Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้ทีบอร์ด Asrock AM2NF6G-VSTA ใส่การ์ดจอ Pci-express ทำไมมันวิ่งที่ x8 ไม่ x16

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้ทีบอร์ด Asrock AM2NF6G-VSTA ใส่การ์ดจอ Pci-express ทำไมมันวิ่งที่ x8 ไม่ x16

AM2NF6G-VSTA Pci-express มันซัพพอต x8 x16 ลองกับการ์ดจอ 2 ตัว ดู GPU-Z มันวิ่งที่ x8 ทั้งสองตัวเลย ทำให้มันวิ่งที่ x16 ได้มั้ยครับ หรือบอร์ดตัวนี้มันวิ่งได้แค่ x 8 แต่รองรับการ์ดจอที่วิ่ง x16 ได้

งง งง

ชิบ nForce405 มันจะวิ่งแค่ 8x ครับ ส่วนใส่ x16 ได้ ไม่มีปัญหา เพียงแต่มันจะวิ่งที่ 8x

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ชิบ nForce405 มันจะวิ่งแค่ 8x ครับ ส่วนใส่ x16 ได้ ไม่มีปัญหา เพียงแต่มันจะวิ่งที่ 8x
      ขอบคุณครับ ผมจะได้ไม่ต้องถอดเอายางลบขัด ส่วน x8 กับ x16 แสดงผลต่างกันมากมั้ยเวลาใช้งานด้าน 3D หรือเล่นเกมส์

Comment

Working...
      X