overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: ใครที่นิยมถอดสาย USBของอุปกรณ์ประเภทแมโมรี่ โดยไม่รีมูฟก่อนมั่งครับ..

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

Default ใครที่นิยมถอดสาย USBของอุปกรณ์ประเภทแมโมรี่ โดยไม่รีมูฟก่อนมั่งครับ..

ผมอยากจะรู้ว่าจะมีแบบผมมากน้อยแค่ไหนนะครับ... ตะบันดึงกระชากออกมาเฉยๆ อย่างงั้น..

OverclockZone Member illusion_tx's Avatar

ผมคนนึงล่ะครับ โอนถ่ายข้อมูลเสร็จ ก็ชักแม่มันออกเลย

ไม่รีมงรีมูฟมันหรอก เสียเวลา

แฟลชไดร์ฟเจ๊งก็เคลม รับประกันตั้ง 5 ปี พอกันกะ HDD

ถ้าไม่มีเวลาเคลมก็ซื้อตัวใหม่ ถูกอย่างกะขี้

นึกถึงเมื่อ 2-3 ปีที่แล้ว 128mb ตัวละพันกว่า....โอ้วแม่เจ้า

Creative Muvo Slim 128MB ฟัง MP3 ได้ เทพป่ะล่ะ อ่ะโด่

OverclockZone Member Memorize's Avatar

อย่างน้อยก็มีผมคนนึงคร๊าบบ เวลารีบๆ

ปล. แต่ส่วนมากรีบตลอด

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

เหมือนกันครับ ถ่าย-โอน ข้อมูลเสร็จ ดึงออกเลย

พังก็ตังผม อิอิ

ความจริง
    Guest

Smile

ผมก้เหมือนกันครับ ถ้าปิดโปรแกรมหรือไฟล์จากflashdriveหมดแล้ว ก้ดึงเลย ใช้มา3-4ปีแล้วครับ ไม่เจ๊งเลย ไม่เคยremoveก่อนดึงด้วยครับ ข้อมูลก็ไม่เคยหาย

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

ผมอีกคน

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

แรกๆ ซื้อมาเค้าก็บอกให้ Removeก่อน ผมก็ทำจนเคยชินครับ ทำไงได้ตอนนั้นของแพงซื้ออัน 2000 ตอนนี้อัน 2K ของผม ขาย 150 ยังไม่มีใครเอาเลยครับ ช่างหัวมัน ชักเล่นๆ พังซื้อใหม่ /gg (ของใหม่ก็ไม่หวงและ)

แต่รู้สึก เคยได้ยินแค่ว่า ถ้าไม่ Remove อาจทำให้ข้อมูลเสียหายแค่นั้น ไม่ถึงกะพังอ่ะนะครับ (ไม่แน่ใจนะ)

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

Quote Originally Posted by illusion_tx View Post
    โอนถ่ายข้อมูลเสร็จ ก็ชักแม่มันออกเลย
    โหดจิงท่าน...สงสัยไม่ชอบแช่นานๆ

OverclockZone Member Taknaluck's Avatar

ใช้เสร็จก็ดึงออกมาเลยครับ

ทำแบบนี้มาตลอดไม่เคยเสียนะครับ

แต่เคยเจอรุ่นน้อง เสียบแล้วเสียเลย เพราะว่าต่อสายจาก หน้า Case ไปที่ M/B ผิดหน่ะครับ

OverclockZone Member b98se's Avatar

ไม่เคย remove เหมือนกัน ของของเรา เอาความสะดวกดีกว่า เจ้า kinston 1G(ซื้อตอนนั้น 3600 มั้ง) ของผมไม่เห้นว่ามันจะงอแงหรือเสียเลย
    ถ้าของชาวบ้านเอามาเสียบที่เครื่องเราก้ต้อง remove ให้เค้าสักหน่อยเกรงใจเจ้าของเค้า

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ก็อปเสร็จก็ดึงออกเลยครับ ไม่เห็นจะเจ๊งง่ายอย่างที่เข้าใจกันเลย กระชากkingtos 128MB มา4ปีแล้ว

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

ผมก็ถอดประจำ ไม่เคยกด remove หรอก ทำตั้งแต่ kingston 128MB ยัน SD2GB แล้ว ก็ยังปกติดี

OverclockZone Member chanforweb's Avatar

ผมใช้วิธีนี้อ่ะครับ แล้วก้อนิยมดึงออกเช่นกัน

OverclockZone Member sas001's Avatar

ก็ไดร์ a: มันไม่ต้องรีมูฟนิ พอมี usb ก็ดึงมันเลย (ก็คิดว่ามันเหมือนกัน) แต่รอให้ไฟมันหยุดกระพิบก่อน

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ผมรอไฟดับแล้วดึงออกเลย

เคยครั้งนึง เสียบไว้ ไม่ได้โอนข้อมูลแล้ว แต่ตอนดึงออก เจือกมีไฟสถานะสว่างขึ้นที่แฟลชไดร์ฟ แบบกระพริบอ่ะ แต่ห้ามมือไม่ทันแล้ว พอเสียบเข้าไปใหม่ เปิดเข้าไป มันขั้นว่าไดรืฟยังไม่ได้ฟอแมท ให้ฟอแมทกด yes/no เลย

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

remove ทุกครั้ง เพราะเราใส่ใจในรายละเอียด หุหุ

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

บางทีลืมก็ดึงออกเลยครับ

OverclockZone Member Gep's Avatar

Quote Originally Posted by dears View Post
    remove ทุกครั้ง เพราะเราใส่ใจในรายละเอียด หุหุ
    แรกๆผมก็เหมียนกัน พิถีพิถัน บรรจงรีมูฟ แม่ หมรึง เอร้ย รีมูฟแล้วข้อมูลหาย แสรดด ต่อจากนั้นมากระชากครับ
    กระชากกกกกกกกกกกก ไม่เคยมีงอแง กะว่าจะกระชากให้ไวรัสกระจายตายไปตามๆกัน
    แต่ไม่ยักกะได้ผลมันทนมือทนทีนพอๆกะ ตัวแฟลชไดรเลย

ปล*แต่อุปกรณ์คอมหลายอย่างมันต้องการความรุนแรงนะ เคยซื้อ CD-writer มากดถาดเข้าถาดออกอย่างละเมียดละไมทุกขั้นตอน 1 อาทิตย์ครับท่าน เครมมม ตัวที่2เอามาใช้เพื่อนบอก ทำไรของมรึงวะ แล้วมันก็พาใช้ความรุนแรง ทั้งผลักทั้งยัดทั้งดึง 4ปีแล้วครับทั่น write มาเป็น 1000แผ่น+ ยังใช้งานได้ดีอยู่เลย จะเอาวิธีเบิร์นแบบนี้ไปใช้ก็ไม่สงวนลิขสิทธิ์นะ เอิ๊กๆๆๆ
    Last edited by Gep; 30 Sep 2007 at 22:28:52.

OverclockZone Member คนมือใหม่'s Avatar

บางทีผมก็ดึงเลยเพราะมันไม่ยอมให้ รีมูฟ ข้อมูลก็หายเป็นบางครั้ง แต่เดียวนี้ดึงกันจน ช่อง Usbหลวมแล้ว

OverclockZone Member คิม's Avatar

ตอนที่บิลเกตสาธิตเกี่ยวกับ USB ไม่เห็นมันต้องมากดRemove อะไรเลย

ตอนเค้าเปิดตัว USB ก็บอกไว้แล้วว่าไม่ต้องทำอะไรมาก

ที่ต้องกด Remove เป็นอุปกรณ์ที่เราไปเซตให้มัน Max performance ก็เท่านั้นเอง
    คิดมากกันจริงๆ เพราะความไม่เข้าใจที่ถ่องแท้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks