Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีไรท์แผ่นแล้วก๊อปปี้ไม่ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีไรท์แผ่นแล้วก๊อปปี้ไม่ได้มั้ยครับ

มีวิธีไรท์แผ่นแล้วก๊อปปี้ไม่ได้มั้ยครับ
    หรือวิธีทำให้มันก๊อปยากๆก็ได้ครับ

เคยทำแกล้งเพื่อนเล่นๆ นะ คือไร้ท์เสร็จ แล้วเอาเข็มหมุดขีดให้แผ่นเป็นรอยตรงขอบๆ แผ่น หรือ ใช้ปากกาลูกลื่นเขียนหน้าแผ่นแทนที่จะเป็นปากกาที่ใช้เขียนแผ่น แนะนำว่าใช้หัวแหลมๆ มันจะทำลายเนื้อซีดีทำให้อ่านไม่ได้ และ ก๊อบไม่ได้ในที่สุด

สำหรับการป้องกันการก๊อปจิงๆแล้วคุณควรหาทางด้วยตัวเอง เพราะ มันมักจะเป็นแบบนี้
    คุณถามเรื่องการปัองกันการก๊อป และอีก 2-3 กระทู้ถัดไป ถามเรื่องการแก้บล๊อค มันไม่ได้ประโยชน์อะไรขึ้นมาหรอก ยกเว้นแผ่นที่คุณจะไปให้ ให้กับคนที่ไม่รู้จักค้นคว้าข้อมูล หรือ ไม่เก่งเรื่องคอม

Comment

เห็นด้วย เพราะผมก็เคยลองหลายวิธีแล้ว สุดท้าย ก็ก๊อปได้เหมือนเดิม

Comment

Working...
      X