Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยจะซื้อ NoteBook ไรดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยจะซื้อ NoteBook ไรดี

ในงบประมาณเท่าๆ กัน ประมาณ 45,000 บาท ระหว่าง Sony HP Asus Acer
    NoteBook ยี่ห้อไหนน่าเล่นกว่ากันครับ เอาแบบ Spec หน่อย สำหรับ AdobeAudition Proshow PS:CS NikCaptureNX
    ช่วยแนะนำรุ่นและSpecด้วยครับ

จะซื้อ NOteBook ไรดีช่วยด้วยครับ

ในงบประมาณเท่าๆ กัน ประมาณ 45,000 บาท ระหว่าง Sony HP Asus Acer
    NoteBook ยี่ห้อไหนน่าเล่นกว่ากันครับ เอาแบบ Spec หน่อย สำหรับ AdobeAudition Proshow PS:CS NikCaptureNX
    ช่วยแนะนำรุ่นและSpecด้วยครับ :smellie_oops

Comment

BenQ S41 พิมพ์นิยม

Comment

HP dv2600 series, BenQ s41 Series, Acer 5920 gemstone Series, Sony ราคานี้ไม่ค่อยมีตัวน่าเล่นครับ แต่พกพาง่ายหน่อย, Asus มีหลายรุ่นจำไม่ค่อยได้ครับ ดูที่ CPU T7xxx เลขคี่ครับ

Comment

BenQ s41 คุ้มสุดคับนอนยัน

Comment

ต้องดูการใช้งานด้วยครับ ถ้าชอบจอ 15 นิ้ว ไม่ค่อยพกไปไหนมาไหนก็ 5920g
            ถ้าเอา 14นิ้ว ก็ S41-322 ครับ
            ถ้าไม่เน้นกราฟฟิคมาก แต่เน้นความเร็ว+แรง ก็ HP ก็ได้ครับ สวยดี เอาไว้โชว์ได้
            ถ้าเอาสวย เบา เท่ กัดฟันยก Sony ก็ได้ครับ

ผมดูจากงานคุณแล้ว ถ้าไม่เน้นเล่นเกมส์โหดๆ ผมว่าซื้อ HP ไว้พกก็โอเคนะ
            แต่ถ้าชอบ BenQ S41 ก็เป็นทางเลือกที่ดี
            ถ้าเงินเหลือก็ LCD ไว้ที่ห้องอีกตัวนึง เผื่อทำงานที่ห้องจะได้สะดวก
            เพราะงานด้านกราฟฟิค ผมว่าจอใหญ่ๆมันจะทำงานง่ายนะครับ

ps อย่าพยายามดูที่ความคุ้ม(ราคา)ครับ อยากให้มองที่การใช้งานมากกว่า คุ้มกับที่ได้ใช้มั้ย
            คุณอยากได้จักรยานยนต์ซักคัน แต่มีคนขายรถเมล์ให้คุณแพงกว่าอีกนิดนึง คุณจะเลือกอะไรล่ะ คุ้ม หรือการใช้งาน
            ps2 นานาจิตตังครับ อิอิ
            ps3 แต่กรณีของคุณนี้ s41-322 ก็น่าสนนะครับ
            Last edited by AwayG; 30 Sep 2007, 20:43:09.

Comment

Working...
            X