Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมอยู่ดีดีก็ชอบมีเสียง ตึ๊งๆๆๆ เหมือนเสียง Alert รัวๆอ่ะคับ NOTEBOOK

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมอยู่ดีดีก็ชอบมีเสียง ตึ๊งๆๆๆ เหมือนเสียง Alert รัวๆอ่ะคับ NOTEBOOK

คอมอยู่ดีดีก็ชอบมีเสียง ตึ๊งๆๆๆ เหมือนเสียง Alert รัวๆอ่ะคับ NOTEBOOK
    รัว1 ทีแล้วก็เว้นช่วง บางครั้งก็หายไป บางครั้งก็เป็นนาน 10 นาทีเลย

โปรแกรมที่เปิดก็มี

MSN ดู Event แล้วไม่น่าจะเกี่ยว
    Catalyst Control Center ของ การ์ดจอ ATI คับ
    Intel Pro Set/Wireless ลองปิดดูแล้วก็ยังดังอยู่ดี
    ์Nod32
    Realtek HD Audio Manager

ไม่ทราบว่ามันจะดังทำไมเหรอครับ

เนี้ยตอนเปิดเครื่องก็ดังอยู่ 5-6 ครั้งได้ ตอนนี้เงียบไปล่ะ

ทำไงดีครับ ?

มานหิว

Comment

เสียง HDD มั้งครับ ปกติครับ
      แต่ของผม (PC) ดัง กรื๊ดๆๆๆๆ ดังมาจะ 3 ปีละ ยังมีชีวิตอยู่ (แต่สำรองข้อมูลใว้ ละ)

Comment

มันร้อนอ่ะเปล่า?????

Comment

น่าจะเป็นฮาร์ดิสนะครับ.. เครื่องผมก็เป็นจะเอาไปเคลมอยู่... ดีนะครับที่ไม่ดัง ตึงๆ...

Comment

ไม่ใ่ช่อ่ะครับ มันเป็นเสียง Alert ของ Windows อ่ะครับ

เหมือนเวลากดไม่ได้แล้วเราไปกดรัวๆ มันก็จะดังอ่ะครับ

แต่นี่อยู่ดีดี ก็ดังอ่ะครับ ดัง ตึ๊ง ตึ๊ง ตึ๊ง ตึ๊ง ตึ๊ง รัวๆอ่ะคับ ไม่ถึง 1 วิ ก็หายไป
            คือถ้าปิดลำโพงก็ไม่ได้ยินเสียงน่ะ เก็ทป่ะคับ

ทำไงดี แง่วๆ

Comment

ถึงบางอ้อซะที... งั้นน่าจะเป็นที่คีย์บอร์ดนะครับ คีย์บอร์ดปุ่มไหนอาจจะค้างก็ได้ ลองเปลี่ยนดูนะครับ.. ตึงๆ

เสียงแบบนี้ผมก็เคยเจอครับ... แต่เป็นเพราะผมวางหนังสือไปทับคีย์บอร์ดนี่แหละครับ.. นึกออกละ
              Last edited by hornetpc719; 28 Sep 2007, 01:22:26.

Comment

ดัง ตึ่ง... ตึ่ง... มีเลื่องแล้ว...

Comment

กำ ของผมเป็นโน๊ตบุ๊คอ่ะครับ แล้วก็คงไม่ใช่ที่คีย์บอร์ดอ่ะครับ เพราะว่าผมตั้งไว้เฉยๆมันก็ดังเองเหมือนกันง่ะครับ แง่วๆ

แต่เนี้ย ไม่ดังมานานล่ะ
                  ไม่รู้จะเป็นอีกเมื่อไหร่ แง่วๆ T_T

Comment

Originally posted by Nonfocus View Post
                    กำ ของผมเป็นโน๊ตบุ๊คอ่ะครับ แล้วก็คงไม่ใช่ที่คีย์บอร์ดอ่ะครับ เพราะว่าผมตั้งไว้เฉยๆมันก็ดังเองเหมือนกันง่ะครับ แง่วๆ

แต่เนี้ย ไม่ดังมานานล่ะ
                    ไม่รู้จะเป็นอีกเมื่อไหร่ แง่วๆ T_T
                    ก็นั่นแหละครับ อาจจะมีเศษอะไรบางอย่างที่นำไฟฟ้า ตกลงไปในส่วนแป้นพิมพ์ ทำให้มันช๊อต(ปุ่มค้าง)

Comment

Working...
                    X