overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: เดี๋ยวนี้ LCD ยี่ห้อไหนที่ View Angle ได้ 180 องศามั่งแล้วครับ

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

Default เดี๋ยวนี้ LCD ยี่ห้อไหนที่ View Angle ได้ 180 องศามั่งแล้วครับ

กะจะขายจอเก่าอยู่อ่ะครับ เหอๆ แล้วซื้อจอใหม่

ตอนซื้อมาแรกๆ ก็ไม่ได้คิดจะดูหนังอ่ะนะครับ แต่หลังๆนี้เริ่มดูหนังบ่อย ผมเห็นพวก โฆษณาจะเน้นพวก โฆษณาพวกค่า ms อ่ะครับ ส่วน view ang อยู่ราวๆ 160-170 ทั้งนั้น

อยากได้ 180 เดี๋ยวนี้มียังครับ ที่ว่า นอนดูได้ ตั้งติดเพดานแล้วนอนพื้นมองยังไม่เพี้ยนมันมีหรือป่าวครับ รุ่นไรเหรอรครับ (ซัก 19 นิ้ว up นะครับ)

OverclockZone Member Taknaluck's Avatar

ตอนนี้ที่เห็นมีเต็มที่ก็ 178 องศา ครับ

พวก Samsung ตัว Top ครับ

พวกที่ ลงท้าย รหัสด้วย ตัว P หรือตัว T ประมานี้อะครับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ถามหน่อยนะมุมที่180จะดูยังไง

Mac Addict User tassapon's Avatar

อย่าหาว่าผมกวนตีนนะ

180 องศา มันเป็นเส้นตรงครับ ถ้ามุมมอง 180 จะไปดูข้างจอ มันจะเห็นหน้าจอเหรอครับถามจริง มันก็เห็นแค่ข้างเต็มๆ

OverclockZone Member b98se's Avatar

Quote Originally Posted by หัวโบราณ View Post
    ถามหน่อยนะมุมที่180จะดูยังไง
    งงเหมือนกัน

OverclockZone Member

แนะนำ LCD TV ครับ 32 นิ้ว

เก็บจอเก่าไว้เล่นเนต จอใหม่ ดูหนัง ใหญ่เต็มตา ดุมุมไหนก็ไม่มืด

OverclockZone Member papababa's Avatar

180องศา ผมดู CRT ยังไม่เห็นเลยแต่ เมื่อก่อนเห็นนะเพราะมันเป็นจอนูนๆไม่แบนแบบเดี๋ยวนี้ มองข้างๆก็ยังเห็นจอภาพยื่นออกมา

OverclockZone Member Radioactive's Avatar

กลายเป็นกระทู้ลองเชาว์ไปซะแล้ว เหอๆๆ
    (แซวขำๆนะท่าน)

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

555+

ลืมไป (คือหมายถึงดูได้เหมือน CRT อ่ะนะ ของเก่า ชวนเพื่อนมานั่งดู มันนอนดูมันบอกดูไม่ได้เลย มืด)

180 ถึงทำได้ก็คงดูไม่ได้อ่ะนะคับ มันจะมองไปติดขอบจอ อิอิ ล้อเล่นอย่าซีเรียส

ตอนนี้เห็นสเปกของ dell เขียนไว้ว่า +- 179 ก็เท่ากับ 179 องศา ทั้งแนวตั้งแนวนอนเลยนะครับ

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

5555 เจอคำถามไปผมขำแทบตกเก้าอี้ครับ

จขกท. ไม่รู้จริงๆหรือถามกวนประสาทเนี่ย

180 องศา มองเห็นเต็มๆเลยครับ ขอบจอ เอิ้กๆๆๆ เจอกระทู้แบบนี้ก็คลายเครียดดีเหมือนกันนะเนี่ย

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

178 องศาถือว่าดีที่สุดแล้วละครับ

OverclockZone Member icey's Avatar

180 องศา มันจะดูยังไง ดูขอบมันอ๋อ............

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

55+

OverclockZone Member *Tonkaw*'s Avatar
    TonkawCorp Inc.

-*-

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=102292

ขอทราบรุ่นหน่อยนะครับ

ปล.ขอความกรุณาหน่อยเถอะครับ
    เมื่อวานผมตั้งใจมาตั้งกระทุ้ถามดีๆ แต่เพราะความไม่รู้หรือเข้าใจผิดไปมั่ง
    แต่แต่ละคนแทบจะไม่ได้ช่วยตอบปัญหา/คำถามให้ผมเลย

แล้วกลายมาเห็นผมเป็นตัวตลก ซึ่งแรกๆ ผมก็ไมได้ซีเรียสอะไรนะครับ
    แต่บอกตรงๆ พอวันนี้ตื่นมาดูอีกที อ่านแต่ละ Rep แล้วผมก็ยิ่งเครียด มีแต่คนจงใจเข้ามาซ้ำ มากกว่าจะเข้ามาตอบคำถามให้ผม ทั้งๆที่ผมก็บอกไปแล้วว่า ผมพิมผิด/เผลอปล่อยไก่ แล้วก็บอกไปแล้วว่าเจตนาจริงๆ ผมคือจะเอาจอที่มองได้ทุกมุมเหมือน CRT เพราะจะไว้นอนดูหนัง

ถ้าคน 2 คนผมไม่เครียดอ่ะครับ แต่เท่าที่จำได้ในกระทู้นั้น คนที่ตอบคำถามผมจริงๆๆ มี แค่ 2-3 คนเองมั้ง
    เป็นคุณลองคิดดูละกัน ถ้าเป็นคุณมาตั้งกระทู้ขอความช่วยเหลืออะไรซํกอย่าง แล้วเผลอไม่รู้หรือเผลอปล่อยไก่ไปนิดๆ แล้วแต่ละคนเหมือนเข้ามาซ้ำมาเวทนามันรู้สึกยังไง อย่างน้อย ถ้าคุณตอบคำถามผมแล้วจะบอกว่า เอ่อ ปล คุณพิมผิดนะ ปล 180 องศา ไม่มี นะ ผมไม่เครียดเลย แต่เนื้อหาเน้นๆ มันไม่ตอบคำถามผมเลย

ผมว่าไม่ต้องซีเรียสมากกับเรื่องมุมกรมองเห็นก็ได้ครับ โอกาสที่เราจะมองทำมุมสูงๆขนาดนั้นมันน้อยครับ

Viewsonic คะ

มากสิครับ - -ผมชอบเปิดหนังแล้วนอนดูประจำ (จอคอมอยู่บนโต๊ะ ส่วนที่นอน นอนพื้นอะครับ ชัดเจนเลย มืดสนิท - -)

vasag's Avatar

มึนเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks