overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22
    OverclockZone Member ManiacMaew's Avatar

Default Int amp NPE มีใครลองยังครับ?

Int amp NPE มีใครลองยังครับ?
    เห็นพันกว่าบาทเอง อยากรู้เสียงเป็นไง
    ซื้อมาโมจะมันส์ มั้ยหว่า??

OverclockZone Member tiger X-fi's Avatar

Int ไม่ได้มองแต่เหล่พาวเวอร์ไว้อยู่ เห็น 4 พันกว่าๆ

OverclockZone Member rungrod's Avatar
    สะพานใหม่ กรุงเทพมหานคร สุไหกโก-ลก น

แอมป์ตุลาไม่ดีกว่าหรอ

OverclockZone Member fenderfree's Avatar

ผมมีตัวนึงเป็นชุดคิดแต่ราคารวมกล่องหม้อแปลง ประมาณ 4000 บาท เสียงก็โอเคนะครับ วงจรเลียนแบบ แม็กเน็ต

OverclockZone Member โชติก's Avatar

ต้องลองดู พันกว่าบาทถือซะว่าเป็นค่าบูชาครู

OverclockZone Member fist007's Avatar

NPE มันของเด็กทำ อย่าเล่นเลย ไม่เรียนแบบ ก็ของจีน

OverclockZone Member fenderfree's Avatar

ผมว่า NPE รุ่นสูงๆก็ใช้ได้นะแต่แพง พวกเครื่องเสียง PA ถ้าซีรี่สูงๆ นี่ยอบรับเลย แต่แพงโครต ดีกว่าของจีนแน่นอน

OverclockZone Member fist007's Avatar

Quote Originally Posted by fenderfree View Post
    ผมว่า NPE รุ่นสูงๆก็ใช้ได้นะแต่แพง พวกเครื่องเสียง PA ถ้าซีรี่สูงๆ นี่ยอบรับเลย แต่แพงโครต ดีกว่าของจีนแน่นอน
    รูปแทนตัวของท่าน จาก LAB NPE เปล่า

OverclockZone Member tanakaro's Avatar
    อยู่ที่กายและใจ ในปัจจุบัน

จริงของหรูๆ ผลิตจากจีนก็มีเยอะนะ อย่าไปเหมารวมว่าห่วยดิ

ไม่ใช่หรอกครับ YAMAHA M7CL น่ะครับ ข้างๆบ้านเรา(ลาว/พม่า/เวียดนาม)ถ้าเป็นเครื่องเสียง PA เค้าจะชอบยี่ห้อที่เขียนว่า made in thailand

OverclockZone Member ManiacMaew's Avatar

ชักจะออกทะเล

ว่าแต่แอมป์ตุลานี้มันขายแถวที่ไหนเหรอครับ ผมยังเดินบ้านหม้อไม่ทั่วสักที โซนไหนมันขายแอมป์บ้านบ้าง
    เห็นแต่แอมป์รถยนต์เป็นส่วนใหญ่

OverclockZone Member tanakaro's Avatar
    อยู่ที่กายและใจ ในปัจจุบัน

แอมป์บ้านลองเดินดูตามร้านที่ริมถนนใหญ่ ครับเพียบเลย ในซอยตรงข้ามดิโอลด์มีแต่แอมป์รถ

OverclockZone Member qubely's Avatar

รุ่นไหนอะ พันกว่าบาท

เห็นก็ราว 4-9 พัน นะ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

Quote Originally Posted by qubely View Post
    รุ่นไหนอะ พันกว่าบาท

เห็นก็ราว 4-9 พัน นะ
    ไปมาเมื่อวาน เห็นเป็นแบบคิทเซท เป็นกล่องๆที่ Npe super

เคยซื้อแต่ Future Kit แบบ 50watt. มาเล่น เสียงก็ไม่เลวเลยทีเดียว

OverclockZone Member milestone's Avatar

ตัวพันกว่าบาทมันคือ Gainclone แบบลงปริ้นต์ ผมว่ามันควรจะดีในระดับหนึ่งเลยนะ

Quote Originally Posted by tanakaro View Post
    จริงของหรูๆ ผลิตจากจีนก็มีเยอะนะ อย่าไปเหมารวมว่าห่วยดิ
    อ้อ ผมไม่ได้ว่าจีนมันห่วยครับ ผมว่า NPE เค้าชอบเลียนแบบ และก็ขายของจีนโดยเอาของจีนมาตีตรา ที่พูดได้ไม่ใช่ว่ามั่วๆครับ เพราะผมเคย......R&D ของ NPE มาก่อน (ไม่ขอพูดดีกว่า)
    Last edited by fist007; 21 Sep 2010 at 16:57:25.

Quote Originally Posted by Zepherous View Post
    ไปมาเมื่อวาน เห็นเป็นแบบคิทเซท เป็นกล่องๆที่ Npe super

เคยซื้อแต่ Future Kit แบบ 50watt. มาเล่น เสียงก็ไม่เลวเลยทีเดียว
    ชุดคิดทุกชิ้นมาจาก.....(ไม่อยากพูดอีกแหละ) เอาเป็นว่าซื้อมาเล่นได้ ศึกษาได้ ลองฟังได้ แต่ผมว่าของแบบนั้นท่านก็ทำเองได้ ......

OverclockZone Member qubely's Avatar

Quote Originally Posted by fist007 View Post
    ชุดคิดทุกชิ้นมาจาก.....(ไม่อยากพูดอีกแหละ) เอาเป็นว่าซื้อมาเล่นได้ ศึกษาได้ ลองฟังได้ แต่ผมว่าของแบบนั้นท่านก็ทำเองได้ ......
    แล้วถ้า สัก พันกว่าบาท ท่านแนะนำอะไรครับ เอายี่ห้อจีนก็ได้ ซื้อแถวๆไหน
    แบบไม่ใช่ kit ก็ได้ครับ

ผมก็คิดว่าถ้ามีความรู้หน่อยก็หาทำเองดีกว่า แต่ถ้ากลัวจะทำไม่สำเร็จ ก็ใช้ชุดคิดก็ได้ครับมันสะดวกดีมีคู่มือละเอียดยิบ ท่าน จขกท. แอมป์ที่ท่านพูดถึงนี่หมายถึง ชุดคิดหรือ เป็นแบบไหนหรอครับ

จำไม่ได้แหล่ะ เห็นผ่านๆ มันมีขาย ตัวไหนเป็นตัวผมเริ่มงงเองแล้วล่ะ

จริงๆ ชุดคิต ไม่สิ เกือบเรียกว่าคิต ก็ได้ พวก ขายแผ่น PCBที่ออกแบบไว้แล้วหรือพวกPcbตัวโคลน +อะไหล่ นี้ร้านชายก็มีมั้ง
    น่าจะได้อะไหล่ดีกว่าnpeอีก แต่ราคาก็ = ="

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks