Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมคาราโอเกะ MAGPIE PRO ไม่สมราคาเหมือนโดนหลอกขาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมคาราโอเกะ MAGPIE PRO ไม่สมราคาเหมือนโดนหลอกขาย

โปรแกรม Magpie Pro ฮ่วยแตกบริการแย่ ไม่คุ้มกับราคา
    เจอมากับตัว ระบายให้ฟัง ราคา900บาท
    คุยกับผมซะดิบดีว่าดีกว่าพวก winkara ผมสั่งซื้อ..ไป 1 ชุด
    ก่อนอื่นเลย
    1....ผมโอนตังไปสั่งตั้งแต่วันจันทร์..รอมา3 วันยังไม่ได้ของโทรไปไม่ค่อยจะรับ
    พอรับสายบอกส่งแล้ว แล้วตัดสายทิ้งไปดื้อๆไอ้เราจะถามเลขEMSสักหน่อย ก็รอไปอีก 1 วันก็ยังไม่ได้ของ
    คราวนี้โทรไปก็ไม่รับ พยายามส่งEmail ไปถามก็ไม่มีการตอบ ผมเลยบอกถ้าไม่ได้ของจะไปลงบันทึกประจำวันไว้ก่อน
    ถึงจะEmail +โทรกลับมาแจ้งว่าส่งแล้ว แต่ที่ไหนได้ มันส่งหลังจากผมโอนเงินไป 4วันวันที่5 ถึงจะได้ของ

2...สินค้าที่ได้รับ จากราคา 900บาท เป็นคู่มือ 1 เล่มกับแผ่นโปรแกรม
    อันแผ่นโปรแรมนี่แหล่ะดันเป็นแผ่นไรท์ธรรมดานี่เอง โฆษณาซะดิบดี เราก็คิดว่าเป็นแผ่นใส่กล่องซะอีก
    ขนาดของ Wingkara ถึงราคา 600 บาท ยังมีกล่องแผ่นปั้มอย่างดี คู่มือและหนังสือเพลง

3...พอลงโปแกรม ต้องโทรไปขอ Pwกับของเขาอีกต่างหาก(สงสัยเป็นสิขสิทธิ์) ลงไปลงมาคู่มือเข้าใจยาก ต้องคอยโทรไปถามตลอด โทรไปไม่ค่อยรับ ให้เบอร์ช่างมาถามก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง คะยั้ยเอาจนลงเสร็จ

4.....เจอปัญหาอีก ตัดเสียงร้อง ไม่ได้ โทรไปถามช่างบอกว่าไม่รู้เหมือนกัน เซงเลย หาว่าแจ็คสายต่อลำโพงเราไม่ดีซะงั้น.....
    เลยไปหาซื้อแบบดีๆ มีตัวแยก ราคา 400+มา ก็ไม่หาย เลยลองเล่นกับพวก Winkara All in One ก็ดัดได้ปกติ ขนานPowerDVDยังตัดเสียงได้เลย ช่างมันบอกว่าจะโทรกลับ ก็เงียบ...Emai ไปถามก็ไม่ยอมตอบ
    ใช้รีโมทที่ใช้กับpcทั่วไปไม่ได้(ต้องซื้อของเขา 1800บาท ) คำสั่งคีเล่นยาก คีชื่อเพลงหรือนักร้องไม่ได้ ต้องกดคอนโทร+คำสั่ง

5....ในคู่มือ มีสติกเกอร์บอกถ้าซื้อโปรแกรม แถมเพลงให้2000เพลง(VCD200แผ่น)ตั้งเอาHDไปก๊อปที่ร้าน พอโทรไปถามช่างมันบอกไม่มีแล้วลบเพลงออกไปหมดแล้วไม่ได้เก็บไว้ลูกค้าต้องซื้อแผ่นVCDมาลงเอง อ่าว...แล้วจะลงโฆษณามาทำไม่
    ป่านนี้ยังไม่ติดต่อกลับผมมาเลย Email ก็เงียบ เลยบอกไปทางEmail ถ้าไม่ติดต่อมาแก้ไขให้ ก็เข้ามาแก้ตัวในเว็ปเอาเอง เลยประจายซะเลย900 บาทถือว่าให้...มันกิน ร้านคงคิดว่าไม่สนใจขายของแล้วก็แล้วกันละมั่ง ก็ถือว่าเขารับรู้แล้วว่าผมจะมาแจ้งหน้าเว็ป

คิดดูแล้วกัน ถ้าใครคิดจะซื้อก็ลองคิดดูแล้วกันเองนะครับ

โปรแกรมนี้เห็นในเว็บบอกมีร้านขายเพียบเลยนะครับ

ลองบอกชื่อร้านไว้ก็ดีนะครับ จะได้โดนร้านเดียว

ร้านอื่นที่เป็นตัวแทนจำหน่ายเหมือนกันจะได้ไม่โดนเหมารวม ^_^

อ้างอิงจาก : http://www.smartproxp.com/magpie/ind...GPIE+Pro%22%29

Comment

Originally posted by ozeris View Post
      โปรแกรมนี้เห็นในเว็บบอกมีร้านขายเพียบเลยนะครับ

ลองบอกชื่อร้านไว้ก็ดีนะครับ จะได้โดนร้านเดียว

ร้านอื่นที่เป็นตัวแทนจำหน่ายเหมือนกันจะได้ไม่โดนเหมารวม ^_^

อ้างอิงจาก : http://www.smartproxp.com/magpie/ind...GPIE+Pro%22%29
      ซื้อจากร้านใหญ่เลย ที่บางบัวทอง-ไทรน้อยครับ เจ้าของชื่อตะวันอะไรนี่แหล่ะ
      ผมว่าจะขายเครื่องเล่นมากกว่า พอซื้อแต่โปรแกรมเลยไม่ค่อยสนใจลูก

Comment

กำ คุณภาพไม่สมราคา.......

Comment

โดนเหมือนกันครับ ตัดเสียงร้องไม่ได้ ซื้อตั้ง แพง แถมบอกเราด้วยว่า เป็นกะแผ่นวินโดน ผมก็ลงออริ แบบไม่โม มันก็ บอก ว่า ถ้าไม่ได้ ส่งเครื่องไปให้มันครับ แทนทีมันจะส่งแผ่นวินโดนมาให้ง่ายกว่ามั้ย

หรือไม่ก็หา ปลั๊กอินตัวแก้มาสิ จะบ้าตายโทรไปก็ไม่ค่อยรับ

Comment

Originally posted by kittyfulk View Post
            โดนเหมือนกันครับ ตัดเสียงร้องไม่ได้ ซื้อตั้ง แพง แถมบอกเราด้วยว่า เป็นกะแผ่นวินโดน ผมก็ลงออริ แบบไม่โม มันก็ บอก ว่า ถ้าไม่ได้ ส่งเครื่องไปให้มันครับ แทนทีมันจะส่งแผ่นวินโดนมาให้ง่ายกว่ามั้ย

หรือไม่ก็หา ปลั๊กอินตัวแก้มาสิ จะบ้าตายโทรไปก็ไม่ค่อยรับ
            คับโครตเลย...พนักงานมันบอกว่าของเราโปรแกรมรุ่นเก่า..ซะงั้นไป อ่าวกูซื้อมาตั้ง900 แม่งคิดว่าจะเอารุ่นล่าสุดมาให้

ป่านนี้ยังแก้ไม่ได้เลย ตัดเสียงร้องนี่.....

Comment

มีserial กับ key code เก็บไว้บ้างไหมครับ ช่วยโพสทีเพื่อถอดรหัส

Comment

บริการแย่ครับ ผมเคยเป็นตัวแทนจำหน่ายมาก่อน รุ่นที่ติดในรถ ไม่ค่อย Support บริการหลังการขายสักเท่าไหร่ ตัวเครื่องก็ไปแก้ไขดัดแปลงมาจากอุปกรณ์ตัวอื่น บางครั้งโปรแกรมในการเล่นเพลง ผิดเพี้ยนไปบ้าง

ผมขอแนะนำอีกหนึ่งทางเลือกที่เคยเป็นลูกค้าของร้าน Magpie Karaoke มาก่อน ลองเข้าไปติดต่อดูครับ บริการเอาใจใส่ลูกค้าดีมากครับ http://www.karatvmusic.com/

Comment

เผลอซื้อไปเหมือนกัน เพื่อนๆ อย่าหลงไปซื้อเข้าละ ไม่ได้เรื่อง บริการแย่ แล้วจะเสียใจ

Comment

ขอฝาก โปรแกรมคาราโอเกะ Keji karaoke ไว้ให้พิจรณากันนะครับ ใช้งานง่าย ไม่ซับซ้อน บริการเป็นกันเอง ราคาต่อรองได้
                    http://www.overclockzone.com/forums/...5#post69298305

Comment

Working...
                    X