Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ อยากเล่นน้ำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ อยากเล่นน้ำ

คือตอนนี้เล็งชุดน้ำไว้ครับ น้ำใหญ่745 ไม่รู้มันจะลงเคสTJ-07ได้หมดเลยมั้ย (ปั๊ม หม้อน้ำ)
    แล้ว745มันมีข้องดี-เสียยังไงบ้างครับ เห็นหลายคนว่าบล๊อกมันไม่ค่อยแจ่ม
    แล้วชุดน้ำมันต้องดูแลอะไรเป็นพิเศษมั้ยครับ ของเหลวที่ใช้อะไรที่ใช้ได้บ้าง อะไรที่ไม่ควรใช้ (นอกจากCoolant)
    ใครมีประสบการณ์ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าจะไปลงอาทิตย์หน้า
    ส่วนเหตุผลที่เล่นน้ำเพราะ อยากลอง/สวย/เคสมันใหญ่ดี ประมาณนั้นครับ

ขอบคุณครับ

-ถ้าเปลี่ยนบล็อคได้ก็จะดีหลายๆเน้อ
    -ใส่น้ำกลั่นเพียวๆโล้ด
    -ดูและรักษาอย่างสม่ำเสมอหน่อยละกัน ล้างหม้อน้ำ ล้างบล็อค กำหนดวงรอบไว้ก็ได้ครับ ซัก 3เดือน หรือ 6เดือน

Comment

TJ-07 ออกจาใหญ่โต จัดดีๆ น่าจะได้หมดครับ หม้อน้ำ ก็ หาที่วางดีๆ มันน่าจะลงได้หมดครับ

Comment

สนใจ swiftech ผมป่าว? น้ำกลั่นดีสุดนะครับ TT 745 ก็ ok นะครับ แต่ถ้าห้องร้อนมากๆ ก็ไม่ค่อยอยู่เหมือนกัน

Comment

ครับ แนะนำกันดีๆทั้งนั้น ดูไปเรื่อยๆครับ ไม่รีบ ^^

Comment

ดีครับเย็นดีเปลี่ยนบล็อกซักหน่อยก็จะดีขึ้น ดูแลไม่ยากอย่างที่คิดหรอกครับถ้าเราประกอบถูกวิธีและจัดระเบียบสายน้ำให้ดีหน่อยก็เย็นสบายเลยครับ

Comment

ถ้าประกอบผิดจะเกิดอะไรขึ้นหลอครับแล้ว สายน้ำนี้ถ้าจัดระเบียบไม่ดีน้ำมันจะไหลไม่ดีหลอครับ

Comment

Originally posted by soundpak View Post
                ถ้าประกอบผิดจะเกิดอะไรขึ้นหลอครับแล้ว สายน้ำนี้ถ้าจัดระเบียบไม่ดีน้ำมันจะไหลไม่ดีหลอครับ
                ซื้อ เป็น เซท มา มันน่า จะมี คู่มือ มาให้ว่าจากไหนไปไหน คิดว่าคงไม่ผิด สายยางถ้าจัดไม่ดี ยาวไป น้ำจะเสียแรงดัน ขอรับ

Comment

Comment

Originally posted by numz View Post
                    ซื้อ เป็น เซท มา มันน่า จะมี คู่มือ มาให้ว่าจากไหนไปไหน คิดว่าคงไม่ผิด สายยางถ้าจัดไม่ดี ยาวไป น้ำจะเสียแรงดัน ขอรับ
                    นอกจากนั้น ระวังอย่าให้สายมันพับนะคับ ไม่งั้นมีพังแน่ๆ และควรล้างระบบทุกๆ 2 เดือนคับ

Comment

ครับผม ^^

Comment

อีกไม่น่าเกิน 2 อาทิตย์ จะมี swiftech ขายที่ TK ครับ รอหน่อยก็ดี เล่นทั้งทีเอาแบบทีเดียวจบเลยดีกว่า

Comment

Working...
                        X