overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member Zansiro's Avatar

Default [โปรเจคที่ตั้งใจทำมาก!] MW-The End is The Beginning พอจะสู้ต่างชาติได้มั้ยครับ

Quote Originally Posted by boy2san View Post
    อยากให้มีตัวละครหลักดำเนินเรื่องอะ
    Quote Originally Posted by jenova09 View Post
    ยังไงดีละ ผมว่ามันน่าเบื่อๆยังไงไม่รู้ บอกไม่ถูก
    Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    มุมกล้องยังออกแนว spectator mode เหมือนอันแรกเลยอ่ะ
    น่าจะเป็นมุมกล้อง action กว่าหน่อย
    จากงานที่แล้ว..
    ผมได้คำแนะนำดีดีมาเพียบ ผมได้ลองปรับปรุงหลายๆอย่างให้มันออกมาดูสมจริง(หรือเปล่าหว่า)มากขึ้น
    งานนี้ผมเอากับตันไพรซ์ มาเป็นคนดำเนินเรื่องและ คุณ Ghost ให้เกรียติมาเป็นตัวประกอบ
    ไอเดีย คือ เอาเนื้อหาจากด่าน Contingency ของ MW2 มารวมกับฉากยิ่งใหญ่หนึ่งใน MW
    ที่จริงเนื้อหามันคนละเรื่อง แตเห็นว่ามันมีฉากที่สอดคล้องกัน เลยได้โปรเจคนี้ออกมา
    อยากรู้ว่าเป็นไงก็ลองชมกันเลยครับ

BORKED

ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำและคำติชมของทุกท่านนะครับ

เจิมก่อนเลยล่ะกัน...ฮิ ฮิ รวมๆแล้วก็แจ่มเหมือนเดิม แต่มันชืดๆไปหน่อยดูเกร็งๆ น่าจะใส่เอฟเฟคให้เร้าใจ และเพิ่มกระชับ , ความน่าตื่นเต้นบึบอารมณ์ให้มากขึ้นครับ ทั้งหมดมันเหมือนเคยดูไปแล้ว (จากการที่เราเล่น MW2)

OverclockZone Member jima's Avatar

ผมว่าดีทีเดียวเลยครับ กว่าจะได้.....เข้าใจครับ
    เป็นกำลังใจให้ 1 เสียงครับผม

karas100's Avatar

ความเห้นผมคล้ายๆของท่านบอยครับงิงิ แจ่มครับแต่ว่าโดยรวมคือเหมือนเราดูไปแล้วเพราะยังไม่ค่อยมีจุดอื่นที่แตกต่างสักเท่าไหร่ ผมอยากลองให้ใส่พวกเอฟเฟคเพิ่มเติมในบางช่วงจังหวะน่ะครับอิอิมันจะเพิ่มจุดเด่น+ความน่าสนใจให้กับตัวคลิปได้^^

เต็ม10ให้ 7.7 คะแนนครับอุอุ(ส่วนตัวผมรู้สึกว่ามุมกล้องบางช่วงยังแปลกๆไปหน่อยครับ แต่รวมๆโอเคจ้า*.*b)

OverclockZone Member Rdfaiz's Avatar

ดูแล้วครับ.. อย่างท่านบนว่า~ ถ้ายังไม่ได้เล่นเกม จะดูแล้วสนุกกว่านี้ แต่นี่ก็เจ๋งละครับ สู้ๆ

หุหุ....

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

ขอถามหน่อยครับ ใช้โปรแกรมอะไรตัดต่อวิดีโอครับ

OverclockZone Member lamai's Avatar

มาให้กำลังใจครับ รอชมผลงานตอนต่อไปอยู่นะ

OverclockZone Member deawpiaro's Avatar

สู้ๆครับ.......น่าจะมีบทคุยกันซะหน่อย...

OverclockZone Member chawin007's Avatar

ผมว่า อาจต้อง ทำ สคริป เอง แล้วละครับ เพราะเนื้อเรื่อง คนส่วนใหญ่รู้กันอยู่แล้ว ทำให้ไม่น่าติดตามเท่าที่ควรอะครับ

มันน่าจะกระชับ กว่านี้หน่อยอะครับ บางทีมันเงียบ นานไปอะครับ

karas100's Avatar

มารอดูตัวต่อไปอิอิ แต่ผมว่าถ้าจับฉากที่มิสไซล์ระเบิดนอกโลกมายำกับฉากที่ยิงกันใน DC น่าจะแจ่มไม่น้อยเลยนะครับอิอิ ยังไงเก็บไว้พิจารณาให้หน่อยก็ดีนะ55

กำลังรอดูโปรเจคหน้าครับ มาถูกทางแล้ว*.*b

OverclockZone Member Zansiro's Avatar

Quote Originally Posted by chawin007 View Post
    ผมว่า อาจต้อง ทำ สคริป เอง แล้วละครับ เพราะเนื้อเรื่อง คนส่วนใหญ่รู้กันอยู่แล้ว ทำให้ไม่น่าติดตามเท่าที่ควรอะครับ
    มันน่าจะกระชับ กว่านี้หน่อยอะครับ บางทีมันเงียบ นานไปอะครับ
    Quote Originally Posted by boyd_747 View Post
    เจิมก่อนเลยล่ะกัน...ฮิ ฮิ รวมๆแล้วก็แจ่มเหมือนเดิม แต่มันชืดๆไปหน่อยดูเกร็งๆ น่าจะใส่เอฟเฟคให้เร้าใจ และเพิ่มกระชับ , ความน่าตื่นเต้นบึบอารมณ์ให้มากขึ้นครับ ทั้งหมดมันเหมือนเคยดูไปแล้ว (จากการที่เราเล่น MW2)
    Quote Originally Posted by Rdfaiz View Post
    ดูแล้วครับ.. อย่างท่านบนว่า~ ถ้ายังไม่ได้เล่นเกม จะดูแล้วสนุกกว่านี้ แต่นี่ก็เจ๋งละครับ สู้ๆ
    หุหุ....
    ^
    ^
    ขอบคุณคร้าบ สำหรับคำแนะนำดีดีของหลายๆท่าน คงต้องไปทำการบ้านอีกเยอะ
    ก็เห็นอย่างที่หลายท่านว่าแหละครับ คือมันเหมือนรีรันเกมส์อีกรอบ (แต่เปลี่ยนมุมกล้อง) หลังจากเล่นไปแล้ว
    อารมณความรู้สึกมันก็จะไม่อินตาม คราวหน้าขอไปแก้ตัวกับ Black Ops ละกันนะครับ อย่าพึ่งเบื่อกันนะครับ
    (หรือไม่ก็รอ GTA V โน่นเลย

Quote Originally Posted by Penryn007 View Post
    ขอถามหน่อยครับ ใช้โปรแกรมอะไรตัดต่อวิดีโอครับ
    Sony Vegas คร้าบ

OverclockZone Member boy2san's Avatar

ดีกว่าภาคก่อนๆเยอะเลย
    มีองค์ประกอบครบถ้วนดี สุดยอดๆ

ผมโหลดมายังไม่เคยเอาลงเครื่องซะทีเลย Sony Vegas ไม่ลองยำใหม่หน่อยหรอครับ เสียดายโปรเจ็ค MW2 ถ้ามันยาวมากลองตัดแบ่งเป็น 2 - 3 Episode ก็ได้ครับ ทำให้น่าสนใจผมว่ามันก็ดูน่าติดตามดี
    :
    แอบถามนิด Sony Vegas มันอิมพอร์ตไฟล์ After Effects Project ได้ป่าวหว่า? ผมอยากลองหัดทำ 2 โปรแกรมนี้บ้างปกติผมใช้แต่โปรแกรมอ่อนๆอย่าง PowerDirector ของ CyberLink ตัดคลิปเอาแบบสุกเอาเผากิน 5 นาทีเสร็จตลอด

OverclockZone Member thatreech's Avatar

Sony Vegas มันอิมพอร์ตไฟล์ After Effects Project ได้ป่าวหว่า?

ไม่ได้ครับ ต้องแปลงไฟล์เป็น avi ก่อนครับ แต่ After Effects ลิงค์ไปหา premiere pro ได้ครับ บ.เดียวกัน

Quote Originally Posted by boyd_747 View Post
    ผมโหลดมายังไม่เคยเอาลงเครื่องซะทีเลย Sony Vegas ไม่ลองยำใหม่หน่อยหรอครับ เสียดายโปรเจ็ค MW2 ถ้ามันยาวมากลองตัดแบ่งเป็น 2 - 3 Episode ก็ได้ครับ ทำให้น่าสนใจผมว่ามันก็ดูน่าติดตามดี..
    :
    คือยังไงดีล่ะ อยากทำมันก็อยากอ่ะครับ แต่มันค่อนข้างยากนะถ้าจะทำให้ไม่ซ้ำเดิมๆ และที่สำคัญเราต้องมีการวางบทดีดีครับถึงจะน่าสนใจ ไหนจะเรื่องเสียงด้วยนะ พูดถึงเรื่องเสียง ใน VDO นี้ผมแอบเอา Sound มาจาก Bad Company 2 ด้วยล่ะ แหะๆ

แอบถามนิด Sony Vegas มันอิมพอร์ตไฟล์ After Effects Project ได้ป่าวหว่า? ผมอยากลองหัดทำ 2 โปรแกรมนี้บ้างปกติผมใช้แต่โปรแกรมอ่อนๆอย่าง PowerDirector ของ CyberLink ตัดคลิปเอาแบบสุกเอาเผากิน 5 นาทีเสร็จตลอด
    น่าจะได้นะครับ ผมไม่เคยลอง แต่ถ้าดูจากรูปนี้ มันมีสกุลไฟล์ที่สามารถ import ได้เยอะมาก
    ท่านบอยลองใช้ดูดิ เจ๋งไม่แพ้ Premier เลยนะขอบอก
    แก้ไขเวลา 23:07จ้า.... ท่านข้างบนตอบให้แล้วนะ

Last edited by Zansiro; 20 Sep 2010 at 23:09:32.

Quote Originally Posted by Zansiro View Post
    :
    คือยังไงดีล่ะ อยากทำมันก็อยากอ่ะครับ แต่มันค่อนข้างยากนะถ้าจะทำให้ไม่ซ้ำเดิมๆ และที่สำคัญเราต้องมีการวางบทดีดีครับถึงจะน่าสนใจ ไหนจะเรื่องเสียงด้วยนะ พูดถึงเรื่องเสียง ใน VDO นี้ผมแอบเอา Sound มาจาก Bad Company 2 ด้วยล่ะ แหะๆ
    ^
    ^
    จินตนาการแบบนี้ยำใส่ไปเยอะๆเลยครับ และผมว่าท่าน Zansiro ก็เรียกมุมมองใหม่ๆได้แล้วแต่มันจืดๆ เลยกลืนไปกับฟิลตอนเราเล่นเกมนี้ไปหน่อยแค่นั้นเอง
    :
    คลิปจากเกม ผมว่ามันนำเสนอคาเร็คเตอร์ / ดราม่าได้ลื่นไหลดี
    BORKED
    :
    สไตล์การนำเสนอคาเร็คเตอร์แบบนี้อาจจะดูชินตา แต่ผมว่ามันจะแจ่มดี
    BORKED
    :
    หมดมุขแล้ว แหะ แหะ นึกไม่ค่อยออก ส่วนใหญ่ดูคลิปประเภทเกมทั่วไปแต่แบบผ่านๆ ดูนานจำแม่นเน้นแต่คลิปสีชมพู 555+
    Quote Originally Posted by Zansiro View Post
    :น่าจะได้นะครับ ผมไม่เคยลอง แต่ถ้าดูจากรูปนี้ มันมีสกุลไฟล์ที่สามารถ import ได้เยอะมาก
    ท่านบอยลองใช้ดูดิ เจ๋งไม่แพ้ Premier เลยนะขอบอก
    แก้ไขเวลา 23:07จ้า.... ท่านข้างบนตอบให้แล้วนะ
    [/url]
    ^
    ^
    น่าสน เหล่ๆมานานแล้ว คืนนี้เดี๋ยวลองลงเล่นดูครับ เริ่มจาก After Effects , Premier ก่อนมีอะไหล่สะสมไว้อยู่พอดี

Bookmarks

Bookmarks