวครับ ถ้าไม่ใจร้อน ไม่ประมาท

ปล.ผมไม่เคยเล่นน้ำนะึครับ

OverclockZone Member soundpak's Avatar

มีงบ 7000นี้พอเปล่าอะครับถ้าจะเล่นน้ำอะครับ

ผม 2.4โอเป็น 3.2เองอะครับ p4 อะนะยังไม่มีตังซื้อ c2d
    ในโปรแกรมEVERESTมันบอกว่า cpuมาน maxที่ 3.2อะครับก็เลยโอแค่นั้นอะ - ู-
    Last edited by soundpak; 27 Sep 2007 at 22:38:58.

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

Quote Originally Posted by soundpak View Post
    มีงบ 7000นี้พอเปล่าอะครับถ้าจะเล่นน้ำอะครับ
    งบสวยหรูเลยหละท่าน....

มีแต่คนแนะนำกันดีๆๆทั้งนั้นเลยผมจะรอดูคำแนะนำก่อนริคริ
    อยากรู้ว่ามันใช้น้ำอะไรแล้วต้องทำความสะอาดอะไรบ้าง
    ผมเป็นคนดูแลรักษาของมากๆๆครับเรื่องทำความสะอาดของจิ๊บๆ
    ผม 2.4โอเป็น 3.2เองอะครับ p4 อะนะยังไม่มีตังซื้อ c2d
    ในโปรแกรมEVERESTมันบอกว่า cpuมาน maxที่ 3.2อะครับก็เลยโอแค่นั้นอะ - ู-

OverclockZone Member numz's Avatar

Quote Originally Posted by soundpak View Post
    มีแต่คนแนะนำกันดีๆๆทั้งนั้นเลยผมจะรอดูคำแนะนำก่อนริคริ
    อยากรู้ว่ามันใช้น้ำอะไรแล้วต้องทำความสะอาดอะไรบ้าง
    ผมเป็นคนดูแลรักษาของมากๆๆครับเรื่องทำความสะอาดของจิ๊บๆ

ใช้น้ำ ทำความสะอาด แทบทุกอย่างอ่ะครับ ซึ่งจุกจิก วุ่นวายกว่าซิ้ง เยอะเวลาล้าง ชิ้นไหนที่เป็นทองแดงก็แช่ น้ำส้มสายชู ซะ เดี่ยวมันก็เงาเหมือนใหม่ ล้างคราบ สกปรกด้านใน เรื่อง oc ม่ะทราบครับ ผมไม่เชี่ยว อิอิ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ผมว่าใช้น้ำต้องระวังเยอะ ^^เล่นลมสบายใจกว่าคับ

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

อยู่ที่ใจครับ

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    ผมว่าใช้น้ำต้องระวังเยอะ ^^เล่นลมสบายใจกว่าคับ

ถูกต้องครับ อิอิ

OverclockZone Member shokolez's Avatar

*-*

areano13
    Guest

ตอนผมประกอบชุดน้ำใหม่ๆก็กลัวครับ กลัวมันจะรั่ว แต่พอได้ลองจริงๆแล้วไม่ยากเลย ต่อถูกวิธี ไม่ขันเกลียวหลวมหรือแน่นไปแล้วเปิดเทสนอกเคสสัก 1 วัน ดูให้แน่ใจว่าไม่รั่วไม่ซึมก็โอเคแล้วครับ อีกอย่างของผมเกือบทั้งหมดอยู่นอกเคสก็เลยยิ่งสบายใจไปใหญ่ จะถอดจะเปลี่ยนของในเคสก็สะดวกดี ต้องลองครับถึงรู้

Bookmarks

Bookmarks