Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบเครื่องที่ Hardware House เขาลงวินโดว์ให้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบเครื่องที่ Hardware House เขาลงวินโดว์ให้ไหมครับ

คือผมได้ยินเพื่อนบอกว่า ประกอบที่ Hardware House ถ้าไม่ได้ซื้อ Windows ของแท้

เขาไม่ลงมาให้ด้วยเหรอครับ วินโดว์หน่ะ

สงสัยได้เสียเพิ่มอีก 300 ค่าลงวินโดว์ละสิ เหอะๆ

อยากรู้ว่าเป็นความจริงหรือเปล่าครับ

ใครที่พึ่งประกอบกับ Hwh มา ชี้แนะด้วยครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

มามุขนี้ก็ประกอบร้านอื่นดิท่าน ลงฟรีแทบทุกร้าน....

Comment

ผมไม่รู้ไงครับ

แต่เรื่องประกัน ก็น่าไว้ใจกว่าครับ

ผมแค่ได้ยินเพื่อนบอกนะครับ
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ผมเห็นสเป็คในโบร์ชัวร้าน Hardware House แล้วมันตลกๆไงก็ไม่รู้

Comment

นี่ไม่ใช่ผมจะประกอบนะ
          เพื่อนมันจะเอา HWH ให้ได้ เพราะว่าดูร้านแล้วน่าเชื่อถือที่สุด

แต่เพื่อนอีกคนมันบอกไม่มีวินโดว์ให้

ใครเคยลงก็ชี้แนะหน่อยน้า

Comment

ไปหาร้านอื่นครับ เรื่องประกันบอกได้เลยว่า เจ้านี้ห่วยสุดๆ และดูชิ้นส่วนแต่ละชิ้นว่าประกันของอะไร น่าเชื่อถือไหม ที่สำคัญ ลง windows ฟรี

Comment

บอกเพื่อนว่าลงวินโดวส์เอง ดีกว่า เป็นแล้วเป็นเลย เหมือนขี่จักรยาน

อีกอย่างร้านระดับ Hardware House ผมว่าถ้าซื้อของร้านเค้า ให้เค้าประกอบให้ เค้าลงให้อยู่แล้วแหละครับ แค่ ghost 10 นาทีก็เสร็จแล้ว อีกอย่างร้านเค้าสาขาเยอะมั่ก ถามดูก่อนก็ได้ว่าลงให้ป่าว (ถ้าไม่อยากลงเอง) ทั้งพันทิพย์มีเป็นสิบร้านเลยงับ

ปล. ไม่เคยใช้บริการประกอบเครื่องที่นี่เหมือนกันคับ เคยแต่ซื้อเป็นชิ้นๆอ่ะ

Comment

Originally posted by *Tonkaw*เอง View Post
                ไปหาร้านอื่นครับ เรื่องประกันบอกได้เลยว่า เจ้านี้ห่วยสุดๆ และดูชิ้นส่วนแต่ละชิ้นว่าประกันของอะไร น่าเชื่อถือไหม ที่สำคัญ ลง windows ฟรี
                อย่างน้อย ร้าน เขาใหญ่นะ มีประกันร้านด้วยครับ

Comment

ผมเคยประกอบกับ HWH มาเมื่อปลายปีที่แล้ว เค้าลงวินโดว์ให้ครับที่สาขารามนะครับ สาขาอื่นไม่รู้อะแต่เดี่ยวนี้ได้ยินมาว่าเค้าไม่ค่อยลงให้เพราะมันมีเรื่องลิขสิทธิ์นะครับ ทางที่ดีให้เพื่อนหัดลงเองดีกว่าครับไม่ยาก อย่างที่ข้างบนบอกมาครับเป็นแล้วเป็นเลย มันไม่ได้ยากอย่างที่คิดหรอกครับผมก็หัดเอง เดี๋ยวนี้ผมไม่ต้องไปเสียตังให้ทางร้านแล้วครับ มีไรก็ซ่อมเองเลยไล่ไปทีละจุด ไม่ใช่มีอะไรก็วิ่งไปหาร้านทีนึงแล้วโดนมันฟันทีละ 300-500

Comment

ถามอีกอย่างครับ

^^

คืออยากทราบว่า Vista ลงอยากกว่า XP ไหมครับ
                    อันนี้ผมจะลงครับ

Comment

ไม่ยากกว่าครับ ผมว่ามันอำนวยความสะดวกกว่าการลง xp ด้วยนิดนึงนะ

ถือว่าเป็นวินโดวส์ที่ลงง่ายเลยแหละ ปัญหาอยู่ที่หลังลงเสร็จ ไดรเวอร์ควรจะพร้อมครับ ไม่งั้นจาเกิดอาการ... ไม่น่าลงเลยกุ อิอิ
                      Last edited by dogdog; 30 Sep 2007, 19:26:23.

Comment

วินโดวส์ฺลงเองเลยก็หมดเรื่องนะผมว่า อีกอย่างสมัยนี้ลงง่ายมาก ลองไปสมัย 3.1 กับ 95 ทีร้องเรย กว่าจะลงเสร็จ Driver อีก T0T

Comment

งั้น พวก HighSpeedNavigator ของ True อะไรพวกนี้ไปก่อนใช่ไหมครับ ไม่งั้นจะต่อเน็ตไม่ได้ หรือ Driver Hardware ที่มีทุกอย่างให้พร้อมเหรอครับ พวกแผ่นที่แถมมากับกล่องอะนะครับ

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                            งั้น พวก HighSpeedNavigator ของ True อะไรพวกนี้ไปก่อนใช่ไหมครับ ไม่งั้นจะต่อเน็ตไม่ได้ หรือ Driver Hardware ที่มีทุกอย่างให้พร้อมเหรอครับ พวกแผ่นที่แถมมากับกล่องอะนะครับ
                            วิสต้ามีโปรแกรมในการ connect ของตัวมันเองครับ ถ้าใช้ ADSL Modem นะ คือไม่ต้องลงซอร์ฟแวร์ช่วยต่อ เซ็ทอัพเหมือนตอนใช้เน็ท 56k เลยครับ ใส่ user/pass ต่อได้โลด

คือเรื่องของเรื่องเคยลงแล้วซอร์ฟแวร์เหล่านั้นมันใช้บ่ได้ครับ

Comment

ลงให้ครับ ยืนยันนะ ที่พันทิพย์

Comment

Working...
                              X