Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครจบ bioshock แล้ว ช่วยบอกที่ว่าฉากจบมีกี่แบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครจบ bioshock แล้ว ช่วยบอกที่ว่าฉากจบมีกี่แบบ

ผมเล่นจบแล้วฉากจบมันไม่ดีเลย ( พวกมันบุกขึ้นไปที่เรือดำน้ำ ) หรือว่ามีฉากจบอีกแบบหนึ่ง มันขึ้นอยู่ที่เราฆ่าเด็กหรือเปล่า

ผมคิดว่าน่าจะมีฉากจบที่ดีกว่านี้นะ ( ถ้ามีช่วยบอกที่ว่าจะต้องเล่นอย่างงัย )

Comment

ตามที่ไปเสาะหามาได้ความว่ามี2แบบครับ
      แบบแรกก็แบบคุณแหละ
      แบบที่สองคือต้องเ่ล่นrescueมั้งแล้วต้องช่วยเด็กให้ได้ทุกคน มันจะมีวิธีดึงหอยทากโดยเด็กไม่ตายอ่ะแต่จะได้ของมาน้อยไม่รู้ทำไงเพราะ
      ผมเคยแตะๆนิดเดียวเองเครื่องไม่ไหวเล่นเครื่องชาวบ้าน แต่สนใจเกมนี้เลยเคยหาๆข้อมูลอยู่แล้วไปเจอมา

Comment

มีฉากจบสองแบบเหรอนี่เดี๋ยวกลับไปเล่นใหม่

Comment

มันให้กด M จะเป็นการฆ่าเด็ก แต่ถ้ากด L จะเป็นการช่วยเด็ก

Comment

งั้นกด M โลด

Comment

ฉากจบอีกแบบเราจะแต่งงานกับเด็กครับ ตุ๋ยเด็กทีเดียว 4 คนเลย

Comment

Originally posted by kapook View Post
                ฉากจบอีกแบบเราจะแต่งงานกับเด็กครับ ตุ๋ยเด็กทีเดียว 4 คนเลย
                โอ็ววว ตอนแรกไม่คิดเล่นเลยนะเกมส์เนี้ย

Comment

ตอนนี้เล่นอีกรอบแล้วคับ ( เล่นตอนแรกฆ่าเด็กแค่ 3 - 4 เอง กลับตัวเป็นคนดีตอนหลังมันไม่ช่วยอะไรเลย ! )

Comment

ต้องช่วยเด็กตลอดเหรอครับ ผมกด H ไปหลายคน ได้ ADAM มาคนละ 180
                    แต่ตอนหลังช่วยเด็กตลอดเลย แต่ฉากจบพวกกลายพันธ์ มันขึ้นมาบุกเรือ

Comment

ผมจบแบบท่าน กะปุก ครับ เป็นเพราะเราช่วยเด็กมาตั้งแต่แรก รึเปล่า ครับ เกี่ยวไหม

Comment

ถ้าช่วยเด็กไว้น่ะครับ ตอนจบเราก็จะพาเด็กขึ้นมาด้วย แล้วก็เลี้ยงพวกเขา(เป็นลูกน่ะครับ)
                        พวกเขาก็จะมีชีวิตใหม่ มีการศึกษา เฝ้ามองพวกเขาเติบโตขึ้น เรียนจบ มีคนรัก(แฟนลูกสาว) แต่งงาน
                        ให้กำเนิดชีวิตใหม่และเราก็มีหลานๆ และตอนจบเราก็แก่มากแล้ว นอนอยู่ที่โรงพยาบาล(มีสายน้ำเกลือด้วย) แล้ว
                        ก็มีพวกลูกๆของเรา(5 คนได้มั่ง) คอยเฝ้าอยู่ไม่หากและ เราก็หมดลมจากไป อย่างมีความสุข ...เศร้าและซึ้ง เหมือนกันน่ะผมว่า
                        ฉากจบ..

Comment

ยังไม่จบเลยวุ้ย ปวดกระบานหมุนไปหมุนมาจะอ้วก-*-

Comment

งี้แระท่านเกมส์ FPS -*- เล่นไปนานจะอ้วก

Comment

Originally posted by winit_a View Post
                              ถ้าช่วยเด็กไว้น่ะครับ ตอนจบเราก็จะพาเด็กขึ้นมาด้วย แล้วก็เลี้ยงพวกเขา(เป็นลูกน่ะครับ)
                              พวกเขาก็จะมีชีวิตใหม่ มีการศึกษา เฝ้ามองพวกเขาเติบโตขึ้น เรียนจบ มีคนรัก(แฟนลูกสาว) แต่งงาน
                              ให้กำเนิดชีวิตใหม่และเราก็มีหลานๆ และตอนจบเราก็แก่มากแล้ว นอนอยู่ที่โรงพยาบาล(มีสายน้ำเกลือด้วย) แล้ว
                              ก็มีพวกลูกๆของเรา(5 คนได้มั่ง) คอยเฝ้าอยู่ไม่หากและ เราก็หมดลมจากไป อย่างมีความสุข ...เศร้าและซึ้ง เหมือนกันน่ะผมว่า
                              ฉากจบ..
                              นั้นฉากจบแบบช่วยเด็กทั้งหมดครับ

ฉากจบมีทั้งหมด 3 แบบ

1. ช่วยเด็กหมด
                              2. ช่วยเด็กด้วย ฆ่าเด็กด้วย
                              3. ฆ่าเด็กหมด

ผมเล่นจบแบบที่ 1 ครับ ยังไม่ได้ลองแบบอื่น ใครลองข้อ 3 แล้วบอกหน่อยว่าเป็นไง

Comment

Working...
                              X