overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member classiclove's Avatar

Wink จะซื้อเป็นของขวัญวันเกิด ราคาไม่เกิน20k อ่ะครับ^^"

คือจะซื้อเป็นสิ่งเล็กๆน้อยๆนะครับ ให้กับแฟนนะ ก็Notebookนี่แหล่ะ
    ตั้งราคาไว้ไม่เกิน20,000นะครับ
    หลักๆ ก็ พิมพ์งานword excel ฟังเพลง ดูหนังทั้งจากแผ่น DVDและHi-def(โหลจากบิท)แบบไม่กระตุก แล้วก็เล่นเกมพวกซูม่า ยิงไข่ ไรเงี๊ยะ ^^ แล้วก็แบบประมาณว่า ทนๆทึกหน่อย เหมาะกับความซุ่มซ่ามของผู้หญิงไทยอ่ะ อิอิ^^ ... ลองค้นหาดูแล้ว แต่ก็ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่อ่ะคับ อิอิ

ขอบคุณทุกๆความเห็นนะคับ^0^

OverclockZone Member Heer_nut's Avatar

http://www.*****************/notebook...10M+500GB.html

ตัวนี้โลดสุกงบ

OverclockZone Member classiclove's Avatar

แล้วของDellเวิคป่าวอ่ะคับ?

OverclockZone Member Heer_nut's Avatar

Quote Originally Posted by classiclove View Post
    แล้วของDellเวิคป่าวอ่ะคับ?
    เวิกมากครับเเค่สเป็คสู้ไม่ได้เท่านั้นเอง ส่วนประกัน คุณภาพ เยี่ยมอยู่เเล้ว

OverclockZone Member ioio0488p's Avatar
    We love AMD,We love Liverpool = You'll Never Walk Alone

ลองตัวนี้ก็ได้นะครับ เพิ่มแรมอีก 2 g ผมว่าเงินเหลือเอาไว้ซื้อ Cool Pad อีกยังได้อยู่น๊า
    http://www.*****************/notebook...410+BLACK.html

แล้วรุ่นที่กล่าวมาจะเล่นหนังHi-defได้รึป่าวอ่ะครับ???

OverclockZone Member

เล่นได้ทั้ง 2 เครื่องครับ

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 13 Sep 2011 at 08:59:24.

อ่ะวันนี้ไปเดินที่ร้านมา เจอรุ่น DELL 4030(i3) กับ ASUS A42F-VX019D(i3) ดูราคาแล้วหมื่น8กว่าๆอ่ะครับ ไม่รู้ว่าสองตัวนี้Specผ่านที่ว่าอ่ะป่าวครับ ??? ...หลักๆ ก็ดูหนังHi-def เล่นเกม(ยิงไข่) พิมพ์งาน ไรเงี๊ยะ ... สอบถามผู้รู้อีกทีคับ ^0^" ปล. ลงวิน7ด้วยอ่ะ

สบายๆครับ

ตอนนี้ได้รายชื่อมาแล้วครับ อิอิ
    1.Asus A42F-VX019D
    spec: Core i3, 2.26Ghz., Intel GMA HD Graphics,Ram2GB.DDR3, HDD320GB.

2.Asus K42N-VX015D
    Spec: AMD V120,2.2GHz., ATI Radeon HD4200, Ram1GB.DDR3, HDD320GB

3.Dell Inspiron 4030
    spec: Core i3-370M, 2.4Ghz., ATI Mobility Radeon™ HD 5430 Graphics,Ram2GB.DDR3, HDD320GB.

4.Toshiba L640D
    spec: AMD Turion, 2.3Ghz., ATI Mobility Radeon™ HD 5145(Ext512VRAM), Ram2GB.DDR3, HDD320GB.

จะไปซื้อแล้วครับ ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ ตัวไหนเวิคที่สุดอ่ะครับ ซื้อมาดูหนังHi-def 1080pแล้วไม่กระตุก แล้วก็เล่นเกมนิดหน่อยอ่ะคับ
    ช่วยฟันธงกันให้หน่อยครับ งบไม่เกิน20,000 ถ้าถูกกว่านี้ก็แหล่มสุดๆ ^0^ ปล.ถ้ามีตัวอื่นแหล่มๆนอกจากนี้ก็ขอคำแนะนำด้วยนะคับ

ขอบคุณทุกๆความเห็นอีกครั้งนะค้าบบ ^^

OverclockZone Member i704P's Avatar
    ม.ศรีปทุม//ปากเกร็ด นนทบุรี

Toshiba ครับ

เดลครับซื้อสบายใจสุด มีปัญหาโทรตามช่างมาซ่อมถึงบ้าน

OverclockZone Member FoToMaKeR's Avatar

Fujitsu ตัวนี้ก็น่าสนดีนะ สเปคก็ใกล้ๆ กับรุ่นที่ จขกท. สนใจ ตัวนี้เด่นๆ ก็เรื่องจอ กับคีย์บอร์ดกันน้ำแหละ
    http://www.*****************/notebook...H520-P320.html
    อันนี้สีแดงแพงขึ้นอีกพัน แต่ไม่รู่ยังมีขายอยู่มั้ย
    http://www.*****************/notebook...ok+LH520-P320+[Limited+Edition].html

OverclockZone Member MIRAGE2000's Avatar

Quote Originally Posted by FoToMaKeR View Post
    Fujitsu ตัวนี้ก็น่าสนดีนะ สเปคก็ใกล้ๆ กับรุ่นที่ จขกท. สนใจ ตัวนี้เด่นๆ ก็เรื่องจอ กับคีย์บอร์ดกันน้ำแหละ
    http://www.*****************/notebook...H520-P320.html
    อันนี้สีแดงแพงขึ้นอีกพัน แต่ไม่รู่ยังมีขายอยู่มั้ย
    http://www.*****************/notebook...ok+LH520-P320+[Limited+Edition].html

น่าสนครับ ซื้อให้ผู้หญิงใช้ คงไม่ต้องการ สเป๊ค ที่ความรุนแรงมากนัก ส่วนมากผู้หญิง จะเน้นที่ความ สวยงาม โดเด่น หรูหรา มากกว่าครับ

ผมแนะนำ FUJITSU LH520-P320 ตัวสีแดงครับ

ตัวสีแดง จะราคาแพง กว่า สีดำ 1,000 บาท ครับ

Fujitsu ก็ขึ้นชื่อ เรื่องความทน ถึก เหมือนกันครับ

ตัวนี้ การ์ดจอแยก ครับ ถึงจะไม รุนแรง มาก แต่ ก็ดูหนัง HD และเล่นเกม 3D ได้ ครับ ปรับต่ำๆ เอา ส่วนเกม ยิงไข่ ชิวๆครับ

Word Excel Powerpoint มันโปรแกรม มาตรฐาน สำหรับเครื่องที่ลง Windows ได้อ่ะครับ ก็ต้องใช้ได้อยู่แล้ว

ถ้าจะซื้อให้ ผู้หญิง ผมเชียร์ Fujitsu ครับ

แง่ Fujitsu ต่างจังหวัดหายากจิงๆเลยอ่ะ -_-" ตอนนี้จ้องๆมองๆDELLกะAsus แล้วอ่าคับ เอาตัวไหนดีหว่า ??

OverclockZone Member MIRAGE2000's Avatar

ถ้าอยู่ต่างจังหวัด เอา DELL ก็ดีครับ ไม่ต้องดิ้นรน หาศูนย์ บริการ เพราะประกัน Onsite Service ซ่อมให้ถึงบ้านครับ

OverclockZone Member cq2cky's Avatar
    พานควาย,เสาวรีย์,1000ทิพ

งบต่ำกว่า 2 หมื่นมองข้าม msi กับ lenovo ไปได้เลย สเปคแรงประหยัดจริง

แต่วัสดุ ห่วยโครตๆๆ ลดต้นทุนเอามากๆ แถม design อย่างบ้านนอก

toshiba l640d ก็เล่นดี ครับ

Super Moderator

Fujitsu สวยครับ

อ่ะ ขอบคุณทุกความเห็นมากเลยครับ จากที่ได้คำแนะนำกันมา ตอนนี้ฟันธงไปแล้ว รับเครื่องวันจันทร์27-Sep-10 เลยล่ะคร้าบ แต่เด๋วจะมาบอกพร้อมทั้งReviewให้นิโหน่ยนะครับ แห่ะๆ^^ ว่าสุดท้ายซื้อรุ่นไหนไปอ่ะ อิอิ(มีให้ลุ้นด้วยแห่ะ -_-")
    ลองทายดูจิ (แต่ไม่มีรางวัลให้นะ เอิ๊กๆ) ^0^ i love OCZ.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks