Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้ทีครับว่า สเป๊ค นี้ใช้ได้มั้ยครับในระยะยาวพร้อมคำถามครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้ทีครับว่า สเป๊ค นี้ใช้ได้มั้ยครับในระยะยาวพร้อมคำถามครับ

CPU : AM2 4400+
    HDD : SEAGATE SATAII 160G
    VGA : Galaxy 7300 GT DDR3 500/1400 256Mb/128bit
    RAM : Kingston 1024/667
    M/B : ASUS M2N
    CD-ROM : DVD-RW LITE ON 20X

อยากทราบว่า

1.CPU ตัวนี้ สามารถโอเวอร์คล๊อกได้สูงสุดเท่าไรหรอครับ แล้วคุ้มมั้ยในราคาที่ใกล้เคียงกัน

2.การ์ดจอ ตัวนี้ดีที่สุดหรือยังครับในราคาที่ใกล้เคียงกัน (2800-3000) มีรุ่นไหนที่ดีกว่าตัวนี้มั้ยครับ อาจแพงกว่าได้นิดหน่อย

3.CPU ตัวนี้ใช้เมนบอร์ดของอะไรดีครับ

******ขอบคุณครับ*******

พูดถึงใช้ระยะยาว ใช้ด้านไหนครับ ระยะยาวหน่ะ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

CPU ตัวนี้ สามารถโอเวอร์คล๊อกได้สูงสุดเท่าไรหรอครับ แล้วคุ้มมั้ยในราคาที่ใกล้เคียงกัน

-------> ได้บอร์ดและแรมดีๆหน่อยก็น่าจะไปถึง 3.xx แต่ถ้าเป็นผมเอาตัว 4000+ ก็คุ้มแล้ว
      .......................................................................................................................

การ์ดจอ ตัวนี้ดีที่สุดหรือยังครับในราคาที่ใกล้เคียงกัน (2800-3000) มีรุ่นไหนที่ดีกว่าตัวนี้มั้ยครับ อาจแพงกว่าได้นิดหน่อย

-------> 7300GT ตัวนี้ถ้าไม่ได้เล่นเกมส์โหดๆก็น่าจะคุ้ม แล้วก็ยังมี 7600GS บางยี้ห้อราคาอยู่ที่ 3000 ต้นๆ
      ก็ต้องอยู่ที่ลักษณะใช้งานของคุณละครับ
      .......................................................................................................................

CPU ตัวนี้ใช้เมนบอร์ดของอะไรดีครับ

-------> เป็นผมเอา ASRock ALiveNF6G-VSTA คุ้มค่าสุดๆแถมการ OC ยังทำได้ดีพอตัวเลยละ
      บอร์ดรุ่นใหญ่ๆบางตัวยังอายเลยครับ กับราคา 1900 บาท
      ........................................................................................................

สุดท้ายถามหน่อยจะเอาไปใช้งานด้านไหนละครับ........?
      Last edited by PANSA; 30 Sep 2007, 17:48:26.

Comment

7300 GT เล่นเกมออนไลได้ทุกตัว จะไปติดก้อ bf เล่นได้ไม่ประทับใจเท่าไร 7600gs กะลังสวย
        ถ้าไม่เล่น bf 7300gt โลด

ASRock ALiveNF6G-VSTA 1860
        dfi nf m2 3300

เลือกเอาตามงบเลยครับ

Comment

ไม่เล่นเกมออนไลน์ครับ แต่เล่นเกม OFFLINE ทุกเกมครับ เน้นเล่นเกมเปนหลักครับ

** ขอบคุณครับ **

Comment

Originally posted by benzharun View Post
            ไม่เล่นเกมออนไลน์ครับ แต่เล่นเกม OFFLINE ทุกเกมครับ เน้นเล่นเกมเปนหลักครับ

ถ้าเล่นเกมส์ตามที่คุณบอกอาจจะลำบากหน่อยกับ 7300GT นะครับ
            ( แล้วเล่นเกมส์อะไรบ้างละครับ )

Comment

Originally posted by benzharun View Post

ถ้าอย่างนั้น ยิ่งต้องอัดกาดจอให้สูงๆเลยครับ

Comment

ขอโทษนะครับ เกมที่อยากเล่นตอนนี้ ก็ อย่าง lost planet ครับ จะไหวมั้ย แล้ว 256/ATI HD2600 PRO Extreme SPARK ดีมั้ยครับ เหนราคาในร้านจิ๊บ 3100

Comment

Originally posted by panpan182 View Post
                  ถ้าอย่างนั้น ยิ่งต้องอัดกาดจอให้สูงๆเลยครับ
                  งบมีจำกัดครับ

Comment

ขอโทษนะครับ เกมที่อยากเล่นตอนนี้ ก็ อย่าง lost planet ครับ จะไหวมั้ย แล้ว 256/ATI HD2600 PRO Extreme SPARK ดีมั้ยครับ เหนราคาในร้านจิ๊บ 3100
                    บอกได้เลยครับว่า lost planet ต้องการ์ดจอแรงๆหน่อยนะครับ ถ้าอยากจะเล่นเกมส์นี้จริงๆ

ผมแนะนำว่าเก็บเงินเพิ่มอีกนิดนะครับ แล้วค่อยหาพวก 7900GS หรือ 1950PRO ( ไม่มี DX10 )

สองตัวนี้ราคาอยู่ที่ประมาณ 5xxx จะเล่นได้ดีกว่า 7300GT มากมายครับ

Comment

งบการ์ดจอเท่านี้เล่น ลอสแพลนเนทไปก็เครียดเปล่าๆครับ เห็นเกมส์เป็นเฟรมๆแน่ๆ

Comment

ซีพียู + แรม ช่วยไม่ได้หรอครับ เกมนี้

Comment

ซีพียู + แรม ช่วยไม่ได้หรอครับ เกมนี้
                          จะเล่นเกมส์นี้นะครับต้องเน้นไปที่การ์ดจอแรงๆหน่อย รองลงมาก็แรมตามด้วย CPU

( เอาเป็นว่ามีงบเต็มที่เท่าไหร่ละครับ )

Comment

16000 ครับ สเป๊คก็จัดไว้ตามข้างบนแล้วอะครับ

Comment

งบ 16000 อยากเล่นเกมส์จริงๆก็แบบนี้ดีกว่า

Athlon 64 X2 4000+ 2400------> เล่นเกมส์ตัวนี้ก็เกินพอแล้วหรือจะลดแล้วไปเพิ่มแรมก็ยังได้ครับ
                              ASRock ALiveNF6G-VSTA 1850
                              Galaxy GF7900GS 5500-------> เล่นเกมส์แรงกว่า 7300GT มากมาย
                              Corsair Value Select 512MB/667x2 1480------> มีเงินค่อย Up เป็น 2 GB
                              SEAGATE SATAII 160G 1900
                              ASUS DRW-1814BLT 1200
                              PSU 460W ENERMAX 2200
                              CASE -----> ไม่ได้บอก

Comment

Working...
                              X