Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Wireless ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Wireless ครับ

คือผมเพิ่งใช้ Wireless ได้ประมาณ 1 เดือน ยังไม่เข้าใจเยอะแยะ

ใช้แบบ PCI-Card DWL-G510 ใช้เน็ตหอเดือนละ 300 ของเมโทรเว็บ

อยากรู้ว่า
    1.สัญญาณทำไมมันวิ่งแค่ 36 Mbps อ่ะครับ ทำไมมันวิ่งไม่เต็ม ผมเคยเอาโน๊ตบุ๊คมาลองมันก็วิ่งเต็มนะ 54 mbps บางทีของผมเหลือ 12 (แต่ความเร็วเท่ากัน เกือบ 1 เม็ก)หรือเพราะว่าเสามันอยุ่หลังเคสเลยไม่ได้รับสัญญาณเต็มๆเท่าไหร่ ควรเปลี่ยนเป็น usb ดีกว่าป่ะครับ จะวางไว้หน้าห้องเลย

2.เป็นปกติป่ะครับ ที่เล่นเกมส์แล้วจะกระตุก คืออย่าง DotA ผมอย่างเทพ(โม้นะ) แต่ต้องเล่นแบบ แลคๆอ่ะครับ จนเริ่ม noobๆ เลย 55+ แต่ไม่ดีเลย์นะครับแลคอย่างเดียว อย่างออดิชั่นนี่เต้นไม่ได้เลย

3.ที่หอผมบอกเน็ต 512/256 แต่ทำไมผมวัดความเร็วที่ Adslthailand.com มันวิ่งประมาณ 700 อ่ะครับอัพโหลดประมาณ 300 กว่าๆ
    Attached Files
    Last edited by mocha; 28 Sep 2007, 04:00:16.

ปกติ ดาวน์โหลด 700 นะครับ เพิ่งวัดเมื่อกี้ทำไมความเร็วตกไม่รู้ แต่อัพโหลด ยังสูงอยุ่ดี

Comment

ไวเลสไม่เหมาะกับการเล่นเกมส์ครับ สัญญาณจะขาดๆหายๆ ตามอาการที่ท่านบอก แล้วอีกอย่าง ไวเลสจะไม่มีค่า R มาเกี่ยวข้อง เหมือนแบบมีสายครับ จึงส่งข้อมูลได้ดีกว่า เมื่อเทียบกับค.เร็วเท่ากันครับ

ปล.ยิ่งสายแลนยิ่งยาวค.เร็วยิ่งลดลงไงครับ มีค่า R มาเกี่ยวข้อง

Comment

ถ้ามีโปรแกรม วัดดูความแรงของสัญญาณที่เรารับได้ก็เอามาลองเหอะคับ ผมก็ไวเลสแรกก้แลค แต่ไปซื้อ usb มาใหม่ หาจุดที่รับสัญาณได้แรงก็ไม่มีแลค

Comment

มีครับเพิ่งโหลดมา wireless mon อ่ะครับ เพิ่งใช้ไป และเพิ่งปิดไป

สรุปคือใช้ไม่เป็นครับ มันเป็นวงๆอะไรไม่รู้ปรับก้อปรับไม่ได้
          Attached Files

Comment

SNR รู้สึก โปรแกรมนี้ดูตรง 35% สูงสุดรู้สึก 100% ต่ำสุดที่รับได้ 10%

Comment

ท่านลองคุยโทรศัพท์ใกล้ๆไวเลสดิ แล้วจะรู้ว่ามันมีข้อเสียอย่างไร

Comment

Working...
              X