Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 เล่นเกมส์กระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สงสัยยังไม่ถนัด...ลองไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็แรงเองแระ อิอิ

Comment

Originally posted by sc View Post
      สงสัยยังไม่ถนัด...ลองไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็แรงเองแระ อิอิ
      แต่มันกระตุกจริงๆน่ะครับ รู้สึกได้เลย ลง ccc 10.2 ก็แล้ว 10.8 ก็แล้ว 10.9 ก็แล้ว ลงวินใหม่ก็แล้ว ก็ไม่ต่างอะไรกับ 9600 GT เลย
      หรือผมไม่ทะรุปุโปรงขนาดนั้น -*-

Comment

ผมเองก็ไม่ค่อยเก่งนะครับ . . .

ปิดค่า Vertical refresh ไปหรือยังครับ ?

Comment

ลง Windows ใหม่

เสียบไฟเพิ่มแล้วใช่ไหมครับ

Comment

เออ.. บางทีเราอย่าไปหวังเจ้าตัวการ์ดจออย่างเดียวเลยนะคับผมว่า เราต้องดูอุปกรณ์อย่างอื่นตามไปด้วยคับ เช่น แรม cpu อะไรเง้ย ถ้าอย่าง ใช้ 4850 cpu ยังเป็น p4 มันก็ปั่น การ์ดจอไม่ขึ้นเหมือนกันนะครับ อย่างน้อย ก็ควจจะเป็น คอทู ขึ้นไปครับเนะนำนะ ^^

Comment

อาการคล้ายผมแหละครับลงตัว10.9ไปแล้วเล่นเกมส์ค่อยข้างหนืด ส่วนตัวเก่า10.7ไม่เป็นซะงั้น

Comment

ได้ไปปรับค่าใน CCC ด้วยนะครับ เปิด openGL ด้วย ส่วนอื่นๆก็ตั้งให้มันเป็น use custom setting ไปให้หมดเลยครับ ลองดูว่าหายกระตุกมั้ย

Comment

Working...
                X