Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ภาพไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ภาพไม่ขึ้น

พอดีประมุลการ์ดจอมาได้อ่ะครับ เลยลองเสียบดู แต่ภาพไม่ขึ้นอะไรเลย

เลยถอดการ์ดจอออก เสียบจอที่ออนบอร์ด แต่ที่นี้มัันกลับใช้ไม่ได้เลย ภาพขึ้นมาลายๆๆ แตกครับ

ช่วยดวยครับอยากเล่นคอมต่ออ่ะครับ

ลองลงไดเวอร์ใหม่หรือยังครับ บางทีไดเวอร์เก่าอาจลบออกไม่หมดครับ

Comment

มันลงไม่ได้อ่ะครับ เพราะว่าเปิดไม่ิติดครับ

Comment

เปิดไม่ติดนี่คือ เข้าหน้า Bios ได้หรือเปล่าฮ่ะ

ถ้าเปิดแล้วขึ้นภาพก็ลองเข้าไป Safe Mode กด F8 ก่อนเข้าหน้าวินโดส์ฮ่ะ เข้าไปลบไดเวอร์การ์ดจอออกให้หมดก่อนครับ

Comment

เปิดแล้วมันจะขึ้นภาพเป็นเส้นสีต่างๆๆอ่ะครับ เข้าหน้า bios ไม่ได้ครับ

Comment

งานเข้าคับ..อิอิ

Comment

Originally posted by sc View Post
              งานเข้าคับ..อิอิ
              งานเข้ายังไงครับ งงบอกด้วยครับ

Comment

ช่วยด้วยครับ

Comment

มีประกันก็ส่งเครม

ไม่มีก็ งานเข้า

Comment

แล้วอะไรเสียอ่ะครับ

Comment

บอร์ดพังครับ

Comment

Working...
                      X