Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากแปลงลำโพงโฮมเทียร์เตอร์ไห้ต่อกันคอมอะงับทำไงหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากแปลงลำโพงโฮมเทียร์เตอร์ไห้ต่อกันคอมอะงับทำไงหรอ

อยากแปลงลำโพงโฮมเทียร์เตอร์ไห้ต่อกันคอมอะงับทำไงหรอ ต้องมีอุปกรณ์ไรเพิ่มไหม ลำโพง5.1
    6ตัวงับ จะทำhtpc ลำโพงตามจิงมันต่อกับเครื่องเล่นอะงับจะแปลงได้ยังไงเอ่ย

ต้องใช้แอมป์ครับ รับสัญญาณเสียงจากคอม

Comment

Originally posted by xodiax View Post
      ต้องใช้แอมป์ครับ รับสัญญาณเสียงจากคอม
      มีแบบไหมงับขอรูปหน่อยยิ่งดีหรือหาซื้อได้ที่ไหนราคาเท่าไหร่งับ

Comment

หา avr สักตัว

Comment

เครื่องเล่นใช้ไม่ได้แล้วเหรอครับ

Comment

ได้งับ แต่อยากดูพวก.mkvอะงับ

Comment

อยากเห้นลำโพง และช่องต่อจังเลยครับ

Comment

งั้นแบบนี้น่าจะได้ เอาสัญญาณเสียงจากคอมเข้าเครื่องเล่นเลยครับ ลำโพงต่อกับเครื่องเล่น

ใช้ sound card รุ่นไหนครับ

เครื่องเล่นมี input แบบไหนบ้าง

Comment

เดวคืนกลับบ้านเดวถ่ายรูปมาไห้ดูนะงับ อยู่คนละที่อะตอนนี้ ขอบคุณร่วงหน้านะงับ

Comment

555+ คิดเหมือนผมเลย
                    http://www.overclockzone.com/forums/...5.1?highlight=
                    ตอนนี้ผมจัดการสายลำโพงเรียบร้อยละทำการเปลี่ยนสายลำโพงใหม่ด้วย และชื้อหัว RCA มาใส่ให้มันใหม่ แค่เปลี่ยนสายเสียงก้อแจ่มขึ้นเยอะแล้วอ่าครับ รออยู่ว่าจะจะหา AMP สักตัว
                    แต่ว่าจะประกอบแอมป์เองนี่ไปบ้านหมอมันมีขายป่าวครับถ้ามียังไงช่วยแนะนำหน่อยครับว่าเราจะดูร้านที่จะชื้อยังไงเวลาไปบ้านหม้อเคยแต่ผ่านไม่รู้เลยจะไปถูกป่าว 555+

Comment

Working...
                    X