overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member xdark's Avatar

Default เสียงจิ๊ดจากบอร์ด Biostar TA790GXE 128M ใครเป็นบ้างแก้ไขยังไงดีครับ ปวดหูมากๆ

เสียงจิ๊ดจากบอร์ด Biostar TA790GXE 128M ใครเป็นบ้างแก้ไขยังไงดีครับ ปวดหูมากๆ
    น่ามาจากส่วนจ่ายไฟ ตอนดึงไฟน้อยๆ ดังบ้างไม่ดังบ้างพอดึงไฟเยอะๆ ดังตลอดเลยเช่นช่วงแปลงหนัง ทำไงดีครับ เคลมได้ใหม หรือเป็นเรื่องปกติของ biostar

OverclockZone Member mrxc's Avatar
    โคราช บุรีรัมย์ ขอนแก่น

ภาคจ่ายไฟของบอร์ดหรือของ PSU ครับถ้าเป็นของบอร์ดเคลมเลยครับ ถ้าเคลมไม่ได้เอากาวตราช้างหยอดที่โช๊คเลยครับ

OverclockZone Member R34's Avatar

มันดังเหมือนเสียงจิ้งหรีดป่าวครับ ถ้าใช่คงเป็นที่ตัว C มั้งครับ(C กระป๋อง)

แต่ถ้าไม่ใช่แสดงว่าผมมั่ว

OverclockZone Member Exsoldead's Avatar
    Lotus ลาดพร้าว กองปราบฯ

เหมือนไดร์เวอร์เสียงไม่สมบูรณ์ครับ ^^

OverclockZone Member xdark's Avatar

Quote Originally Posted by mrxc View Post
    ภาคจ่ายไฟของบอร์ดหรือของ PSU ครับถ้าเป็นของบอร์ดเคลมเลยครับ ถ้าเคลมไม่ได้เอากาวตราช้างหยอดที่โช๊คเลยครับ
    ภาคจ่ายไฟบอร์ดครับ

OverclockZone Member vader007's Avatar

เคลมโลด

จะเคลมได้ใหมนี่ มีวิธีแก้ใหมครับ

ใครรู้วิธีแก้บ้างครับ

Super Moderator tor_Za's Avatar

ผมว่ายี่ห้อไหนมันก็ดังทั้งนั้นแหละถ้าไปโอเวอร์คล๊อกหนักๆ ภาคจ่ายไฟหลายๆเฟสมันก็พอช่วยลดเสียงไปได้บ้าง

Crosshair IV Formula ที่ผมใช้กับเครื่องทำงาน เวลาอัดหนักๆแล้วซีพียูทำงานหนักๆหน่อยก็ดังอ่ะ

ตอนนี้เลยเปลี่ยนมาวิ่งสี่กิ๊กแทน แต่ก่อนวิ่งสี่จุดสี่รำคาญเวลานั่งทำงานเหมือนกัน

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    ผมว่ายี่ห้อไหนมันก็ดังทั้งนั้นแหละถ้าไปโอเวอร์คล๊อกหนักๆ ภาคจ่ายไฟหลายๆเฟสมันก็พอช่วยลดเสียงไปได้บ้าง

Crosshair IV Formula ที่ผมใช้กับเครื่องทำงาน เวลาอัดหนักๆแล้วซีพียูทำงานหนักๆหน่อยก็ดังอ่ะ

ตอนนี้เลยเปลี่ยนมาวิ่งสี่กิ๊กแทน แต่ก่อนวิ่งสี่จุดสี่รำคาญเวลานั่งทำงานเหมือนกัน
    ขอบคุณครับจะลองลด clock ดูครับแปลว่ามันเป็นธรรมดาของทุกบอร์ดหรอครับ เมื่อก่อนใช้ asus m2n32sli-delux มันไม่เป็น clock เหมือนกันทุกประการอุปกรณ์ก็เหมือนกัน

ลดคล็อกแล้วเสียงหายไปเป็นพักๆ ครับ ต้องทำไงอีกมันถึงไม่ดังเลย

Super Moderator

Biostar TA870+ ผมไม่เป็น คล็อก 1055T ที่ 4.00GHz 24 ชั่วโมง เปิดตอนกลางวันร้อนๆก็ไม่เป็น = =

OverclockZone Member birdkmutt's Avatar
    สุขสวัสดิ์38 บางประกอก ราษฎร์บูรณะ ก

สงสัยความถี่clock ไปเท่ากับความถี่ธรรมชาติของเฟสมันมั้ง หรือ ความถี่ของอุปกรณ์ไฟฟ้ามันไปเท่ากับความถี่ธรรมชาติของอุปกรณ์นั้นๆพอดีเลยเกิดเสียง

อย่าเชื่อมากนะผมมั่ว

OverclockZone Member kunayai's Avatar
    อุดรครับ kunayaii@hotmail.com

Quote Originally Posted by V-FrIeNd View Post
    Biostar TA870+ ผมไม่เป็น คล็อก 1055T ที่ 4.00GHz 24 ชั่วโมง เปิดตอนกลางวันร้อนๆก็ไม่เป็น = =
    รุ่นไหม่หน้าตามันดีขึ้นเยอะคุณภาพมันก็น่าจะดีขึ้น

Super Moderator

ประกันก็ดีด้วย(DCOM) เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย กระแสฟ้าผ่าลงแลน

Super Moderator tor_Za's Avatar

Quote Originally Posted by xdark View Post
    ขอบคุณครับจะลองลด clock ดูครับแปลว่ามันเป็นธรรมดาของทุกบอร์ดหรอครับ เมื่อก่อนใช้ asus m2n32sli-delux มันไม่เป็น clock เหมือนกันทุกประการอุปกรณ์ก็เหมือนกัน
    เอาคอย์ลขดลวดของบอร์ดตัวท๊อปกับบอร์ดกลางๆมาเทียบกันได้ไงนั้น

ไม่งั้นบอร์ดแพงๆผมคงไม่ซื้อหรอก ถ้ามันไม่มีอะไรดีมากกว่ากันนอกจากการโอเวอร์คล๊อก

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

เอาไปเคลมแล้วได้ผลไงจะมาบอกนะครับ

OverclockZone Member amcrew's Avatar

ของผมถ้าทดแรมไปบัส 667 มันจะดังอ่ะ ถ้าเล่นบัสอื่นไม่ดังเลย แปลกมะ

Quote Originally Posted by amcrew View Post
    ของผมถ้าทดแรมไปบัส 667 มันจะดังอ่ะ ถ้าเล่นบัสอื่นไม่ดังเลย แปลกมะ
    ผมว่าไม่แปลกบอร์ดมันคงคุณภาพไม่ดีนักผมว่านะ

OverclockZone Member tommy5600's Avatar

เอาไปเครมที่ DCOM ศูนย์บางนาเลยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks