overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 106

Thread: นี่พวกเรามีคนเขาด่าว่าคนที่ใช้ Intel โง่ด้วยหละ

OverclockZone Member

Default นี่พวกเรามีคนเขาด่าว่าคนที่ใช้ Intel โง่ด้วยหละ

เอากระทู้นี้ไปดูซะนะ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=101933

XP_armor

สถานที่: CATC. CM

--------------------------------------------------------------------------------

อ้างอิง:
    คุณเชื่อไหมงับ

ผมเปิดบ้านซ่อมคอม มา 1-2 ปีละ

ผมยังไม่เคยเห็นคนเอา amd มาซ่อมเลยครับ
    มีก็ประมาณ 5 ใน 100 คนอ่านะ จิงๆนะ
    แถวบ้าน intel หมดเลย
    มีแต่คอมที่ผมขายไปเปง amd
    ยังไม่เคยประกอบเครื่อง intel เลย
    เชื่อครับว่า คนที่เอาคอมมาให้คุณซ่อมน่ะเป็น Intel เสียมากกว่า เพราะ ผมก็เจอแบบคุณแหละครับ

ที่เป็นเช่นนี้ มันเป็นเพราะว่า คนส่วนใหญ่เขาใช้ intel กันไงครับ
    สมมุติว่าใน วันหนึ่ง ต้องมีคนเอาคอมมาให้ซ่อมสัก 10 คน

แถวๆ บ้านคุณอาจจะมีคนใช้ Intel ไปสัก 80 คน(ค่านิยมแรงครับ) ลูกค้าที่ประกอบเครื่องกับคุณก็ได้ AMD ไปเล่นสัก 20 คน(คนรู้จักน้อย)

เมื่อของมันต้องถึงเวลาซ่อมเหมือนกัน อาจจะคิดว่าเป็น 1 ใน 10 ของคนที่คอมเสียทั้งหมดละกัน

คนที่ใช้ Intel เสียไป 10% ก็ต้องมีคนเอามาให้คุณซ่อม 8 คน
    AMD ก็ต้อง มี 2 คน

ไม่แปลกหรอกครับ ที่คนส่วนใหญ่ เวลาเอาคอมมาให้ซ่อมมักจะเป็น Intel เสียส่วนใหญ่ เพราะคนไทยส่วนใหญ่ใช้ Intel

และอีกสาเหตุหนึ่งที่คนที่ใช้ AMD ไม่ค่อยได้เอาเครื่องมาให้คุณซ่อมก็เพราะว่า คนไทยใช้ AMD น้อยกว่า ไม่ใช่แค่นั้นนะครับ
    "คนที่กล้าเล่น AMD "น่ะ แสดงว่าต้องศึกษามาดี ว่า AMD มีดีอย่างไร แน่นอนละครับว่าเขาต้องมีความรู้เรื่องคอมเป็นอย่างดีใช้ได้ (ดีพอที่ไม่พลาดทำคอมตัวเองเสีย) หรือถ้าเสียก็อาจจะซ่อมบำรุงเองได้

กับอีกพวกคืองูๆปลาๆ ใช้เป็นมั่ง ไม่เป็นมั่ง ไม่มีความรู้เรื่องคอมมากนัก พวกนี้ก็มีโอกาสที่ทำให้เครื่องตัวเองขัดข้องได้มากกว่าคนมีความรู้ แล้วที่สำคัญคือคนที่ไม่ค่อยมีความรู้พวกนี้ ส่วนใหญ่เขามักจะใช้ Intel (เอะอะ อะไร ก็ intel ไว้ก่อนเป็นใช้ได้)
    มันดูถูกพวกเราน่ะ

พวก AMD ไร้สาระจริงๆ วันๆไม่ทำอะไร มานั่งหลอกตัวเองปลอบใจตัวเองไปวันๆ ทั้งๆที่น่าจะรู้ตัวแล้วว่าเลือกผิดแต่แรก แล้วก็มารวมหัวกันนินทาทับถมพวกเราลับหลัง

ยังไงๆ Intel มันก็ต้องดีกว่า AMD อยู่แล้ว ไม่งั้นก็ไม่มีคนใช้มากขนาดนี้หรอก
    OverclockZone Member peachtoy's Avatar

- - เรื่องแบบนี้มัน ขึ้นอยู่กะความชอบ และ งบ

ผมชอบใช้ทั้ง AMD และอินเทล ขึ้นอยู่กะเงินในกระเป๋า อิอิ
    OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Pangpond ชื่อนี้เหมือนจะเคยสร้างวีรกรรมที่หมวด AMD นะ ถ้าจำไม่ผิดชื่อ
    ล่อเป้าดีแท้ๆ
    OverclockZone Member hahaturnback's Avatar

อืม คิดไรมากครับ 1 คน 1 ความคิด ใครอยากใช้อะไรก็ ใช้ครับ เรา ภูมิใจกับ สิ่งที่เรามี ก็เพียงพอเละครับ
    OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ต่างคนต่างความคิดคับ^^

สร้างความแตกแยกน่ะ

ลบด้วยเด้อ

มันว่าอะไรก็ปล่อยมานไปดิ เ***อะไรก็เ***ไป

ถ้าเราไม่สนใจ มานก็เป็นเพียงเสียงเ***อ่ะ

แล้วที่สำคัญ "สงครามยังไม่จบ อย่าเพิ่งนับศพทหาร"

การดวลยังไม่รู้ผลเลยครับ กับอนาคตข้างหน้า จะมาตัดสินอะไรว่า AMD ดีกว่าหรือ Intel ดีกว่ามันไม่มีใครตัดสินได้หรอกครับ

อีกเรื่องก็คือ แล้วแต่คนชอบ และการใช้งานด้วยครับ ว่าอะไรเหมาะกว่า
    OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Arrow

รู้สึกเหมือนการเมือง -*-

เหมือนแกนนำมาปลุกระดม ฝ่าย สนับสนุน
    OverclockZone Member tiatia's Avatar
    บ้านเกิดอยู่ ยโสธร แต่หัวนอนทุกวันนี้อยู่ที่ ก.ท.ม. เพชรบุรี(ซอย5) ราชเทวี พญาไท 1000ทิพ

โกรธ คือ โง่
    โมโห คือบ้า.....
    OverclockZone Staff Audigy's Avatar
    ChiangMai Thailand

Talking

อู้ว์ .................... ความเหมือนที่แตกต่าง

สมัยนี้ยังมีคำถามและคำตอบแบบนี้อยู่อีกหรือครับ อิอิ

OverclockZone Member nong_f's Avatar

มาสร้างความแตกแยกในบอร์ดอีกแล้วมันน่าลบเมมทิ้งแล้วแบนไอพีไปเลยซะดีมั้ยเนี่ย
    OverclockZone Member pann's Avatar

ปังปอนด์ มาอีกแล้ววว เหอๆ
    OverclockZone Member MajesticX's Avatar

โดนจูงจมูกหน่อยไปซะแล้วว ผมว่าค่ายไหนก็ดีดเหมือนกัน ผมไม่ได้เกลียด AMD ไม่ได้ชอบ Intel เรื่องแค่นี้ทำไมต้องมาเขม่นกันด้วย
    OverclockZone Member chakid14's Avatar
    รามอินทรา กม.5 กทม

รักAMDคับแต่ไม่เคยบอกว่าIntelไม่ดีนะ
    ก็คนมันชอบไม่เหมือนกัน ยังไงก็เป็นคอมเหมือนกันอยู่ดี
    คนใช้ amd
    Guest

คอ amd แต่ตอนนี้รู้สึกว่าintel จะเหนือกว่าด้านประสิทธิภาพ มองโดยรวมนะ ตอนนี้เลยเปลี่ยนมาใช้ intel ไวรอ amd ดีกว่าด้าน ราคา และคุณภาพ เมื่อไรอาจกลับไปหา amd ใหม่ แต่ตอนนี้ ประสิทธิภาพคงต้องยกให้ intel ล่ะครับ
    OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

เท่าที่อ่านดูก็ยังไม่เห็นว่าใครบอกว่าคนใช้อินเทลโง่เลย
    ไม่ค่อยมีความรู้ก็ไม่ได้หมายความว่าโง่
    ไม่ว่าจะเป็นอินเทลหรือเอเอ็มดีถ้าคนใช้ไม่ดูแลรักษามันก็พังเหมือนกันนั่นแหละ

ปล. โหวตให้ลบกระทู้นี้ด้วยคนครับ กระทู้ล่อเป้าชัดๆ
    OverclockZone Member Au_ninja's Avatar

ไร้สาระดีน่ะ555+เถียงกันเรื่องค่าย amd และintel มันกันคือ cpu เหมือนกันม่ายช่ายเหรอ ชอบอันไหนมีเงินแค่ไหนก็ซื้ออันนั้นไปสิไม่เห็นจะยากเลย
    OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

โหวตลบกระทู้ด้วยคน
    กระทู้ไม่ก่อประโยชน์+สร้างความแตกแยก
    OverclockZone Member Apest's Avatar

คุณ XP_armor ก็โพสล่อเป้าไปนิดนึง

ผมไม่ได้ว่านะครับ เพียงแต่เดียวจะมีบางกลุ่มเช่นกระทู้นี้

ออกมาเรียงร้องความสนใจ

ทางที่ดี เงินใครเงินมันจะดีกว่า -.- จะใช้ไรก็ใช้

ใช้แฟนตัวเองก็ได้ 55
    OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

น่าเบื่ออ่ะ
    ผมก็ทำคอมมาบ่อยนะ ตอนสมัยผม P4 3.0E ออกใหม่ๆ AMD อยู่นอกสายตาผมเลยนะแต่พอ PD ออกตอนแรกจะประกอบ PD ให้แฟนใช้ พอเขาเดินดูเครื่องของ PD ปุ๊ปเขาเปลี่ยนใจเลย ใช้ AMD 3000+ 939 เลยจนทุกวันนี้เขายังบอกว่ามานก็ดีนะ แต่เขายังถามเลยว่า C2D และแรงกว่ากันมากไหม ราคาเท่าไร เขาอยากได้ใหม่บ้าง ก็นั่นแหล่ะ อยู่ที่การพัฒนา CPU ของบริษัท ผู้ผลิตมากกว่าที่จะครอบครองส่วนแบ่งการตลาด ในช่วงเวลานั้นๆมากกว่า ฉะนั้นอย่าคิดมาก อย่ายึดติด แรงเหมือนกัน เพียงแต่พอใจในตัวเองหรือเปล่า
Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks