overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ใครเคยซื้อคอมยี่ห้อAtec บ้างครับ

OverclockZone Member Trex's Avatar

Exclamation ใครเคยซื้อคอมยี่ห้อAtec บ้างครับ

ใครเคยซื้อคอมยี่ห้อAtec บ้างครับ อยากทราบว่าของ hardware ข้องยี่ห้อนี้ดีไหมครับ กำลังพิจารณา แล้วเรื่องบริการหลังการขายด้วยครับ แบบว่าไม่อยากซื้อเครื่องประกอบ เพราะการประกันการเคลมมันทำได้ยาก ขอความคิดเห็นของคนที่เคยซื้อแบรนนี้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member SPEEDCOM2007's Avatar

_*_

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ซื้อยี้ห้ออื่นเถอะ

OverclockZone Member มาช่วยเกา's Avatar

ผมว่าคุณลองไปหาข้อมูลระหว่างคอมประกอบกับคอมแบรนให้ดีก่อนดีกว่าครับ

เช่นสเป็กเท่ากัน ราคา***งกันหรือเปล่า มากเท่าไร

ประกันว่าคอมแบรนประกันอย่างไร เช่นเค้าประกันรวมทั้งเครื่อง 1-3 ปี แต่คอมประกอบก็แล้วแต่เช่น แรมประกันตลอด HD ประกัน 5ปี เป็นต้น.......

OverclockZone Member Mbell's Avatar

แนะนำซื้อ Dell จะดีกว่าครับ ทน อึด แถมประกัน 3 ปี เคลมอะไหล่ง่ายเพราะมีสาขาทั่วโลก อะไหล่จึงมีสำรองมาก

on site service อันนี้ไม่แน่ใจเพราะของผมเป็นแบบ business คือ เสียวันนี้ พรุ่งนี้ช่างมาถึง pc เลย

แต่ก็คิดว่าน่าจะมี ยังไงก็ลองถาม sale ดูได้ครับ

ให้เบอร์ไว้ครับ 02-670-0000 หรือ 1800-0060-09

OverclockZone Member montree6707's Avatar

ซื้อ แบรนก็เลือกที่ โอเคหน่อยครับ แกะมาเจอ Hdd ยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้ไม่เคยได้ยินชื่อ ตัดสินใจให้ดีก่อนซื้อ จะได้ไม่เจ็บใจ นะจ๊ะ

OverclockZone Member kw01's Avatar

แค่เพิ่มแบรนด์เข้ามาเองครับ ประกอบเราเลือกได้ว่าของจะเป็นของมีคุณภาพกว่า ดีกว่าเปิดมาแล้วเจอ Hdd อย่างที่ montree6707 ว่าครับ เท่าที่เห็นคอมประกอบก็จะ ราคาถูกกว่าในสเปคเดียวกัน แต่ราคาต่างกัน พอจะเพิ่มหรือเปลี่ยน ราคาจะมากกว่าเดิมสักหน่อยน่ะครับ

Trex9
    Guest

Default สเปค

กรุณาดูสเปคเพื่อประกอบการตัดสินใจก่อนว่าคุ้มค่าไหมกับราคานี้ http://www.atec.co.th/pc_X-ziteNX7300GT_X2.html จริงๆ ผมก็กะจะซื้อประกอบ แต่บ้านผมอยู่ภูเก็ตที่ร้านแถวบ้านก็แพงกว่าพันทิพย์10% ถ้าซื้อที่พันทิพย์ก็กลัวว่าถ้ามีปัญหาก็ตั้งดั้งด้นขึ้นกรุงเทพอีก ลำบากจริงๆครับ

OverclockZone Member montri3999's Avatar

จากประสบการณ์ เมื่อ 5 ปีที่แล้ว พารุ่นพี่ไปซื้อคอม ATEC จำนวน 3 เครื่อง ( 3 บ้าน ) จนถึงบัดนี้ทั้ง 3 เครื่องยังใช้งานได้ดีอยู่ ไม่มีปัญหาใหญ่ ๆ เลย (เด็กๆ เล่นกันเดิมๆ ไม่ได้ปรับแต่งอะไร) ATEC ใช้ชิป AMD มาตลอด ส่วนประกอบอื่น ๆ ก็ใช้ของในตลาด สเปคก็เหมือนกับเราประกอบเอง การอัพเกรด หรือซ่อมจึงไม่มีปัญหา ที่สำคัญ ราคายังสูสีกับประกอบร้านเลยทีเดียว

OverclockZone Member Trex's Avatar

ผมว่าเรื่องราคา ok ครับ เพราะมันก็พอๆกับที่เราสั่งประกอบ อาจแพงกว่านิดหน่อย และอีกอย่างมีไม่กี่บริษัทที่ใช้ชิบAMD ด้วย แต่ผมอยากรู้คนใช้ มีปํญหาอะไรบ้างไหมครับ

OverclockZone Member rabit's Avatar

MainBoard ของค่ายนี้ถ้าจำไม่ผิดจะใช้ของ MSI ครับ
    พอๆกับเครื่องประกอบแต่อาจจะเสียเปรียบเรื่องประกันที่น้อยกว่า

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ประกอบเองผมว่าได้สเปคตรงใจกว่านะครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ซื้อให้บริษัท หรือ ใช้เองคับ
    อย่างแรก ซื้อเลย
    อย่างหลัง ประกอบเองดีกว่า^^

OverclockZone Member

เครมทียกไปทั้งเครื่อง แล้วเครมช้าด้วย โดนค่าเครมครั้งละ 300 นะจ๊ะ

HDD ส่วนมากใช้ WD
    เมนบอดะใช้ MSI
    CD DVD SAMSUNG

OverclockZone Member Monk82's Avatar

ยี่ห้ออื่นเลยครับ

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

ถ้าคอมแบรนด์ผมใช้อยู่ 2 ยี่ห้ออะมีอย่างละเึครื่อง Acer กะ IBM ประกันหลังการขายดีนะครับ แต่แพงหน่อยงะ ^^
    ถ้าคอมจะเอามา OC ประกอบดีกว่าเยอะจ้า

OverclockZone Member

สเปคไม่ดีหนะครับ ถ้าเอามาเล่นเกมผมไม่ค่อยสน ส่วนใหญ่ atec ยัดแรม กะฮาร์ดดิสแล้วก็ cpuให้ดูแพง

OverclockZone Member chillchill's Avatar

เคยซื้อมาใช้สมัยที่ออกคอมสุดคุ้มลอตแรกน่ะครับ คุณภาพถือว่าใช้ได้เลยทีเดียวครับไม่มีปัญหาโดยเมนบอร์ดนั้นเป็นของ MSI ฮาร์ทดิกส์นั้นเป็นของ Westurn แรมรู้สึกจะเป็น chip Hynix ครับก็ยืนยันครับว่ามันใช้งานได้ดีไม่ร้อนครับ

Bookmarks

Bookmarks