Announcement

Collapse
No announcement yet.

อีกครั้งกับ PSU อย่าเพิ่งเบื่อนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อีกครั้งกับ PSU อย่าเพิ่งเบื่อนะครับ

เพิ่งไปอ่านเจอกระทู้นี้มา http://gamenpc.net/hardware/review/p...undup01/7.html

เลยทำให้ตัวเลือกมากขึ้น สเปกตามนี้

E6550
    GA-P35-DS3R
    GF8800GTS 320m
    Corsair Value Select Kits PC-5300 DDR2 1GB / 2GB 667MHz
    WD3200YS 320GB SATA-II 16MB, NCQ
    DVD-RW 1 ตัว

ตอนนี้ผมมีตัวเลือกคือ

1. ASUS 550w 3390 บาท

2. Enermax Liberty 500w 4490 บาท

3. Enhance 500w 3500 บาท

ช่วยแนะนำที่ครับตัวไหนเวิค เรื่องงบไม่มีปัญหา แต่อยากใช้ให้คุ่มกับเงินที่เสียไปและได้ประสิทธิภาพมากที่สุดครับ

และจริงรึปล่าวที่ Enermax Liberty 500w มันแพงกว่าตัวอื่นเพราะมัน ถอดสายได้ -*-

ไม่อยากถามในกระทู้คนอื่นครับเกรงใจ เลยตั้งใหม่ครับ

ขอบคุณมากๆครับ
    Last edited by kingza99; 30 Sep 2007, 17:46:49.

2. Enermax Liberty 500w 4490 บาท

Comment

จริงครับแพงกว่าเพราะดีไซน์และถอดสายได้ -*- แค่นั้นเอง ผมว่าตัว Enermax "EG565P-VE FMA II" 535w Power Supply 20+4P w/ Dual Fans ยังดูดีกว่าถ้าไม่เน้นสวยนะครับ

ลองดูที่นี่เพื่อตัดสินใจอีกทีครับ
      (ในเวปนี้ Silverstone ST50EF คือตัวเดียวกับ Enhance ENP-5150GH สเปกเดียวกันหมด)
      ติดอยู่ที่ว่าทาง savewayมีของหรือเปล่า เพราะผมก็รอตัวนี้อยู่ เห็นว่าจะมาประมาณ กลางตุลา

http://www.hardwarecanucks.com/hardw...u-roundup.html

Comment

ถ้าจะซื้อราคาระดับ Liberty 500
        ผมว่าลองดู THERMALTAKE TOUGHPOWER 650W ดูดีกว่าไหมครับ จ่ายไฟได้ถึง 4Rail (บางคนเรียกเฟส) [Liberty มี2] สายไฟก็ถอดได้ efficiency ก็สูงกว่าถึง 85% ราคา 4900 (แต่คงแพ้เรื่องการรับประกันมั้งครับเพราะตอนนี้ Enermax รุ่นใหญ่ๆ ประกัน 10ปี)

Enermax ผมว่าแพงที่ยี่ห้อ แล้วก็การประกันยาวๆมากกว่าครับ เหมือนสมัย ซีเกท เมื่อก่อนประกันปีเดียวเหมือนชาวบ้านราคาถูก พอเปลี่ยนมาประกัน 5 ปี ราคาพุ่งกระฉูด กลายเป็นแพงกว่าชาวบ้านเขา
        Last edited by papababa; 30 Sep 2007, 17:29:12.

Comment

Enermax Liberty 500w มันแพงกว่าตัวอื่นเพราะมัน ถอดสายได้
          ไม่จริง ดูที่การจ่ายไฟด้วยครับเช่น 12+จ่ายได้22a2ชุด ส่วนasusกับEnhanceจ่ายไฟ12+จ่ายได้18a2ชุด Enermax Liberty 500wจ่ายได้ดีกว่าครับแถมสวยการเก็บสายก็ง่ายครับ

Comment

ผมว่าแพงเพราะคุณภาพครับ

Comment

ผมใช้ ASUS 550w นะ (ของผม 4190 ไม่รุรุ่นเดียวกันเปล่า)

ใช้กับ Q6600 - 8800GTS ยังไม่มีอาการใดๆ

ปล. พึ่งเริ่มใช้มา 4 ชั่วโมงได้
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ผมเห็นในรีวิว ของเวป Gamenpc อะครับ 400wของ Enhance ยังเอาอยู่เรย

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                  ผมใช้ ASUS 550w นะ (ของผม 4190 ไม่รุรุ่นเดียวกันเปล่า)

ใช้กับ Q6600 - 8800GTS ยังไม่มีอาการใดๆ

ปล. พึ่งเริ่มใช้มา 4 ชั่วโมงได้
                  ตกลงเลือกใช้สเปคไหนครับบอกหน่อย

Comment

Q6600 งับ ตอนแรกกะจะเอา E6750 แล้ว แต่ตอนนั้นไม่มีครับ
                    งบเหลือด้วย

8800GTS 640MB ก็ เขาบอกไม่เอาเข้าแล้ว ไม่มีคนซื้อ

เลยได้ Q6600
                    8800GTS 320
                    ASUS 550w (ไฟสีฟ้าอ่ะ)

ใช้มาซักพักแล้วยังไม่มีปัญหาใดๆครับ

กำลังคิดว่าจะลง Vista ดีไหม -*-
                    GLORIOUS PC MASTER RACE
                    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by 0bluebird0 View Post
                      จริงครับแพงกว่าเพราะดีไซน์และถอดสายได้ -*- แค่นั้นเอง ผมว่าตัว Enermax "EG565P-VE FMA II" 535w Power Supply 20+4P w/ Dual Fans ยังดูดีกว่าถ้าไม่เน้นสวยนะครับ

ลองดูที่นี่เพื่อตัดสินใจอีกทีครับ
                      (ในเวปนี้ Silverstone ST50EF คือตัวเดียวกับ Enhance ENP-5150GH สเปกเดียวกันหมด)
                      ติดอยู่ที่ว่าทาง savewayมีของหรือเปล่า เพราะผมก็รอตัวนี้อยู่ เห็นว่าจะมาประมาณ กลางตุลา

http://www.hardwarecanucks.com/hardw...u-roundup.html

ตอนนี้ saveway ไม่มี Enhance ENP-5150GH หรอครับ พอดีพรุ่งนี้จะไปซื้อ

Comment

เมลล์ไปถามเขาแล้ว เขาบอกว่ากลางเดือนตุลาคับ

Comment

ตั้งกลางเดือนแนะ สงสัยได้สอย Liberty แน่ๆ

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
                            ตั้งกลางเดือนแนะ สงสัยได้สอย Liberty แน่ๆ

ผมก็อยากได้นะ แต่เงินมีแค่ซื้อ Enhance 500w

Comment

ถ้าเครื่องยังใช้ได้อยู่ ใช้ไปก่อนได้นี่ แต่ถ้ารีบและงบมีเยอะ ดูยี่ห้ออื่นก่อนเลยครับ ^^"

Comment

Working...
                              X