overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: ขอความเห็นกับ DV2538tx ทีครับ ร้อนใจมาก

OverclockZone Member

Talking ขอความเห็นกับ DV2538tx ทีครับ ร้อนใจมาก

คือพรุ่งนี้ต้องไปซื้อแล้วครับที่งาน comworld เพราะกำลังจะกลับต่างจังหวัด ขอความเห็นเกี่ยวกับตัวนี้ทีครับ ผมเห็น spec ใช้ได้เลย แต่เห็นคนชอบเอาไปเปรียบเทียบกับ 2518tx ซึ่งราคาผมเห็นว่าต่างกันเยอะเลย

2538tx=37900
    2518tx=49900

เหยียบหมื่นเลยครับ เลยกะว่าจะเอาตัว 2538tx ซะหน่อย ท่าใดมีความเห็นข้อดีข้อด้อยบอกทีครับ
    ผมเห็นมี fingerPrint ด้วยเทห์ไม่หยอก อิอิ

ปล. รบกวนด่วนได้ไหมครับ เพราะผมจะไปซื้อพรุ่งนี้แล้ว
    ปล2. ตอนแรกไม่ได้กะดูรุ่นนี้เลยครับ เลยข้อมูลไม่มาก ไปเล็ง F8sv Asus ซะเยอะ แต่ตอนหลังเสียดายเงิน - - เดินความจำเป็น เลยลดลงมาเป็นตัวนี้ ทำให้หาข้อมูลได้ไม่มากพออ่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ดูจุดประสงค์การใช้งานครับ บางคนคิดถึงความคุ้มค่ามากก่าเงินที่เสียไป
    ลองคิดนะครับว่า เงิน 10k ที่เสียไป คุ้มกับความต้องการมั้ย

จุดที่ 2 รุ่นนี้แตกต่างกันนะครับ
    1. T7100 L2C 2MB พอมั้ย ถ้าใช้งานไม่หนักมาก 2538TX ก็พอ
    2. HDD 120GB พอมั้ย ถ้าพอ ก็ 2538TX ถ้าไม่พอ 2518TX ให้ 160GB
    3. RAM 1GB พอมั้ย ถ้าเพิ่มเปน 2GB เสียเพิ่มอีกเท่าไหร่ คุ้มมั้ย
    4. ของแถมอื่นๆล่ะ มีอะไรอีกมั้ย แต่ละรุ่น ให้อะไรบ้าง

พยายามดูที่เราใช้งานครับ เหมือนซื้อเฟอรารี่ แต่ใช้แค่ไปจ่ายตลาด มากไปมันก็ไม่คุ้มหรอกครับ ^^

ps ความคิดเห็นนะครับ
    ps2 ถ้าใช้งานทั่วไป เขียนโปรแกรม พิมพ์งาน ดูหนัง ฟังเพลง ผมว่า 2538TX ก็พอครับ
    ps3 F8sv ผมว่าโอเคนะ แต่การใช้งานออกจะเน้นไปทาง Gamer/CG ซะมากกว่า ถ้าไม่ได้ใช้อะไรมาก ก็อย่างที่บอกน่ะครับเอาแค่เท่าที่ได้ใช้ดีกว่านะ ผมว่า~
    Last edited by AwayG; 29 Sep 2007 at 00:45:00.

ผมคงเอามาทำ maya ไมรู้จะไหวไหมครับ แต่ส่วนมากก็พวก net bean, vb.net พวกนั้นมากกว่า ส่วนเล่นเกมส์ก็กลางๆครับ เล่นเป็นบางเวลา (เวลางานไม่เดิน เล่นเกมส์ซะเลย)

HDD ผมวางแผนจะซื้อ ext HDD ครับ
    ram เดิม 512*2 แต่ไปลองเจรจาดู เค้าจะเอา 512 ออก เปลี่ยนเป็น 1*1Gb แทน ก็บวกราคาไปอีก 1500 ครับ
    ของแถมอื่นๆนี่ผมดูแต่ dv2538tx มาครับ ก็พวกเมาส์ soft case, ตั๊ม 1 Gb แค่นี่อ่ะครับ

คือผมไม่ค่อยจะชัวร์เรื่องราคา 2518tx เพราะต่างกันตั้ง 10,000 แต่คนเอามาเทียบกันจัง(หนึ่งหมือนมันไม่น่าเอามาเทียบ) ส่วน 2538tx search ก็หาเจอยากมาก เหมือนไม่มีคนเค้าใช้กัน เลยอยากถามว่าทำไมหน่ะครับ คนไม่ใช้มันน่าจะมีอะไร อิอิ

OverclockZone Member vespaclassic's Avatar

dv2518tx ครับ ราคาที่ คอมเวิดล 41900 รวมหมด ไม่มีด๊อกกิ้ง

ฟันธงขาดกระเด็น

ผมใช้อยู่ครับ แรงปรี๊ด

ผมซื้อมาก่อนงานคอม 2 อาทิด ราคา 42000

มีปัญหารุ่นนี้ถามได้ครับ msn ตามชื่อ

เพราะผมซื้อมาช่วง 7 วัน อันตราย ลองหมดทุกอย่าง ฟอรแมท เกือบ 50 รอบ

แต่ตอนนี้ทำไม่เป็นแค่ ถ่ายรูป จากเวบแคม ว่าจะเขียนโปรแกรมเอง
    Last edited by vespaclassic; 29 Sep 2007 at 01:37:27.

ทำ Maya นี่ผมไม่แน่ใจนะ ผมไม่ค่อยได้ทำ CG น่ะครับ จะเขียนโปรแกรมซะส่วนใหญ่
    ทีนี้ ถามว่าทำไมคนไม่ใช้กัน ... ไม่รู้ครับ ^^;
    ส่วนที่ทำไมเอามาเทียบกันหรอ ผมคิดว่าเพราะ มันคล้ายกันมากกว่าครับ
    ทีนี้คนก้อเลยเอามาเทียบกันว่า อันแรกได้ T7100 RAM1GB HDD120 เพิ่มอีก 10k ก็ได่ T7300 RAM2GB HDD160 แล้วนะ อะไรอย่างเงี้ย
    โดยที่อาจจะเกินความจำเป็นในการใช้งานไปบ้าง (แต่พวก VS ก็กิน mem เหมือนกันแฮะ)

ps ^^ แต่ถ้าใช้ HP ระวังเรื่องการระบายความร้อนนะครับ ซื้อที่รองหรือทำไว้ซักอันก้อดี
    ps2 เหมือนกรณีของผมเลยครับ 5920G 102G16 กับ 5920G 302G16 ราคาต่างกันพอสมควร ในขณะที่เพิ่ม CPU จาก 1.8>2.0 L2Cache2MB>4MB
    ผมตัดสินใจจากการใช้งานเลือกตัวเล็กครับ แล้วนำเงินส่วนที่เหลือไปลงกับซื้อประกันเพิ่ม, เพิ่มแรม, ซื้อของใช้อื่นๆดีกว่า

[EDIT]
    แต่ถ้าราคาลงมาแตะ 40k ก็น่าเล่นนะครับ เพราะ L2Cache จะช่วยเพิ่มความไวในการทำงานพอสมควรเลย
    Last edited by AwayG; 29 Sep 2007 at 01:38:09.

อ่า ยิ่งอ่านยิ่งตัดสินใจยากเพิ่มขึ้นครับ >< อิอิ

dv2518tx ถ้า 41900 ตามที่คตุณ vesspaclassic บอกมา พรุ่งนี้ผมสอยกลับมาแน่นอนเลยครับ - -
    ออ ถามอีกอย่างนะครับ 2518 นี่มี finger print ไหมอ่ะครับ ตอนนี้ finger Print หลอนผมมากๆครับ เหมือนขาดไม่ได้ อยากได้อย่างแรง - -

ผมก็คิดเหมือนคุณ AwayG นะครับ เรื่องเกินความจำเป็น แต่พอถึงคราวตัดสินใจทีไร กิเลสหนาทุกทีเลยครับ TT

OverclockZone Member vespaclassic's Avatar

Quote Originally Posted by wizzard View Post
    อ่า ยิ่งอ่านยิ่งตัดสินใจยากเพิ่มขึ้นครับ >< อิอิ

dv2518tx ถ้า 41900 ตามที่คตุณ vesspaclassic บอกมา พรุ่งนี้ผมสอยกลับมาแน่นอนเลยครับ - -
    ออ ถามอีกอย่างนะครับ 2518 นี่มี finger print ไหมอ่ะครับ ตอนนี้ finger Print หลอนผมมากๆครับ เหมือนขาดไม่ได้ อยากได้อย่างแรง - -

ผมก็คิดเหมือนคุณ AwayG นะครับ เรื่องเกินความจำเป็น แต่พอถึงคราวตัดสินใจทีไร กิเลสหนาทุกทีเลยครับ TT
    สเปคครับ มีสแกนลายนิ้วมือ เล่นเกมรำคาญโคตรๆ

Specification**********
    Intel Centrino Duo Mobile Technology
    Intel Core 2 Duo processor T7300 (2.0GHz, 800MHz FSB, 4MB L2)
    Intel GM965 (Crestline GM), Intel PRO/Wireless 3945BG Network Connection
    2048MB DDR2 667 (1024MBx2DIMM)
    160GB Hard Drive 5400rpm (Serial ATA)
    DVD+/-RW Drive (Super Multi DVD Writer Dual format, Double Layer) Light Scribe
    5-in-1 Media Reader SD (SDIO), MultiMediaCard (MMC), Memory Stick, Memory Stick Pro, XD ( Support of 16MB to 512MB memory cards for XD)
    Display 14.1" WXGA (1280 x 768) High-definition BrightView LCD panel
    Nvidia NB8M-GS with 64MB of dedicated video memory with upto 256MB video memory when system memory has > =1GB (64MB + 192MB Turbo Cache)
    Altec Lansing branded speaker with built in dual microphone
    10/100 LAN Ethernet, high speed 56K modem, 802.11b/g Wireless LAN, Bluetooth
    (3) USB 2.0, 1394- 4 pins, VGA, TV-out (S-Video), (2) Headphone Jack with one SPDIF support, (1) Mic In, AC adapter 65 watt, Kensington Lock, Expansion Port, Express Card Slot, One fingerprint reader
    New moulding HP Imprint technique ("Radiance" Pattern on notebook glossy cover and palm rest)
    Limited warranty 1 year, Weight 2.44 kg., 6-Cell LilON Battery
    Microsoft Windows Vista Premium
    ULTRA SLIM REMOTE CONTROL
    QuickPlay Function version 2.1 (Play/Preview Music, Movie and Pictures)
    Integrated HP Pavilion Webcam

ภาพงานครับ
    http://www.mrpalm.com/list3.php?cont_id=868

ให้ดูหลักฐานกันจะๆๆๆ
    Last edited by vespaclassic; 29 Sep 2007 at 01:55:42.

โอว ขอบคุณมากๆเลยครับ คุณ vesspaclassic แล้วก็คุณ AwayG ด้วย

คุณ Vesspa คือ ตอนแรกผมไปมาแล้วครับงานวันนี้ ไปหยิบ ใบปลิวมา ในแผ่นพับของ HP ราคา 2518tx ลงซะ 49900 ผมเลยแหยงเลยครับ แต่ถ้า 41900 อย่างงี้ผมคบด้วย แล้วพรุ่งนี้มีแต่งพาเข้าบ้านแน่นอนเลยครับ ^^

เพราะ 2538 ยังไงก็ + ค่าแรมอีก ตกก็เหยียบ 40 เหมือนกัน ไหนๆก็ไหนๆ ทีเดียวเลยดีกว่า ^^'

ปล. ชอบรูปหลักฐานมากเลยครับ อิอิ ใจชื้นขึ้นเป็นกอง พรุ่งนี้ไปหวังว่าจะยังไม่หมด

Quote Originally Posted by wizzard View Post
    โอว ขอบคุณมากๆเลยครับ คุณ vesspaclassic แล้วก็คุณ AwayG ด้วย

คุณ Vesspa คือ ตอนแรกผมไปมาแล้วครับงานวันนี้ ไปหยิบ ใบปลิวมา ในแผ่นพับของ HP ราคา 2518tx ลงซะ 49900 ผมเลยแหยงเลยครับ แต่ถ้า 41900 อย่างงี้ผมคบด้วย แล้วพรุ่งนี้มีแต่งพาเข้าบ้านแน่นอนเลยครับ ^^

เพราะ 2538 ยังไงก็ + ค่าแรมอีก ตกก็เหยียบ 40 เหมือนกัน ไหนๆก็ไหนๆ ทีเดียวเลยดีกว่า ^^'

ปล. ชอบรูปหลักฐานมากเลยครับ อิอิ ใจชื้นขึ้นเป็นกอง พรุ่งนี้ไปหวังว่าจะยังไม่หมด

ที่มันราคา 49900 นั้น จะรวม ด๊อกกิ้งนะครับ มันตัดออกไป ลดไปเกือบ 10k

ตอนแรกผมตัดสินใจยากเหมือนคุณแหละ

เลยหาข้อมูล 2 รุ่นนี้ อยู่เกือบเดือน

เลยตัดสินใจไม่ยาก

ลืมบอกครับ รุ่น 18 ใกล้หมดเต็มทีแล้วครับ แต่ตอนนี้ผมอยากได้ 2626 อ่ะ แรงอย่างเทพ เพิ่ม 3000 เอง
    Last edited by vespaclassic; 29 Sep 2007 at 02:07:10.

อ๋อ งั้นขอบคุณมากครับ ตัดสินใจได้ละครับ

เออ ถามอีกอย่างครับ 41900 นี่ Vat แล้วใช่ไหมครับ

อ๋อ งั้นขอบคุณมากครับ ตัดสินใจได้ละครับ

เออ ถามอีกอย่างครับ 41900 นี่ Vat แล้วใช่ไหมครับ

ดูจากในภาพแล้ว มันน่าจะรวมแล้วนะ เพราะมันเขียนว่า include vat

include vat = รวมแล้ว
    exclude = ยังไม่รวม

ถ้าราคามันแพงกว่านี้ ก็ซื้อร้านอื่นครับ อาจจะผิดพลาดได้เพราะภาพมันเล็ก เพราะราคาไม่ใช่งาน มัน 42900 ที่พันทิพก็มีครับ

เอานี่มาฝากครับ

Code:
    A. สิ่งที่ต้องเตรียมไป
    • a1. โปรแกรม BenchMark 
    • a2. โปรแกรมเช็ค DeadPixel 
    • a3. Flash Drive 
    • a4. Bluetooth device เช่น มือถือ 
    • a5. DVD-RW ที่เขียนข้อมูลไปบางส่วนเช่น ไฟล์เพลง คลิ๊ปหนัง เป็นต้น 
    • a6. Mem card และ หูฟัง 
    • a7. เงิน (อันนี้สำคัญมาก) 

B. การตรวจเช็คโน๊ตบุคตอนซื้อ
    • b1. คุยเกี่ยวกับข้อมูลสินค้าเช่น สเปก เงื่อนไขการรับประกัน(กี่ปี ประกันส่วนไหนบ้าง ประกันDeadPixelหรือไม่ยังไง การซื้อประกันเพิ่ม) 
    • การเพิ่มRam เงื่อนไขการชำระเงิน เป็นต้นกับผู้ขายเพื่อเป็นการยืนยันอีกครั้ง 
    • b2. ห้ามจ่ายตังค์หรือให้หลักฐานใด หรือยังไม่ให้ผู้ขายออกหลักฐานการซื้อเด็ดขาด เพื่อเป็นการปลอดข้อผูกมัด จนกว่าจะผ่านข้อ b9 
    • b2. ตรวจอุปกรณ์หลักครับ ที่ชาร์จ CD-Driver สายสะพาย คู่มือ ใบรับประกัน ใบชิงโชค และอื่น ๆ ที่พึงจะมีให้ครบถ้วน 
    • b3. ดูรูปลักษณ์ภายนอกครับ มีรอยบุบ ถลอกหรือไม่ น๊อตสกรู มีรอยเหมือนถูกเปิดsingมาหรือเปล่า Void ครบ(ประกันเครื่อง จอกี่ปีแบบไหน)และ แปะถูกที่หรือไม่ ทั้งตัวเครื่องและที่ Accessories อ้ออย่าลืมพลิกดูสติกเกอร์Serialที่ใต้เครื่องด้วยหล ะว่าอยู่ในสภาพสมบูรณ์ไม่ขาดหรือเรือนนะ และดูว่าตรงกะที่กล่องหรือไม่ แล้วจดไว้ก็ดี 
    • b4. ถามเลยว่า ถ้าเอากลับบ้านไปแล้ว เครื่องมีปัญหาภายใน 7 วัน เอามาแล้วเปลี่ยนตัวใหม่ให้ได้หรือไม่ ( ซึ่งควรจะเปลี่ยนให้ได้ ) 
    • b5. ถ้าต้องการเพิ่ม Ram ให้ร้านเค้าเพิ่มให้เลย (จะซื้อกับร้านหรือเอามาเองก็ได้ถ้าเค้ายอม) 
    • b6. ให้เขาลง windows ให้เรียบร้อย พร้อมลงไดร์เวอร์ให้ครบ เพื่อทดสอบ 
    • b7. เสียบสายชาร์จเพื่อเป็นการทดสอบที่ชาร์จไปในตัว แล้วใช้โปรแกรมทดสอบ dead pixel หน้าจอ ติดตั้งโปรแกรมBenckMark เช่น SisOfSandra (เวอร์ชั่นใหม่หน่อยนะเดี่ยวไม่รู้จักตัวอุปกรณ์) แล้วเช็คSpecว่าถูกต้องตามรายการหรือไม่ และต้องเห็นRamที่เพิ่มเข้าไปด้วย ถึงตอนนี้ก็ครึ่งทางแล้วนะ เตรียมเสียตังค์ได้เลย 
    • b8. ถอดสายชาร์จออก แล้วลองเล่นดังนี้ 
    • b8.1 เปิด Bluetooth กับ WiFi พร้อมกัน เครื่องต้องไม่hank และไม่กวนเข้าจอภาพ 
    • b8.2 ลองเล่นNetผ่านWiFiดู 
    • b8.3 ลองเล่นBluetoothกะมือถือดู 
    • b8.4 ลองปรับค่าต่างๆดู เช่น Brightness Contrast เป็นต้น แล้วดูว่าจอผิดปกติหรือไม่ 
    • b8.5 ลองให้อ่านไฟล์จากDVDที่เตรียมไปดู เช่น เปิดหนังที่เตรียมไปจากแผ่นโดยตรง แล้วcopyไฟล์นั้นลงเครื่องไว้ 
    • b8.6 ลองลบDVD-RWและเขียนไฟล์ที่copyไว้กลับเข้าแผ่นและอ่านไฟล์ที่ เขียนอีกครั้ง(เหมือนข้อb8.4) 
    • b8.7 ลองอื่นๆ ได้แก่ FlashDrive MemCard Mouseที่แถม ลำโพง หูฟัง 
    • b8.8 ปุ่มkeyboard ต่างโดยทดสอบกับโปรแกรมnotepadก็ได้ (สามารถทำระหว่างรอเขียนDVDในข้อb8.6ก็ได้) อ้อสังเกตดูว่าเครื่องร้อน หรือมีเสียงหรือสิ่งผิดปกติหรือปล่าว 
    • b8.9 ShutDownเครื่อง แล้วเปิดเครื่องใหม่และปล่อยให้เข้าwindowsอีกครั้ง เป็นอันผ่านบททดสอบ 
    • note ถ้าระหว่างที่ทำข้อb8อยู่เกิดLowBatt ก็ให้เสียบชาร์จกลับไป แต่ถ้าให้ดีขอให้ผ่านข้อb8.6มาก่อนก็ดี 
    • b9. มาถึงตรงจุดนี้ได้แสดงว่าเจ้าnotebookที่เราปู้ยี้ปู ้ยำมาพอควรก็พร้อมที่จะเป็นเพื่อนร่วมโลกของเราแล้ว (ทางร้านคงเซ็งเราแล้วด้วย) 
    • b10. จ่ายตังค์ และอย่าลืมดูเวลาเค้าเก็บเข้ากล่องด้วยว่าไม่มีอะไรผ ิดปกติ เวลาที่รอเอกสาร 
    • b11. ตรวจสอบเอกสาร ได้แก่ ใบเสร็จ ใบกำกับภาษี เอกสารแสดงการรับประกัน โดยรายละเอียดในเอกสารต้องถูกต้อง เช่น Serielต้องตรงกะตัวเครื่อง ชื่อร้าน ลายเซ็นของทางร้าน เป็นต้น ต้องถูกต้องและเรียบร้อย นะ 
    • b12. เตรียมลีมูซีนรับมันกลับบ้าน 

C. เมื่อถึงบ้านก็พักจิบกาแฟ ดูทีวีซักพัก เพื่อเป็นการพักหย่อนใจ แล้วเริ่มงานต่อ(สำหรับท่านอื่นอาจไม่ต้องทำแล้วก็ได ้ แต่ผมทำเพราะต้องจับผิดมันให้ได้ภายใน 7 วัน ถ้ามีจริงก็จาได้เปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ทัน)
    • c1. เตรียมอุปกรณ์ ได้แก่ แผ่นWindows Driver(โหลดตัวล่าสุดจากเว็ปผู้ผลิตมาเขียนใส่CDไว้ด ้วยก็ดี) Software ต่างๆ 
    • c2. เสียบที่ชาร์จ เปิดเครื่อง แล้วแบ่งพาร์ทิชั่น(ถ้าต้องการ) ฟอร์แมต ลงWindowsใหม่หมด 
    • c3. ลงไดร์เวอร์ SoftwareConsole(management)ต่างๆของผู้ผลิต และโปรแกรมที่ต้องการใช้งาน 
    • c4. ลงBenckMarkแล้วทดสอบอย่างหนัก(และจะทำตามข้อb8.1-b8.8ซ้ำก็ดีนะ) แล้วลองนำผลที่ได้ไปเทียบกับชาวบ้านดู(หาได้ตามเว็ปไ ซด์) แล้วไม่ต้องซีเรียสมากถ้าค่าไม่ได้เท่าเค้า แต่ก็ไม่ควรแพ้เครื่องที่สเปกต่ำกว่า ถ้าค่าผิดปกติอาจมาจากการลงในข้อ2ไม่ดีพอ หรือไดร์เวอร์ไม่อัพ หรือเครื่องอยู่ไม่ในโหมดทำงานเต็มอัตราศึก(performe nce) ก็ได้ลองตรวจสอบดู 
    • c5. เมื่อเสร็จแล้วcaptureค่าไว้ดูเป็นที่ระลึกก็ได้(ผมท ำเพราะมันดูแล้วทำให้ผมรู้สึกดีทุกครั้งที่เปิดขึ้นม าดู) 
    • c6. burn เครื่องไว้จนแบตหมดเป็นการเคลียร์แบต แล้วเสียบชาร์ตทิ้งไว้โดยไม่ต้องเปิดเครื่อง 8-10 ชม. เพื่อเป็นการกระตุ้นแบต ซึ่งควรทำการกระตุ้นแบบนี้2-3ครั้งเพื่อเป็นการOverhaul แล้วค่อยใช้งานปกติ 
    • c7. พามันไปสูดอากาศข้างนอกเพื่อเป็นการทดสอบว่ามันพร้อม เดินทางกะเราไหม เช่น ไปนั่งจิบกาแฟแล้วเล่นเน็ตจากwirelessของร้าน(เป็นกา รทำให้ภาพลักษณ์ของตนเองดีขึ้น ระวังหน้าแตกตอนเครื่องเกิดงอแงหละ) ไปpresentงานจะได้เป็นการลองต่อมันกับโปรเจคเตอร์ไปใ นตัว หรือจะเปิดหนังปลุกใจเสือป่าบนรถเมล์ก็ได้ถ้าใจถึง(แ ต่ผมเคย!!!) เป็นต้น 
    • c8. ถ้าทำได้ทั้งหมดภายใน 7 วันนี้ โดยที่มันไม่งอแงเลย ก็แต่งตั้งมันให้เป็น "ซางกุงสูงสุด" ได้เลย แต่ถ้างอแงก็ส่งกลับเชจู(ร้าน/ศูนย์)ซะ

จำเครดิตไม่ได้แล้วครับ ขอโทษด้วยครับ
    Last edited by vespaclassic; 29 Sep 2007 at 02:13:31.

มาขอบคุณอีกครั้งครับ

ตัวด้านขวาผมพอเพ่งออกว่า inc Vat แล้ว แต่ตัว 2518 นี่เพ่งตาจะบอดยังดูไม่ออกเลยครับ เลยมีเสียวๆ ^^

มาขอบคุณอีกครั้งครับ

ตัวด้านขวาผมพอเพ่งออกว่า inc Vat แล้ว แต่ตัว 2518 นี่เพ่งตาจะบอดยังดูไม่ออกเลยครับ เลยมีเสียวๆ ^^
    ดูไม่ค่อยออกเหมือนกันครับ

แต่ราคาปรกติเต็มๆ ก็ 42900 ต่างกัน 1000 นึง ถ้าที่งานไม่มีก้ มาพันทิพ ร้าน BIG IT ยังเหลืออยู่

ลองอ่านดีๆครับ
    มันเขียนราคาไว้ 44,xxx แต่ข้างล่างเขียนว่า include vat 7% = 48,xxx (อ่านไม่ออกแฮะ)
    ส่วนอีกตัวคงราวๆ 44,xxx (inc.7%vat)

ผมว่าตอนเลือกนี่ไม่เท่าไหร่ ระวังพลาดตอนยกเครื่องนะครับ เชคให้ดีๆละกัน
    อย่างที่คุณ VespaClassic ว่าน่ะแหละครับ
    อย่างน้อยๆ เอาโปรแกรมเชค DeadPixel ติดตัวไปด้วยก็ดี
    40k ก้อเกือบครึ่งแสนแล้วนะครับ ^^ว

ขอให้โชคดีก้อแล้วกัน ผมคงช่วยอะไรไม่ได้มาก ขอตัวไปทำรายงานต่อ ^^

ขอบตุณมากครับ แต่สินสอดเพิ่มเป็น 44000 สงสัยไม่ได้แต่งอีก TT

ขอบตุณมากครับ แต่สินสอดเพิ่มเป็น 44000 สงสัยไม่ได้แต่งอีก TT
    ก็อย่างที่ผมบอกแหละครับ

ถ้าที่งานไม่มี ก็ต้องมาพันทิพแหละ หรือหาร้าน bigit ที่อยู่ที่นั้นก็ได่คับ

ครับ ยังไงวันนี้ลุยดูซักวัน เมื่อวานไปเดินมาเมื่อยหลังมากๆ วันนี้ไปเดินอีก สงสัย - -
    ถ้าเป็น Big Itที่ 1000tip 42900 รวม vatแล้ว คือ 42900 นี่หิ้วออกมาได้เลยใช่ไหมครับ

ครับ ยังไงวันนี้ลุยดูซักวัน เมื่อวานไปเดินมาเมื่อยหลังมากๆ วันนี้ไปเดินอีก สงสัย - -
    ถ้าเป็น Big Itที่ 1000tip 42900 รวม vatแล้ว คือ 42900 นี่หิ้วออกมาได้เลยใช่ไหมครับ

ใช่ครับ 42900 เอาออกมาเลย ของแถม หูฟัง+softcase+mouse+โปรแกรมตลอดการใช้งาน

ส่วนผมซื้อมา 42200ครับ ไม่เอาของแถม แต่ขอเม๊ามาตัว เมื่อวันที่ 18

วันนี้กะจะไปเดินดูเหมือนกัน

กำไม่น่าเลยเรา รีบซื้อ 38 (42000บาท) มาเดือนกรกฏา ตอนนั้น 18 ยัง 49900 อยุ่ เลย มาเห็นตอนนี้ เสียดายอ่า
    การ์ดจอเป็น GT ด้วย เเรมเยอะกว่า CPU เเรงกว่า ฮาร์ดดิสเยอะกว่า
    จงพอใจในสิ่งที่ตนเองมี

Quote Originally Posted by ohmcpe View Post
    กำไม่น่าเลยเรา รีบซื้อ 38 (42000บาท) มาเดือนกรกฏา ตอนนั้น 18 ยัง 49900 อยุ่ เลย มาเห็นตอนนี้ เสียดายอ่า
    การ์ดจอเป็น GT ด้วย เเรมเยอะกว่า CPU เเรงกว่า ฮาร์ดดิสเยอะกว่า
    จงพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
    ของคุณแค่อัพแรม ก็แรงแล้วครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks