Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง Athlon 64x2 ทำไมอยากได้กันเยอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง Athlon 64x2 ทำไมอยากได้กันเยอะ

พอดีหลงไปในห้องซื้อขาย CPU เห็นมีแต่คนอยากได้ athlon 64x2 4800 3800 5000 มั่งแหละ สงสัยมาก มีไรซ่อนอยู่ในตัวมัน ผมมี 5200 อยู่ แต่อยากได้ 955 อิอิ

ส่วนมากเอาไปใส่บอร์ดเก่าอัพเกรดจากพวก Sempron Athlon หัวเดียวอ่ะครับ
    และมันก็แรงพอสำหรับใช้งานทั่วไป+เกมออนไลน์ทั่วไปแล้ว

Comment

ไม่เห็นอยากได้เลย

5200+ ขายไหม pmมาเลย ฮา...

Comment

มันถูก คุ้มกับประสิทธิภาพครับ

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
          มันถูก คุ้มกับประสิทธิภาพครับ

ใช่ครับ

ด้วยราคามือสอง 1000 - 1400 บาท ไม่เกินนี้ ก็ได้ CPU ในระดับความแรงที่พอดีมาใช้ได้แบบที่เรียกว่า ถึงจะเก่า แต่ก็ยังเก๋า แรงดี ไม่มีหงุดหงิดหรือช้าให้รำคาญ

ทุกวันนี้ผมยังใช้ Athlon 64 X2 3600+ อยู่เลยครับ

แต่ OC ไป 2.7 GHz ละนะ (แรงประมาณ 5000+ หรือ 5200+ ได้)

ยัดไปกับการ์ดจอ GF9500GT ถูกๆ

ขอบอกเลยครับว่า เล่นได้ทุกเกมส์ ลื่นๆ ถ้าไม่ปรับสุดครับ

เรื่องแปลงไฟล์หรืออะไรก็ทำได้ ไม่มีปัญหา ของยังแรงดีอยู่.....

Comment

ผมยังเก็บไว้เลย

AMD 64x2 4800+ 2.5 Ghz OC ไปแถวๆ 3.2 Ghz เล่นเกมส์ คุ้ม หา VGA ราคา 2000 มือ2ได้ พวก 8800GT เล่นเกมส์ พริ้ว ขอบอก

Comment

เหมาะกับการใช้งานทั่ว ๆ ไป ที่ไม่เน้นความแรง

Comment

เหมาะกับการใช้งานทั่ว ๆ ไป ที่เน้นความลื่น

Comment

ดูท่าจะยาวนะห้องนี้

Comment

มีของแรงราคาถูกอยู่ในมือ คุ้ม

แต่ขายถูก ไม่ค่อยคุ้ม

Comment

หุหุ เก็บไว้ เก็บไว้ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by หนูโด้ 1 View Post
                        เหมาะกับการใช้งานทั่ว ๆ ไป ที่ไม่เน้นความแรง

มาไงเนี่ย มันก็แรงพอตัวนะ 4000+2.1@2.8 ดู 1080pแบบไม่ใช้การ์ดจอช่วย2เรื่องพร้อมกันลื่นปรื้ด
                        cpu ใช้ไป 45-60%

Comment

ถ้ามีอยู่แล้วก็พอใช้ได้อยู่ครับ แต่ถ้าจัดใหม่คงไม่เอา มองรุ่นใหม่ๆดีกว่า ราคาไม่ต่างกันมากได้ใช้เทคโนโลยีใหม่ๆด้วย

Comment

แรงแบบ เก่าๆ

Comment

ผมก็ใช้อยู่เช่นกันคับ เป็น Athlon X2 5600+ เดิมๆ 2.7 OC ไป ที่ 3.0

เล่นเกม เน็ต ออนไลน์ สบายๆคับ(เกมออนไลน์เปิด 2 จอด้วยอะ Xshot , Rohan , Dekaron ,RayCity)

ใครเล่น Xshot บ้างนะกระทู้นี้ในนี้ ถ้าเล่นเผื่อจะได้มีโอกาสพูดคุยกัน ID : GigoMan จ้า

Comment

Working...
                              X