Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบเครื่องที่ Hardware House เขาลงวินโดว์ให้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคยไปซื้อคอมพ์ของ HP ที่็HWH พันทิพย์ ตรงร้านที่อยู่แถวที่ขายอาหารอ่ะ เขาต้องให้เซ็นใบอะไรไม่รู้อะถ้าจะให้เขาลงวินโดวส์ให้เขาบอกว่า ถ้าบริษัทมาตรวจเจอ คุณต้องเป็นผู้รับผิดชอบ

Comment

ผมเคยไปซื้อเครื่องประกอบที่ HWH สาขาเดอะมอลล์ บางแค
      ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าจะลงโปรแกรมให้ฟรีนะครับ

Comment

Originally posted by execute View Post
        เคยไปซื้อคอมพ์ของ HP ที่็HWH พันทิพย์ ตรงร้านที่อยู่แถวที่ขายอาหารอ่ะ เขาต้องให้เซ็นใบอะไรไม่รู้อะถ้าจะให้เขาลงวินโดวส์ให้เขาบอกว่า ถ้าบริษัทมาตรวจเจอ คุณต้องเป็นผู้รับผิดชอบ
        ผมว่ามันคนละกรณี นะครับ เพราะ ถ้าแบบนั้น บริษัท HP มาเอาเรื่องได้ไม่ใช่เหรอครับ เพราะมียี่ห้อเครื่อง

แต่พวกคอมประกอบเองนี่ Hardware คนละยี่ห้อกันก็แบ่งไม่ได้ว่ายี่ห้อไหน

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ

วันนี้ มันจะไปประกอบแล้วเพื่อนผม (ที่ HWH มอลล์บางแค)

เดี่ยวรู้ครับ เขาลงให้ไหม
        แต่ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ มันลงเองได้ -*-
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

แต่ร้านเขาบอกว่ากลัวmicrosoftตรวจนะครับ

Comment

งั้นแบบนี้ โดนซิวทั้งพันทิปเลยหละสิครับ -*-
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
              งั้น พวก HighSpeedNavigator ของ True อะไรพวกนี้ไปก่อนใช่ไหมครับ ไม่งั้นจะต่อเน็ตไม่ได้ หรือ Driver Hardware ที่มีทุกอย่างให้พร้อมเหรอครับ พวกแผ่นที่แถมมากับกล่องอะนะครับ
              ไดร์ฟเวอร์ของ ทรู ลงไม่ได้ครับ ผมเคยแล้ว แต่ วิสต้ามันมีตัว Connect ให้อยู่ก็แค่ใส่ พาส+รหัสเข้าไปครับ

Comment

Microsoft เคยไปตั้งบูตที่ Pantip มาแล้วมะใช่หรอครับ แต่มะเห็นจับเลย

Comment

ตกลงเค้าลงให้ไหมครับ

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                    ถามอีกอย่างครับ

^^

คืออยากทราบว่า Vista ลงอยากกว่า XP ไหมครับ
                    อันนี้ผมจะลงครับ
                    ง่ายกว่าโขครับ แต่ต้องอ่านนิดนึงเท่านั้นเอง

Comment

Working...
                    X