Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2160 ทำไม CPU-Z 1.40 มันเห็นแค่clockแค่ 1.2 อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2160 ทำไม CPU-Z 1.40 มันเห็นแค่clockแค่ 1.2 อ่ะครับ

มันต้องปรับอะไรใน บอร์ดป่าวครับ ??

ผมใช้ P5LD2 SE ครับ

ช่วยแนะนำทีครับผม

Originally posted by kiros View Post

มันต้องปรับอะไรใน บอร์ดป่าวครับ ??

ผมใช้ P5LD2 SE ครับ

ช่วยแนะนำทีครับผม

บอร์ดตัวนี้ลองไปปิด Intel Speed Step ดูครับ

Comment

ปิดแล้วครับ Disabled แล้ว เข้ามาดูอีกที ก็ยังเหมือนเดิม

เด๋วจะลอง รึ เครื่องไปดูใหม่อีกทีครับ

คนอื่นละครับว่าไง

แล้วก็อีกอย่าง E2160 อุณภูมิ Idle ที่ 42-43 องศา ถือว่าปกติไหมครับ T_T เดิมๆ เลยนะเนี่ย sink ก็เดิม

Comment

Disabled ตรง C1E ครับ มันถึงจะไม่ลดตัว X นะ

Comment

ดูที่ Bios ให้ทีครับ มันจะมีปัญหาหรือป่าวครับ ตัวนี้ ??

Disabled ตรง C1E ครับ มันถึงจะไม่ลดตัว X นะ
          ขอบคุณครับ เด๋วจะลองดูครับ

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณ ท่านทั้งสองครับ

Comment

สงสัย ไม่เคยอ่าน โพส เก่าๆ หุหุ

Comment

-*- เอาอีกแว้ว อิอิ ไม่คล๊อกก็เปิดไวละ ดีแล้วๆๆ ถนอม cpu ประหยัดไฟอีก

Comment

เอ่อ แล้วของบอร์ด บ๊วย P31-DS3L ละครับ ผมก็เจอ แบบ จาก x8 มันเปลี่ยนเป็น x6 ให้ผม ปรับตรงไหนน่ะครับ

Comment

ผมว่ากระทู้นี้เป็นคำถามสุดฮิต ถามกันจะครบร้อยคนแล้วมั๊ง ลองไปหาอ่านกระทู้เก่ากันก่อนที่จะถามกันบ้างนะ มีเยอะ

Comment

ผมไม่รู้จะเริ่มต้นหาจากคำว่าอะไรน่ะครับ

Comment

เปิดไว้เถอะครับ ประหยัดไฟกว่านะ ใช้หนักๆมันเพิ่มให้เองแหละ

Comment

ตรง Core Voltage นี่ มากกว่าระดับไหนถึงอันตรายน่ะครับ ปกติเห็นมันอยู่ที่1.1x

พอคล๊อกแล้วขึ้นเป็น1.3x เคยปรับจนสูงสุดขึ้นเป็น 1.4x

Comment

Working...
                          X