Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่4G.แต่เห็นแค่3G.ในวินฯ แก้ไขให้เห็นเต็มได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่4G.แต่เห็นแค่3G.ในวินฯ แก้ไขให้เห็นเต็มได้ไหมครับ

คือว่าใส่แรมไป4G แต่วินโดว์เห็นแค่3G กว่าๆ เอง เห็นมีคนบอกว่าต้องใช้วิน64บิท หรือวินวิสต้า ถึงจะเห็นเต็ม4G จิงรึเปล่าครับ มีวิธีอื่นอีกมั้ยที่ไม่ต้องลงวินโดว์ใหม่อะครับ(ในไบออสเห็นเต็ม4G) สเปกของผมใช้
    P4. 640(3.2ปรับเป็น3.4) ,M/B MSI P4N SLI ,RAM CORSAIR VS 1G*4 ,PCI-X WINFAST 6600GTH EX 128M 128BIT*2 SLI , H/D SATA 80*2 250*1 ,PSU 460W (ผมใช้ในงานตัดต่อ AVID ,PREMIERE PRO 2.0 กราฟฟิก MAYA7.0 ,AFTER EFFECT )

ต้อง ใช้ วิน 64 bit หรือ vista ครับ แล้ว เห็น 4 G เอง

xp มันเห็น แค่ 3 g

Comment

แล้ววิน64บิท กับวิน วิสต้า มันซับพอร์ทกับโปรแกรมตัดต่อและกราฟฟิกหรือเปล่าครับ เป็นสิ่งที่ผมกังวลอยู่ เลยไม่กล้าลงใหม่อะครับ

Comment

ของมันอ่อนด๋อยอ่ะดิ

Comment

Originally posted by คน View Post
          ของมันอ่อนด๋อยอ่ะดิ
          หมายความว่าอะไรเหรอครับที่ว่าอ่อนเนี้ยคือ เครื่อง โปรแกรม หรือว่าคนใช้ ครับ ช่วยบอกหน่อยดิ

Comment

ข้อจำกัดของ win XP ครับ

Comment

XP 32BIT มันสามารถ เห็นสูงสุดได้แค่ 3 GB ครับ

Comment

เหมือนเคยเห็นอยู่คนนึงใน Pantip เค้าเซพรูปมาให้ดูว่าวินโดว์มองเห็น 4GB นะครับ ( แต่นานมากแล้วล่ะ )

Comment

เป็นข้อจำกัดอย่างนึงทางด้าน Memory ทางกายภาพของ OS 32-bit อ่ะ

Comment

ใช้ XP เวอร์ชั่น 64 บิตครับ

Comment

Working...
                    X