overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member setsuna's Avatar

Default อยากลองเล่นน้ำขอคำปรึกษาหน่อยคับ

คือผมอยากลองเล่นเเต่งบไม่เยอะอ่าคับ(4000)เลยอยากถามท่านเซียนน้ำว่า
    tt big water 760is กับ coolit eco อันไหนเย็นกว่ากันอ่าคับ เเล้ว2ตัวนี้เทียบกับพวกซิ้งเทพ
    อันไหนเย็นกว่ากันคับ เเล้วถ้าผมใช้tt big water 760isจะต่อพ่วงgpuได้ไหมคับ
    หรือผมควรซื้ออีกตัวมาเเยกต่อดีคับ หรือgpuผมควรใช้ซิ้งลมไปเลย
    ตอนนี้cpu i5 760+v10อยู่อะคับ เเต่มันใหญ่เต็มเคสเลย ผมเลยอยากเปลี่ยน
    gpuตอนนี้เป็น275 เเต่อนาคตอันใกล้จะเป็น480อะคับ
    ท่านเซียนช่วยเเนะนำทีนะคับ ขอบคุณคับ
    Last edited by setsuna; 19 Sep 2010 at 01:13:23.

OverclockZone Member xgen's Avatar
    KmUTT(บางมด) ประชาอุทิศ59 BKK

มารอ จดคำแนนำ จากเซียนน้ำ..
    จะเอา coolit ผมว่า เอา 760 ดี กว่า ยิ่งใหญ่ ก่าเยอะเหอๆ
    cool it
    Testing Setup:
    Intel Core i7 920 CPU
    Asus P6T
    3 x 2GB Corsair Dominator DDR3 RAM
    1TB Samsung HD103SJ 7200rpm Hard Drive
    Zotac 275GTX 896mb GPU
    Corsair HX850 PSU
    Lian Li PC-60FW Case

760is

เครดิต ท่านparmafc งับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...d.php?t=899631
    Last edited by xgen; 19 Sep 2010 at 02:39:19.

OverclockZone Member setsuna's Avatar

760 นี่ต้องซื้อบลอกอะไรเพิ่มป่าวคับ เเล้วถ้าซื้ออีกตัวมาต่อgpuจะใส่ cm690 II advanceหมดไหมคับ

OverclockZone Member PeaceB's Avatar

ใส่ได้แต่ปั้มแรงไม่พอ หม้อตอนเดียวเอาทั้งการ์ดจอทั้ง CPU ไม่ไหว

ถ้าจะทำแบบนั้นคงต้องซื้อชุดแยกอะครับ มือ2ก้ได้

OverclockZone Member flatron's Avatar

corsair H70 แทนไหมครับอิอิ แอบขายของง อยากรู้ ค้นหาชื่อผม ขายอยู่ ถ้าท่านสนใจอยากได้เด่วจัดให้ราคาพิเศษ

OverclockZone Member neojub's Avatar

^^^^มาช่วยพี่ข้างบนโฆษณา H70 ผมใช้อยู่
    i7 920 OC.ที่ 4.02G ideal ที่ 37องศาC (ในห้องแอร์ 26องศา)

Super Moderator tor_Za's Avatar

ขาย V10 แล้วเอามาเพิ่มงบชุดน้ำที่มีอยู่สี่พันสิ

เย็นกว่าชุดสำเร็จรูปที่ยัดมาในกล่องเดียวทุกอย่างล่ะ แถมอนาคตก็เพิ่มได้ไม่มีวันจบ ถ้าไม่มีความพอใจ
    Last edited by tor_Za; 19 Sep 2010 at 18:08:02.

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

ผมอยากได้ชุดสำเร็จเพราะมันเก็บยัดเข้าเคสได้หมดหนะคับ ชุดเเยกมันใหญ่เก็บไม่หมดอ่า- -
    ว่าเเต่ tt bigwater 760isมันเย็นกว่าv10รึปล่าวคับ ตอนฟูลโหลดอ่า
    Last edited by setsuna; 19 Sep 2010 at 18:52:55.

OverclockZone Member ekkarin's Avatar
    facebook.com/ModderMania

Quote Originally Posted by setsuna View Post
    ผมอยากได้ชุดสำเร็จเพราะมันเก็บยัดเข้าเคสได้หมดหนะคับ ชุดเเยกมันใหญ่เก็บไม่หมดอ่า- -
    ว่าเเต่ tt bigwater 760isมันเย็นกว่าv10รึปล่าวคับ ตอนฟูลโหลดอ่า
    ชุดแยกใครว่าเก็บไม่หมดครับ หมดแน่นอนครับอยู่ที่ท่านเลือกใช้ครับ

OverclockZone Member Diffuser.'s Avatar
    www.openitz.com

Quote Originally Posted by ekkarin View Post
    ชุดแยกใครว่าเก็บไม่หมดครับ หมดแน่นอนครับอยู่ที่ท่านเลือกใช้ครับ
    +ให่เลยครับ เคสผม Sugo-02 (เล็ก ๆ )ยังยัดชุดใหญ่เลย...555

ทั้ง CPU+VGA แล้วแต่เลือก และจ้ดทิศทางครับ เอาดูดีเป็นพอ...

OverclockZone Member birdkmutt's Avatar
    สุขสวัสดิ์38 บางประกอก ราษฎร์บูรณะ ก

Quote Originally Posted by Diffuser. View Post
    +ให่เลยครับ เคสผม Sugo-02 (เล็ก ๆ )ยังยัดชุดใหญ่เลย...555

ทั้ง CPU+VGA แล้วแต่เลือก และจ้ดทิศทางครับ เอาดูดีเป็นพอ...
    งาม มากมาย

Super Moderator tor_Za's Avatar

เอาแบบไม่ล้นนอกเคสเลยก็ได้ เอาชุด Kit มาถ้าไม่จัดและพยายามหน่อยเผลอๆมันก็ล้นนอกเคสได้

ผมว่าล้นออกมานอกเคสมันรู้สึกว่ามันไม่จบ ใครชอบแบบล้นออกนอกเคสก็ชอบไป แต่ผมชอบให้ทุกอย่างมันยัดลงในเคส ยังไงมันก็ดูกว่าเพราะว่าผมเอาใช้เป็นเครื่องทำงานด้วย ไม่ได้เอามาเล่นอย่างเดียว

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

tonzakung's Avatar

Quote Originally Posted by Diffuser. View Post

จาเอา จาเอา

^
    ^
    ^ของทั้ง2ท่านเก็บได้ดีมากเลยคับ ดูเรียบร้อยมากเลยอะ คงต้องเก็บตังเพิ่มละคับ งั้นช่วยเเนะนำหน่อยคับควรเล่นตัวไหนบ้างอะคับ
    เอาเเบบที่ใช้กับ gpuได้ด้วยอะคับขอราคาไม่เเรงมากนะคับ เพราะจริงๆผมก็ไม่ลากไปไกลมากมากหรอคับ i5ลากไป 3.5นี่ก็พอเพียงละคับสำหรับผมจะได้ไม่เปลืองไฟมาก
    จริงๆเน้นที่ gpuไว้เล่นเกมมากกว่าคับ ว่าจะถอย480 เห็นในรีวิวมันร้อนมากอะคับ เลยอยากได้ชุดน้ำที่ใส่กะgpuด้วย
    v10นั่นผมกะขายไปเพิ่มทุนซื้อ pg oo raiser อะคับยังไม่ทันเก็บเลย pg strike freedomจะออกอีกละ - -เฮ้อตัวชอบด้วย เสียตังยาว

ผมมีพี่ optimus prime leader class ด้วยคับ..อิอิ

ชุดน้ำนี้กว่าจะยัดให้มันลงหมดในเคสเนี่ยก็มันไม่หมูเลยอ่ะ ฮ่าๆ

เสียเงินค่าฟิตติ้งเพิ่มอีกบานเลยงานนี้ ไหนจะหม้อน้ำอ้วนดำอีก

Bookmarks

Bookmarks