Announcement

Collapse
No announcement yet.

ROUTE 4ยี่ห้อนี้อันไหนดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ROUTE 4ยี่ห้อนี้อันไหนดีกว่ากัน

D-link
    Linksys
    Xyzel
    Netgear
    เพื่อนว่าอันไหนดีสุดคับ ทั้งเรื่องประกัน การต่อwireless เมนูเซ็ทง่าย ความคงทนดี ส่งสัญญาณแรง

Xyzel < ผมว่าน่าจะokสุด

Bipac < ตัวนนี้ก็ดี แต่ไม่ค่อยร้านขายกันเลย (ผมชอบเซตง่ายดี)

Comment

Linksys กับ Xyzel ครับผม

Comment

เรียงตามนี้เลย
        1. Linksys
        2. Zyxel
        3. D-Link
        4. Netgear

Comment

Originally posted by portega View Post
          D-link
          Linksys
          Xyzel
          Netgear
          เพื่อนว่าอันไหนดีสุดคับ ทั้งเรื่องประกัน การต่อwireless เมนูเซ็ทง่าย ความคงทนดี ส่งสัญญาณแรง
          ขออนุญาติถามต่อจากจขกท.ได้มั้ยครับ

แนะนำยี่ห้อ,รุ่น,แบบ4พอร์ท งบ 1,500+- นิดหน่อย

ขอบคุณครับ

Comment

4 พอร์ท 1,500+- นิดหน่อย มันจะมีหรองับ 2,000+ มะใช่หรอ

Comment

3Com ก็ ok แต่น่าจะ 2000 กว่า

Comment

Originally posted by Ares01 View Post
                ขออนุญาติถามต่อจากจขกท.ได้มั้ยครับ

แนะนำยี่ห้อ,รุ่น,แบบ4พอร์ท งบ 1,500+- นิดหน่อย

ขอบคุณครับ
                มีแต่มันไม่มีWirelessนะคับ แล้วยี่ห้อก็ไม่ค่อยดีเท่าไรด้วย เป็นยี่ห้อSumoคับ ท่าจำไม่ผิด

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบ

Comment

จริงๆก็ดีทั้ง 4 ยี่ห้อนะครับ

ถ้า Wireless Router ก็ชอบ Linksys ครับ

ถ้าเป็น All In One ก็ชอบ Netgear และ Zyxel ครับ ตัวแรกสัญญาณ Wireless แรงและตั้งค่าง่าย ส่วนตัวหลังตั้งค่าได้ละเอียดดี

การรับประกัน Netgear คงด้อยกว่าเพื่อนเพราะเป็นของ SIS ส่วน Zyxel คงแล้วแต่ตัวแทน เมื่อก่อนเคยเคลมของ MVComs ก็ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร

ส่วน Linksys ผมว่าประกันดีสุดนะ(ในกรณีเคลม) ถ้าเป็นของ Ingram บอกอาการไปก็รอรับของใหม่(ที่เคยเจอกับตัว)

Comment

ZYxel ประกันน้อยอ่ะ 2ปี โดยซินเน็ก (ของผม)

แต่ยอมรับว่า Zyxel ใช้ดีนะ แต่มานจับสัญญาณ ADSL ช้าไปหน่อย และถ้ามือใหม่อย่าใช้เลย ปวดหัว

SMC ประกันยาว 3ปี Dcom สัญญาณปานกลาง คุณภาพกลางๆ ถ้า wireless เพื่อนผมมานบอกว่าบ้านที่ห้องมากๆ ใช้ SMC ไม่ดี

Netgear นับว่าดี ประกันไม่ทราบ ประสิทธิภาพ ok เพื่อนผมใช้อยู่

Linksys คู่แข่ง Zyxel โดยประกันมากกว่า 1 ปี ราคาเท่ากัน แต่หาของ ingram ยากมากๆ

D-Link เขาบ่นกันว่า เน่าไม่รู้จริงป่าวไม่เคยลอง แต่ถ้าจะให้ดีหาของ Dcom ก็และกัน

Billion ไม่แนะนำให้ใช้ Wireless ห่วยได้โล่มาก โหลดบิทไป 3 ชม ต้อง รีทีนึง เน่ามากๆ

Comment

Originally posted by Dark Avenger MX View Post
                        ZYxel ประกันน้อยอ่ะ 2ปี โดยซินเน็ก (ของผม)

แต่ยอมรับว่า Zyxel ใช้ดีนะ แต่มานจับสัญญาณ ADSL ช้าไปหน่อย และถ้ามือใหม่อย่าใช้เลย ปวดหัว

SMC ประกันยาว 3ปี Dcom สัญญาณปานกลาง คุณภาพกลางๆ ถ้า wireless เพื่อนผมมานบอกว่าบ้านที่ห้องมากๆ ใช้ SMC ไม่ดี
                        Netgear นับว่าดี ประกันไม่ทราบ ประสิทธิภาพ ok เพื่อนผมใช้อยู่

Linksys คู่แข่ง Zyxel โดยประกันมากกว่า 1 ปี ราคาเท่ากัน แต่หาของ ingram ยากมากๆ

D-Link เขาบ่นกันว่า เน่าไม่รู้จริงป่าวไม่เคยลอง แต่ถ้าจะให้ดีหาของ Dcom ก็และกัน

Billion ไม่แนะนำให้ใช้ Wireless ห่วยได้โล่มาก โหลดบิทไป 3 ชม ต้อง รีทีนึง เน่ามากๆ
                        SMC ผมใช้อยู่แล้วคับ มันไม่ดีเลยในสายตาผม

Comment

ใช้ D-link กับ Linksys ต่อกัน
                          จริงๆ Zyxel ก็ดีนะครับ ทำงานได้ดี ฟังก์ชั่น ok แต่ติตรงความร้อน
                          Linksys ดีสุด ไม่ค่อยร้อนด้วย
                          Netgear อันนี้ไม่รู้ ไม่เคยใช้ครับ แต่เคยเห็นหลายๆท่าน ใช้อยู่ ก็ไม่เห็นมีอะไร

ผมใช้ Dlink เพราะบ้านไกลชุมสาย และพอ ดับเบิ้ลสปีด สัญญาณก็อ่อนอีก เลยใช้ d-link มัน Sync สัญญาณไม่หลุด ค่าSNR ต่ำๆก็เลี้ยงไว้ได้ไม่หลุด ส่วน Linksys ใช้เป็นเราเตอร์ที่คุม Dlink อีกทีนึง

Comment

ที่ให้เลือกมา DLink ไม่แนะนำจริงๆ

ส่วนที่เหลือก็แล้วแต่รุ่นครับ

Comment

Xyzel คับ

Comment

Working...
                              X