Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับลอง OC ครั้งแรก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับลอง OC ครั้งแรก

ผมใช้บอร์ด P5K CPU E6750
    ผมปรับ FSB Frequency ไม่ได้อ่ะครับ
    กด Enter แล้วมันไม่ยอมขึ้นมาให้เปลี่ยนครับ
    ไม่ทราบต้องตั้งค่าตรงไหนยังไงก่อนเหรอครับ

ที่ไม่ขึ้นหมายถึงขั้นตอนไหนครับ

Comment

ใน jumpfree config ตั้ง AI OC เป็นแบบ manual
      แล้วมันก็มีบรรทัด FSB Frequency ขึ้นมาให้เปลี่ยน
      พอผมเลื่อนไปที่ บรรทัด FSB Frequency แล้วจะกด Enter เพื่อเปลี่ยนค่า
      มันกดแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น ไม่มีค่าขึ้นมาให้เลือกอ่ะคับ
      ส่วนค่าอื่นๆพวก ram, latency, ไฟเลี้ยง เปลี่ยนได้คับ
      มีที่เปลี่ยนไม่ได้คือตัวคูณกับFSB
      ของบอร์ดตัวเก่าที่ใช้กับ P4 มัน Enter แล้วขึ้นมาให้เปลี่ยนอ่า

Comment

กด + เพื่อเพิ่มบัส กด - เพื่อลดบัส

Comment

ใส่เลขลงไปแล้วค่อยกด enter คับ

Comment

ขอบคุณมากคับ ^^

Comment

Working...
            X