Announcement

Collapse
No announcement yet.

Microsoft เผย Windows ตัวต่อไป จาก Vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากเข้าใจกันผิดกันนะครับ
    Windows 7 นั้นมาจากรหัสพัฒนาเดิมว่า Vienna และ ถัดจาก ตัวนี้ ตัวสุดท้ายตามข่าว คือ Windows CE เดิม ยังไม่ทราบแน่ชัด
    ส่วน Vista ที่ ตัวใหม่ที่ใช้ๆกันอยู่นี้ เดิมว่า Longhon ครับ

Comment

ผมเกลียดบิลเกตตต

Comment

ออกมากี่รุ่น พวกเราก็ใช้กันฟรีครับ (ตามบ้าน)

ส่วนองค์กรผมว่านะ xp ยังครองตลาดไปได้อีกอย่างน้อย 4 ปีขึ้นไป

เพราะมันพร้อมทุกอย่าง ที่ผมใช้ทุกวันนี้ก็ xp กับ 2003 R2 แค่นี้ก็support ได้ทุกยอย่างแล้วจะเปลี่ยนไปอีกทำไม

ถ้ามันเปลี่ยนแล้วค่า license มันแพงจริงๆ อาจะเปลี่ยนใจไปใช้ linux แทน ประหยัดเงิน

Comment

มาดันให้ขึ้นครับ
          จขกท.

Comment

Working...
          X