Announcement

Collapse
No announcement yet.

เดี๋ยวนี้ LCD ยี่ห้อไหนที่ View Angle ได้ 180 องศามั่งแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เดี๋ยวนี้ LCD ยี่ห้อไหนที่ View Angle ได้ 180 องศามั่งแล้วครับ

กะจะขายจอเก่าอยู่อ่ะครับ เหอๆ แล้วซื้อจอใหม่

ตอนซื้อมาแรกๆ ก็ไม่ได้คิดจะดูหนังอ่ะนะครับ แต่หลังๆนี้เริ่มดูหนังบ่อย ผมเห็นพวก โฆษณาจะเน้นพวก โฆษณาพวกค่า ms อ่ะครับ ส่วน view ang อยู่ราวๆ 160-170 ทั้งนั้น

อยากได้ 180 เดี๋ยวนี้มียังครับ ที่ว่า นอนดูได้ ตั้งติดเพดานแล้วนอนพื้นมองยังไม่เพี้ยนมันมีหรือป่าวครับ รุ่นไรเหรอรครับ (ซัก 19 นิ้ว up นะครับ)

ตอนนี้ที่เห็นมีเต็มที่ก็ 178 องศา ครับ

พวก Samsung ตัว Top ครับ

พวกที่ ลงท้าย รหัสด้วย ตัว P หรือตัว T ประมานี้อะครับ

Comment

ถามหน่อยนะมุมที่180จะดูยังไง

Comment

อย่าหาว่าผมกวนตีนนะ

180 องศา มันเป็นเส้นตรงครับ ถ้ามุมมอง 180 จะไปดูข้างจอ มันจะเห็นหน้าจอเหรอครับถามจริง มันก็เห็นแค่ข้างเต็มๆ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
          ถามหน่อยนะมุมที่180จะดูยังไง
          งงเหมือนกัน

Comment

แนะนำ LCD TV ครับ 32 นิ้ว

เก็บจอเก่าไว้เล่นเนต จอใหม่ ดูหนัง ใหญ่เต็มตา ดุมุมไหนก็ไม่มืด

Comment

180องศา ผมดู CRT ยังไม่เห็นเลยแต่ เมื่อก่อนเห็นนะเพราะมันเป็นจอนูนๆไม่แบนแบบเดี๋ยวนี้ มองข้างๆก็ยังเห็นจอภาพยื่นออกมา

Comment

กลายเป็นกระทู้ลองเชาว์ไปซะแล้ว เหอๆๆ
                (แซวขำๆนะท่าน)

Comment

555+

ลืมไป (คือหมายถึงดูได้เหมือน CRT อ่ะนะ ของเก่า ชวนเพื่อนมานั่งดู มันนอนดูมันบอกดูไม่ได้เลย มืด)

Comment

180 ถึงทำได้ก็คงดูไม่ได้อ่ะนะคับ มันจะมองไปติดขอบจอ อิอิ ล้อเล่นอย่าซีเรียส

ตอนนี้เห็นสเปกของ dell เขียนไว้ว่า +- 179 ก็เท่ากับ 179 องศา ทั้งแนวตั้งแนวนอนเลยนะครับ

Comment

5555 เจอคำถามไปผมขำแทบตกเก้าอี้ครับ

จขกท. ไม่รู้จริงๆหรือถามกวนประสาทเนี่ย

180 องศา มองเห็นเต็มๆเลยครับ ขอบจอ เอิ้กๆๆๆ เจอกระทู้แบบนี้ก็คลายเครียดดีเหมือนกันนะเนี่ย

Comment

178 องศาถือว่าดีที่สุดแล้วละครับ

Comment

180 องศา มันจะดูยังไง ดูขอบมันอ๋อ............

Comment

55+

Comment

-*-

Comment

Working...
                              X