Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอนการติดตั้ง msn ไม่ได้ครับ ช่วยดูท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอนการติดตั้ง msn ไม่ได้ครับ ช่วยดูท

ตอนกำลังถอนการติดตั้ง หรือ ติดตั้งเวอร์ชั่นใหม่ (หรือ repair) มันจะขึ้นแบบนี้ตลอดเลยครับ
    Cannot open keys HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\MediaPlayer\UIPlugins
    {0776F-107-F5A6-404B-9A78-7027FA6EAADD}
    แก้ยังไงเหรอครับ ช่วยทีนะ

ไม่ทราบว่าได้ติดตั้ง plugin ของ MSN ลงไปหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ลองลบพวกนั้นออกก่อน ค่อยลบตัว MSN....

Comment

Originally posted by dears View Post
      ไม่ทราบว่าได้ติดตั้ง plugin ของ MSN ลงไปหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ลองลบพวกนั้นออกก่อน ค่อยลบตัว MSN....
      ติดแต่ plus ครับ ลองเอาออกแล้ว ก็ยังเหมือนเดิมครับ

Comment

ช่วยทีครับ

Comment

งั้นคงต้องใช้ตัวช่วยแล้วหละครับ....
          http://forums.overclockzone.com/foru...ead.php?t=2909

Comment

Originally posted by dears View Post
            งั้นคงต้องใช้ตัวช่วยแล้วหละครับ....
            http://forums.overclockzone.com/foru...ead.php?t=2909
            ไม่ได้ช่วยเลยอะครับ พอลองใช้ดูปรากฏว่ามันรันตัว uninstall แบบเดิม คือไม่ได้ใช้ระบบของตัวโปรแกรมช่วยอะ
            พูดง่ายๆโปรแกรมมันไม่ได้ช่วยเลยอะครับขึ้นแบบเดิม ปัญหาจริงๆอยู่ที่เปิด key ที่ว่าไปไม่ได้ ผมลองเข้า regedit
            แล้วไปแก้ไข permission ในฐานะ administrator แล้ว แต่มันแก้ไม่ได้ ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกัน ตัวอื่นก็
            พอแก้ได้นะ แต่มันเป็นกับตัวนี้นี่สิ ผมว่าถึงใช้โปรแกรมอะไรไปมันก็ไม่ได้อยู่ดี แค่อยากรู้วิธีแก้โดยตรงโดยไม่ใช้โปรแกรม
            มากกว่านะครับ

Comment

ลบโฟร์เดอร์ที่เก็บไฟล์เอ็มไปเลยครับท่าน
              แล้วใช่โปรที่ท่านdearsให้มาอีกทีเพื่อลบค่ารีจีสฯ

ไม่รับผิดชอบนะ ท่าจะทำตาม
              เพราะเคยทำกับโปรแกรมอื่นที่มานเอ๋อตอนลง พอเวลาจะเอาออกเลยไม่ไป(คงเพราะตอนลง ไฟล์ไม่สมบูรฯ)

Comment

Originally posted by gajuue View Post
                ลบโฟร์เดอร์ที่เก็บไฟล์เอ็มไปเลยครับท่าน
                แล้วใช่โปรที่ท่านdearsให้มาอีกทีเพื่อลบค่ารีจีสฯ

ไม่รับผิดชอบนะ ท่าจะทำตาม
                เพราะเคยทำกับโปรแกรมอื่นที่มานเอ๋อตอนลง พอเวลาจะเอาออกเลยไม่ไป(คงเพราะตอนลง ไฟล์ไม่สมบูรฯ)
                ปัญหาคือเป็นที่ registry นั่นแหละครับ ลบไฟล์เอ็มไปเลย ไม่น่าจะช่วยอะไร ใครมีไอเดียดีๆมั่ง...ลองอ่าน #6 ดีๆนะ - -"

Comment

รบกวนช่วยทีครับ

Comment

ตายละลืมมาดู สรุปว่ายังไม่จบเหรอเนี่ยะ หุหุ
                    สงสัยได้ลง OS ใหม่ละมั้ง ดูเหมือนค่า registry จะเดี๋ยงไปละ ไม่ก็ลอง repair มันซักหน่อย ไม่น่าจะเสียหายอะไรนะครับหากจะลองดู....

Comment

Working...
                    X