Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Power Supplies หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Power Supplies หน่อยครับ

เครื่องผมไม่ได้แต่งอะไรเลยครับ
    ก็แค่
    M/B P5B Green
    Core2Duor E8400
    Kingmax 2g/800
    Hdd Western 250 Gb ที่กำลังจะเจ๊ง

ลืมบอกไปว่า ตอนนี้ FAN ของ PSU ไม่หมุนแล้วมันจะมีผลต่อการทำงานส่วนอื่นหรือไม่หรือว่าไม่ควรเปิดคอมจนกว่าจะเปลี่ยนใหม่ ( กลัวมันระเบิด )

Comment

การ์ดจออะไรล่ะนั่น?
      แล้วกำหนดงบไว้เท่าไหร่?

ส่วนเรื่องพัดลม PSU ไม่หมุน จะทำให้ PSU ร้อนเกิน หาก load หนักๆ PSU ก็จะตัด เครื่องก็จะ restart เอง หรือบางกรณีก็ดับไปเลย แล้วแต่รุ่น

Comment

การ์ดจอ ก็ ATI x1600 256mb ครับ

Comment

500W+ บ้านๆครับ ได้หมด

Comment

คำนวนวัตต์ตามนี้ครับ
            http://support.asus.com/PowerSupplyC...Language=th-th
            ส่วนยี่ห้อและคุณภาพ พิจารณาตามงบประมาณครับยึดหลักของดีราคาเหมาะสม และของถูกเกินไปมักต้องเสียเงินซื้อใหม่

Comment

ผมว่าเล่นสัก 700W-800W ไปเลยครับ เผื่ออนาคตด้วย ราคาก็ไม่แพงเวอร์ครับ เลือกยี้ห้อกลางๆ ก็พอครับ เช่น Arocool icute scythe sronger ฯลฯ

Comment

Working...
              X