Announcement

Collapse
No announcement yet.

สิ่งที่ต้องเตรียมไปซื้อโน๊ตบุ๊ก....

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณคร้าบท่าน

เมื่อกี้ คุณพี่สาวมาถามหาแผ่น Windows 7 ก็เออๆ เดี๋ยวหาให้ หุๆ ^^

เมื่อวันก่อน พี่สาวไปสอยโตชิบามากะคุณแฟนของพี่สาว (ของคุณแฟนพี่ใช้)

หน้าตาน่าเอ็นดูเชียว แถมเบาหวิวเลย 15,900 บาท 14นิ้ว น่าร๊ากกกก
    Core2Duo T4300 HDD 320 GB Ram 3 Gb

สเปกคร่าวๆ คุณพี่บอกมาเท่านี้ เราเลยว่าจะเปิดเครื่องเช็คดู ก็จิ้ม....ไม่ติด -*-
    เราก็...อะเด๋ ไมมันไม่ติด คุณพี่ก็บอกว่า ยังไม่ได้ชาร์จแบต windows ก็ยังไม่ได้ลงเลย

เอ่อ...แล้วคุณพี่เอาของมาไงเนี่ย ได้เช็คของป่าว แบตไม่มี windows ไม่ได้ลงเทสเครื่อง ไงเนี่ยเจ๊!!!

คุณพี่ก็บอก อืม ก็ไม่ได้ทำไรเลย ไปเลือกๆๆๆ เดินวนๆ หลายๆ ร้านดูสเปก ร้านไหนถูกสุด โปรโมชันดีสุด ก็สอยมาเลย คนเยอะจะตายงานคอมมาร์ท จะให้เช็คได้ยังไง

โอ๊ย...ตายแล้ว -*- ฟังแล้วเศร้าใจอย่างแรงค่ะทุกท่าน TT^TT

เสียชื่อน้องสาวโหม๊ดดดดด >.< อย่าบอกใครนะคะว่ามีน้องสาวเรียนวิศวะคอม หนูไม่ยอมๆๆๆๆ

แล้วเรื่องประกัน (ลืมถามพี่สาว) เกิดเจอ dead px หรือเจ๊งกะบ๊งขึ้นมา ทำไงเนี่ย ซื้อโน้ตบุ๊คไม่ได้ลองก็เหมือนซื้อเสื้อไม่ลองนั่นแหละ คอมมาร์ทอยู่ กทม. แล้วบ้านเราหล่ะ>>ขอนแก่น -*- จบข่าวด้วยความเศร้าใจค่ะ

Comment

• ขอบคุณครับ อ่านแล้วหายเอ่อไปเลย เมื่อวานว่าจะถอยมาแล้ว แต่ขัอมูลไม่พอ เลยหาข้อมูลก่อนดีกว่า

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Comment

• ขอบคุณมากๆ ครับผม

เป็นแนวทางได้ดีมาก ๆ ครับผม

กำลังจะซื้อเครื่องแรกครับผม

Comment

• กระทู้นี้ดีมากๆเลยค่ะ
            แต่อาวาต้า น่ากลัวอ่ะ

กำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจจะซื้อโนตบุ๊คใหม่
            ถือเป็นข้อมูลที่มีค่ามาก ขอบคุณค่ะ น้องหนอน

Comment

• ระเอียดและรอบคอบดีครับ เป็นสิทธิของเรานะครับที่จะได้ตรวจเช็คเครื่องที่เราจะซื้อ
              แต่ในบางกรณีเช่น ตอนไปซื้อในงาน คุณก็ไม่สามารถทำแบบนี้ได้ครับ(เพราะมันมากและนานเกินไป)

สรุปว่าวิธีนี้เป็นวิธีที่ดีครับ แต่คนที่ไปซื้อในานก็ต้องยอมรับและทำใจหน่อยนะครับถ้าจะได้เครื่องที่ใม่ใหม่เอี่ยมนะครับ

Comment

• ถ้าเรายังไม่ได้จ่ายเงิน เค้าจะยอมลงวินโดว พร้อมไดรเว่อ แล้วให้เราทดสอบมากมายขนาดนี้หรือ
                ปรากดว่าทำหมดละ ไม่เอา ไม่จ่าย อิอิ

Comment

• เป็นสิ่งที่ดีมาก ครับ เสียเวลาสักนิด เพื่อมิตรข้างกายที่ยาวนาน

Comment

• cool man

Comment

• thk kub...

Comment

• ไปซื้อโน๊ตบุ็คมาร้าน ......
                        เรื่องมีอยู่ว่า ประะกันไม่ติดให้ บอกผมว่าติดแล้ว (ผมเปิดดูตัวเครื่องตอนจะเอา ที่เขาใส่กล่องแล้ว ดูหน้าคนขายเหมือนเซงๆ อะไรของมันไม่รู้) ถามหาใบเสร็จ บอกจะเอาด้วยหรอ จะเอาด้วยหรอ ผู้มาได้ จะบ้าตาย
                        ทีแรกก็ทำใจอยู่แล้วร้านนี้ว่าบริการไม่ค่อยจะดี คิดในใจว่าเครื่องดี ร้านไหนก็ได้ คือมีร้านนี้ขายรุ่นนี้อยู่ร้านเดียวอ่ะครับ ไม่คิดว่าจะแย่ขนาดนี้ ร้านที่ท่านๆคิดละมั่ง ไม่บอกเดียวงานเข้า อิอิ

Comment

• รอซื้อที่งานคอมมาร์ทครับ

Comment

• ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆ นะครับ

******จะซื้อโน๊ตบุ๊กอยู่พอดี ^ ^

Comment

• ขอบคุณมากค่ะ มีประโยชน์จริงๆ ^^

Comment

• เอางี้สิคับ
                                ขอเช็คเครื่องก่อนได้มั้ย พอดีว่าเคยโดนมาแล้วคับ กับร้านบางร้านคับ

Comment

Working...
                                X