Announcement

Collapse
No announcement yet.

setup wireless router ไม่ได้ครับ ช่วยด้วยยยจร้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• setup wireless router ไม่ได้ครับ ช่วยด้วยยยจร้า

เดิมใช้ modem tt&t 1m ต้องการใช้ เน็ตทั้ง pc และ nb เลยสอย wrt54g มือสองมาครับ

จัดแจงต่อสายแลน(ที่เคยต่อเข้าคอมฯ) จากโมเด็ม เข้าตูด linksys ตรงช่อง "internet"

และต่อสายแลนจาก ช่อง 1 ของ linksys เข้า คอม

ใส่ ซีดี setup และกดไปตามสเต็ป เลือก security ใส่ password จนถึง connect to internet ไม่ผ่านตรงนี้ครับ ต่อเน็ตไม่ได้ มีข้อความให้ เปิด/ปิด โมเด็มทำแล้วก็ยังไม่ได้

จะทำยังงัยดีครับ
    ช่วยด้วยนะครับ

help me please

Comment

ไปเซ็ตค่าใน wrt54g รึยังอ่ะคับ สาย modem ให้เสียบช่อง wan ของ wrt54g นะคับลองดู

ค่า vci/vpi ของเน็ต tt&t คือ 0/33 นะคับ
      Last edited by Manson; 27 Sep 2007, 23:36:04.

Comment

เดี๋ยวลองใหม่ครับ

Comment

มันบอกอยากครับบางทีก็เป็นที่ User pass ไม่ถูก โดยปรกติจะเซ็ตค้าที่ตัวwireless routerก่อน
          จึงจะต่อสายไที่โมเด็มพอไฟ adsl ที่โมเด็มติดก็จะเล่นได้ครับ

Comment

ถ้าไมได้เดียวพรุ่งนีว่างๆไปทำให้ครับ อิอิ

Comment

[IMG]รูปมาแล้ว[/IMG]
              ติดตรงนี้ครับผม
              กด ปิด เปิด แล้วก็ไม่รอด
              Attached Files
              Last edited by santi; 28 Sep 2007, 00:04:58.

Comment

Originally posted by monkomoro45 View Post
                ถ้าไมได้เดียวพรุ่งนีว่างๆไปทำให้ครับ อิอิ
                โอ้ว พระจ้าวววว มันเยี่ยมมากๆๆเลย
                สาดวกเย็นๆ นาครับ
                (ไม่มีปฏิเสธอยู่แร้ว)อิ อิ
                Last edited by santi; 28 Sep 2007, 00:08:28.

Comment

Originally posted by santi View Post
                  โอ้ว พระจ้าวววว มันเยี่ยมมากๆๆเลย
                  สาดวกเย็นๆ นาครับ
                  (ไม่มีปฏิเสธอยู่แร้ว)อิ อิ
                  ดูจากรูปแล้วมันคงบอกว่าตอนซตค่าให้ถอดายออกก่อน(ไม่ก็ปิดโมเด็ม)
                  พอเซตต่าเสร็จแล้วค่อยต่อสาย(เปิดโมเดม)

พรุ่งนี้เย็นๆไม่ว่างด้วยท่าน แต่บ่ายๆไม่แน่

Comment

Originally posted by monkomoro45 View Post
                    ดูจากรูปแล้วมันคงบอกว่าตอนซตค่าให้ถอดายออกก่อน(ไม่ก็ปิดโมเด็ม)
                    พอเซตต่าเสร็จแล้วค่อยต่อสาย(เปิดโมเดม)

พรุ่งนี้เย็นๆไม่ว่างด้วยท่าน แต่บ่ายๆไม่แน่
                    ไม่เป็นไรท่าน
                    ขอบคุณมาก
                    เดี๋ยลองดูอีกที
                    ใครรู้ แนะนำด้วยครับ

Comment

เด้วผมกลับบ้านแล้วผมจะ คุยด้วยนะครับ ตอนนี้ไม่สะดวก

Comment

Originally posted by ss400 View Post
                        เด้วผมกลับบ้านแล้วผมจะ คุยด้วยนะครับ ตอนนี้ไม่สะดวก
                        ขอบคุณท่าน

Comment

ได้แล้ว บอกด้วยนะพี่ อยากรู้ๆ

Comment

ว้าวววว น่าใช้จัง ตอนไปหาซื้อ ไม่มียี่ห้อ Linksys เลยอ่า ดูสวยดีเนอะ >_<

Comment

Working...
                            X