Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบข้อด้อยของ ASUS ที่ทำให้คนเลือกใช้น้อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบข้อด้อยของ ASUS ที่ทำให้คนเลือกใช้น้อย

กำลังมอง ๆ โน๊ตบุ๊คของยี่ห้อง Asus อยู่ครับ
    แต่ไม่ค่อยเห็นคนใช้ Notebook ยี่ห้อนี้ซักเท่าไหร่ (ปกติจะเห็นคนใช้แต่ acer, benq, hp)
    เลยอยากทราบข้อด้อยหรือจุดเสียของ Notebook อัสซุส อ่ะครับ
    อ้อ บอกข้อดีในการเปรียบเทียบด้วยก็ดีนะครับ

ขอบคุณครับ

ผมว่า asus น่าใช้ออกครับ คุณภาพก็ดี ราคาก็โอเค ประกัน 2 ปีด้วย แต่ที่ผมเปลี่ยนใจจะไปซื้อ benq s32w ก็เพราะอยากได้โน๊ทบุ๊คสีขาว (สวยๆ)

ผมติแค่เรื่องเดียวละกันครับ คือรูปลักษณ์ ผมว่ามันธรรมดาๆไป (สำหรับรุ่นราคาไม่สูง)

รอท่านอื่นมาต่อละกันครับ

แต่ก็เชียร์นะครับ (จริงๆไม่เชียร์แค่ acer เพราะมีเหตุผลส่วนตัว)

Comment

อะแด๊ปเตอร์ใหญ่ครับ

แล้วก็รูปทรงดูธรรมดาไปนิดนึง(ในรุ่นต่ำๆ)

ลำโพงเสียงไม่ค่อยดีครับ

กระเป๋าแนวผู้ใหญ่อ่ะ

Comment

ยี่ห้อ Asus ราคาต่ำๆจะไม่ค่อยเด่นกว่าคู่แข่งเท่าไร

แต่หากเป็นรุ่นสูงๆแล้วจะน่าใช้มาก

อีกอย่างการตลาดไม่ค่อยทำเท่าไรนักเพราะต่างเจ้าต่างทำกันเอง

Comment

อืม...คนใช้น้อยหรอคับ ถ้าเทียบกะAcerคงใช่อ่ะนะ แต่ผมใช้อ่ะ
          ถ้าถามว่าทำไมคนใช้น้อยคงเป็นหน้าตาไม่ค่อยโดนใจครับ สวยแบบเรียบๆ กระเป๋าก็งั้นๆ(ผมยังไม่ใช้เลย) การตลาดก็ไม่โด่งดังเหมือนยี่ห้อนอื่นๆ อีกอย่างยี่ห้อนี้เพิ่งเข้ามาทำตลาดในไทยได้ไม่นานคนเลยไม่ค่อยรู้จักครับ
          ข้อดีก็ คุณภาพสมราคา ประกันดี ศูนย์พูดจารู้เรื่อง จอสวยพอดูหนังได้(ถึงจะสู้HPไม่ได้แต่ก็สีสันครบสมจริงครับ) เด๋วนึกออกเพิ่มจะมาต่อให้ละกัน

Comment

ผมใช่รุ่น A8E20DSM120TD อยู่ครับ ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องความร้อนเท่าไรนะ ได้แค่อุ่นๆ หน้าตามันก็เรียบดี แต่ผมก็ชอบมันนะ กระเป๋าก็ใหญ่ดีผมชอบ ผมไม่เน็นรูปลักษณ์ซักเท่าไร ผมเน้น Performance มากกว่าตอนซื้อตั้งใจจะเอา Lenovo แต่พอเจอรุ่นนี้เปลี่ยนใจเลย Spec มันโดนใจครับ ประกัน Inter 2 ปีครับไว้เจอข้อด้อยเดี๋ยวจะมาบอกละกันนะ ตอนนี้ยังไม่เจอ

Comment

อ้อ ใช่ครับ ยังไม่เคยร้อนจนแฮงค์สักทีเลย.. สัญญาณWirelessก็แรงดีไม่มีตก มีเมาส์แถมด้วย

Comment

รุ่นตำ่ำ ๆ ไม่เท่าไหร่ครับ แต่รุ่นท็อป ๆ นี่ แม่เจ้า g1 g2 นี่สุดยอดครับ ครับ อีกเรื่องคือตัวที่แจ่ม ๆ ก็จะแพงอ่ะครับ สอยไม่ใหวครับผม

Comment

เมาส์ที่แถมก็ค่อนข้างดีครับ

logitech ซะด้วย

Comment

ตอนแรกก็เล็งไว้เหมือนกัน อัสซูส แต่ไปดูตัวจริง ไม่ชอบเลยอ่ะ ดีไซน มันดูธรรมดาไปหน่อย
                    เหลือบไปเห็น hp ตัดสินใจใหม่เลย

Comment

ไม่ใช่ของเค้าไม่ดีนะ แค่ผมไม่มีตัง หุหุ

Comment

Originally posted by vespaclassic View Post
                        ตอนแรกก็เล็งไว้เหมือนกัน อัสซูส แต่ไปดูตัวจริง ไม่ชอบเลยอ่ะ ดีไซน มันดูธรรมดาไปหน่อย
                        เหลือบไปเห็น hp ตัดสินใจใหม่เลย
                        หลายๆคนก็ว่าเงี้ยอ่ะคับ ยิ่งถ้เวลาออกงานบูทAsusอยู่ข้างHPล่ะก็หมดราศีไปเลยT_T" แต่ตอนผมซื้อนี่HPเสปกใกล้เคียงกันแต่ราคามันแพงกว่าโขครับ (สมัยCoreDuoออกใหม่ๆอ่า) เลยเอาAsusเพราะตัวผมเองก็ใช้ของยี่ห้อนี้อยู่แล้ว

เมาส์ที่แถมก็Logitechนะครับ ผมจิ้มกระหน่ำตั้งแต่วันซื้อทุกๆวันเลย จนป่านนี้ปีกว่าแล้วยังไม่พังเลย

Comment

เพราะว่าราคาแพงกว่า Acer HP BenQ ครับ

Comment

งะต้องดูรุ้นใหม่สวย บาง ได้ใจ

Comment

ไอ้สาด (ASUS) ของแพงกว่า Acer 12k ในสเปคใกล้ๆกัน เพราะเพื่อนผมมานซื้อมา เทียบกะของผม แต่ตอนนี้ Acer ของมันเริ่มป่วยแล้ว จอดับไม่มีสาเหตุ (เครื่องไม่ Sleep นะ) DVD เริ่มแย่อ่านแผ่นไม่ได้ ฯลฯ

Asus ที่ขายไม่ได้เท่า Acer HP BenQ เพราะแบรนด์มานรู้กันแค่วงการคอม ไม่กระจายไปหา User ทั่วๆไปเหมือน Acer เช่น ถามใครซักคนว่าจะซื้อ N/B ซื้ออะไร คนตอบเลย Acer Compaq HP ไม่มีใครตอบ Asus ซักคนเพื่อนผมก็คนนึง มานบอก Asus ซื้อทำไมห่วย มานบอก Acer ดีกว่าเยอะ ตอนนี้ล่ะเครื่องมันเริ่มจะแย่แล้วนู่ยเจ้ง นี่เจ้ง คนเราน่ะมานเอาถูกเข้าว่า ระยะยาวไม่สนมานก็ตรงนี้แหล่ะที่ acer ได้เปรียบ

Comment

Working...
                              X