Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง 7900 GS กับ 1950 Pro ควรเลือกอันไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

2 ตัวนี้ใกล้เคียงกันคับ ทางทีดีซื้อมันมาทั้งสองตัวนะ ถ้าวันไหนสีแดงก็x1950 วันไหนสีเขียนก็7900

Comment

Originally posted by teenza View Post
      2 ตัวนี้ใกล้เคียงกันคับ ทางทีดีซื้อมันมาทั้งสองตัวนะ ถ้าวันไหนสีแดงก็x1950 วันไหนสีเขียนก็7900
      ความคิดดีครับ

Comment

ถ้า oc แล้ว 7900gs แรงกว่า

Comment

Originally posted by Macro View Post
          ตามท่านนั้นขอรับ
          ดูจาก chart ก็น่าจะรู้ผลกันละ

ที่เหลือก็วัดเอาตามความรู้สึก
          ใน chart มัน 7900gs 450/1320 ซึ่งมันคือความเร็วๆเดิมๆครับ ซึ่งหายากครับ เพราะส่วนใหญ่ที่ เจอนี้ ความเร็วจะ 500/1500 up ทั่งนั้นครับ (แรงกว่าเดิม10%) แถมเอามา oc เพิ่มกันได้อีก เห็นส่วนใหญ่ 600/1600 กันเป็นว่าเล่น ฉะนั้นผมว่าแรงพอๆกัx1950pro ถึงขั้นแรงกว่านิดๆด้วยครับ

Comment

มวยคู่นี้ผมว่าล้มกันยากนะ ผมต่างที่เคยเห็นมาน้อยมากอะ แล้วแต่ละกันครับ

Comment

1950pro แรงกว่า oc เทสกับ 3d 06 ยังได้คะแนนกว่า7พันเลย

Comment

ถือว่าเป็นการ์ดที่ดีทั้ง 2 การ์ดคับ แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลคับ เหมือนที่คุณ sc บอกไว้คับ ATi ค่อนข้างเรื่องเยอะนิดนึง สำหรับการปรับค่าต่างๆ ชอบตัวไหนลองชั่งน้ำหนักใจคุณเองดูคับ ^^

Comment

เนียนคับเท่าที่รองละ 1950 Pro ภาพแม่งงสวยสัด คมมาก โดยเฉพาะตัวหนังสือนะ เปิดเทียบ สองเครื่องคับ จอ 940bw ต่างกันมากๆๆ ยิ่งดูหนังหรืองานเกียวกะ TEXT ส่วน เรื่องเล่นเกม ป๋มว่าถ้าเน้นคุณภาพ ของภาพ ความเหมือนจริง 1950 pRo ลอง ซีรี 7950gt เทียบกะ 1950 Pro นะคับ

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
                    1950pro แรงกว่า oc เทสกับ 3d 06 ยังได้คะแนนกว่า7พันเลย
                    เคยลองใช้มาแล้วรึยังละครับ มาบอก X1950Pro แรงกว่าเนี้ย อิอิ

ผมซื้อ X1950XT ที่มันแรงกว่า X1950Pro มาใช้ ก็ไม่เห็นมันจะแรงกว่า 7900GS เลยนะครับ

ด้อยกว่าด้วยซ้ำเรื่อง Framrate อะ (ด้อยกว่าเยอะด้วย)

Comment

เคยใช้ 1950pro ลอง กับ lost planet รุ่น AGP ครับ p4 ด้วยนะ เล่นได้ลื่นพอๆกัน เพราะงั้น pci e กับ c2D น่าจะแรงกว่าแน่คับ
                      Last edited by ballmakoto; 30 Sep 2007, 12:47:23.

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                        เคยลองใช้มาแล้วรึยังละครับ มาบอก X1950Pro แรงกว่าเนี้ย อิอิ

ผมซื้อ X1950XT ที่มันแรงกว่า X1950Pro มาใช้ ก็ไม่เห็นมันจะแรงกว่า 7900GS เลยนะครับ

ด้อยกว่าด้วยซ้ำเรื่อง Framrate อะ (ด้อยกว่าเยอะด้วย)
                        ขอผลเทสด้วยขอรับ..
                        ผมว่ามีปัญหาที่ความรู้สึกมากกว่ามั้ง..

http://www23.tomshardware.com/graphi...=725&chart=318

Comment

Originally posted by Macro View Post
                          ขอผลเทสด้วยขอรับ..
                          ผมว่ามีปัญหาที่ความรู้สึกมากกว่ามั้ง..

http://www23.tomshardware.com/graphi...=725&chart=318
                          ตัว X1950XT ขายให้ท่าน kae ไปแล้วครับ

เทส ตู้ปลา OC 7900GS 630/1800 คะแนน CPU 12,xxx ได้คะแนน GFX 20,xxx ครับ

แต่ System เดียวกัน X1950XT ได้คะแนน GFX (ที่ OC แล้ว) แค่ 16,xxx ปลาย ๆ ครับ

เข้าไปเทสในเกมส์ (ที่ผมมีอยู่) อย่าง BF2, NFS เทือกนี้

ปรับความละเอียดเท่า ๆ กัน X1950XT ได้ FR 60-70 เองครับ ใช้ Fraps จับครับผม

แต่ 7900GS มันได้ 95-100 Framrate นู้นเลยครับผม

เสียดายผมไม่ได้เซฟตอนใช้ไว้เนอะ ท่านก็คงคิดว่าผมมั่ว โมเมไรแบบนี้ละซิน่ะ เอิ๊ก ๆ

แต่สาบานได้ว่า เคยใช้มาแล้วครับ 4 วันขายทิ้งเลย ไม่ปลื้ม ATI ครับ

Comment

จะเอาอะไรกับคะแนนคับลองใช้จริงมันต่างกันมากนะคับ อย่าไปเชื่อคะแนนมากคับ

Comment

จะบอกว่าไงดีล่ะครับ คือถ้าอยากแรงอย่างเดียวไม่เน้นสีสันความนุ่มนวลสวยงามของภาพก็ 7900Gs ป่ายเลยแต่หากอยากได้สีสันสดๆสวยๆแจ่มทั้งเล่นเกมส์และดูหนังก็ 1950 proคร๊าบเคยใช้ทั้งสองอย่างคร๊าบแต่ชอบ 1950pro มากกว่าเพราะชอบภาพเนียนๆสวยๆมากกว่าแต่ใช่ว่าจะเล่นเกมส์ไม่แรงน่ะคร๊าบก็ได้ทุกเกมส์ที่มีอยู่ตอนนี้ แค่ค่าFramrate มากกว่า 50เนี่ยมันก็มากพอแล้วน่า

Comment

7300GT Sli Fps =7900GT แต่
                                ใช้งานจิง 7300GT ลื่นสู้ 7900GT ไม่ได้ (อย่างแรง) ผมว่าเป็นที่ความรู้สึกมากกว่า ใช้งานจิงเล่นเกมหนักๆ ผมว่าX1950XT ก็กินอยู่ดี

Comment

Working...
                                X