Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4400 ตัวคูณอยู่ที่เท่าไรอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4400 ตัวคูณอยู่ที่เท่าไรอะครับ

ตามหัวข้อเลยใช้อยู่กับ DS3R อยู่ เห็นตอนบูทมันขึ้น E4400@1.6 Ghz เอง แล้วตัวคูณมัน 7X ในไบออสอะครับ ควรจะปรับเท่าไหรดีให้ประสิทธภาพสูงสุด ขอบคุณครับ

Originally posted by doraemonkarn View Post
    ตามหัวข้อเลยใช้อยู่กับ DS3R อยู่ เห็นตอนบูทมันขึ้น E4400@1.6 Ghz เอง แล้วตัวคูณมัน 7X ในไบออสอะครับ ควรจะปรับเท่าไหรดีให้ประสิทธภาพสูงสุด ขอบคุณครับ
    ตัว X 10 ครับ ( E4400 2.0GHz 10x200 )
    การปรับตัว X แล้วแต่ความพอใจของผู้ใช้ ครับ
    *ของผมปรับตามอารมย์ นะ ตอนนี้ใช้ 1.6GHz พอ 555+

Comment

3.4 ที่เคยทำ ซิงค์เดิม ไม่เพิ่มไฟ นะ เท่าที่จำได้ แต่ตอนนี้ 2.88 ครับ

Comment

หุหุ

Comment

อ่อ คือ เดิมๆ นี่ E4400 มันตัวคูณ 10X ใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

ใช่ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by doraemonkarn View Post
                มันเป็นโหมดประหยัดพลังงานนะครับ มันก็เลย*7

Comment

ปรับตรงไหนหรอครับ ตัวคูณ

Comment

Originally posted by สายตรวจ View Post
                    3.4 ที่เคยทำ ซิงค์เดิม ไม่เพิ่มไฟ นะ เท่าที่จำได้ แต่ตอนนี้ 2.88 ครับ
                    ผมว่าซิงค์เดิมไม่น่าถึง 3.4 นี่บัสวิ่ง 340*4 =1360
                    ยังไงขอชมหน่อย ขอผมไปไม่ถึงซ๊ากที ทดแรมต่ำๆก็ไปไม่รอด ตอนนี้ใช้อยู่ 3.00 bus 1200 temp. Idle 50 C แล้วครับ แรมบัส 800 (ทดแล้วนะนี่ที่ 266)
                    รอเปลี่ยนซิงค์ก่อนจะลากไปอีก
                    Last edited by dkk; 4 Oct 2007, 00:15:12.

Comment

หุ หุ แรงๆ กัน จิง

Comment

Working...
                      X