ปัญญหานี้เกิดมาบ่อยครั้ง ผมใช้เนตของtot 5mb วันศุกร์ที่ผ่านมาได้เกิดอาการโหลดบิทได้ค่าdownloadต่ำมาก จากปกติโหลดไฟล์บิทที่เห็นในเว็บมีค่าอัพโหลด36mbแต่ผมโหลดได้56kbแต่พอผมทดสอบโหลดไฟล์โดยใช้idmกับโหลดได้400กว่าๆๆตลอด แต่เข้าเว็บช้ามากกูเกิ้ล1นาทีกว่าจะขึ้น แต่เล่นเกมส์ไหลลื่นปกติ

ขณะนี้ถ้าโหลดบิทด้วยแล้วบิทวิ่งแึค่56kb เว็บทุกเว็บเข้าได้แค่รอโหลดนานมากๆๆต้องปิดเราท์เตอร์แล้วเปิดใหมุ่ถึงจะเข้าได้

อยากรู้ครับว่าเกี่ยวกับอะไร เช็คความเร็วบนเว็บก็ปกติ