overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25
    bans2000's Avatar
    บางกรวย+สะพานพระราม5

Exclamation ประเมิน เรตติ้ง ประกัน Dcom โดยอาสัย เคสของผม Asus GTX 480 (^ᵜ^)

ให้เครดิต Dcom หน่อยครับ ของมาไวกว่าที่แจ้งมาซะอีกครับพี่น้อง

ของมาวันนี้ Dcom พันทิพย์ ประตูน้ำ ราวๆ 18:00 น.เค้าโทรมาบอกว่าของมาแล้ว เข้ามารับได้เลย ผมไปทันที ทันเวลาก่อนร้าน ปิด 18:20 น.อิอิ

เปิดเช็ค ของใหม่ครับ
    มาพร้อมกล่องใหม่ ขาดอุปกรณ์ ไม่มีกล่องนอก สวยงาม กลิ่นพาสติก ยังหอมอยุ่ ไม่มีกลิ่นของแฝงวงจรที่โดนความร้อนเลย

.......................................

ประเมิน เรตติ้ง ประกัน Dcom โดยอาสัย เคสของผม Asus GTX 480 (^ᵜ^)

คงพอจะรู้แล้วว่าของผมมันวิ้ง แค่ x8 ซึ่งการ์ดปกติ รุ่นใหม่จะวิ้งที่ x16

หากนับเวลาแล้ว

เอาของเข้าไป Dcom พันทิพย์ประตูน้ำ วันที่ 18/09/2010 (วันเสาร์)ฝนตกหนัก - -*

แล้วโทรไปปรึกษา ฝ่าย VGA Dcom บริการ 24ชม.(ซึ่งจริงๆมีแยกเป็น เมนบอร์ด แรม CPU เค้าบริการ 24 ชม.) ในด้านปรึกษาถึงปัญหาทั่วๆไปด้วย เพื่อปรึกษาปัญหาของเคสผม เค้าก็บอกว่าจะเช็คให้เร็วที่สุด

วันนี้วันที่ 20/09/2010 เค้าโทรมาบอกว่าเจอปัญหาตามที่แจ้งไว้แล้ว แล้วเค้าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ตัวใหม่ในที่นี้คือตัวที่ทาง asus ให้ทาง dcom มาเป็นตัวเครม ซึ่งตัวนี้ คนที่โทรมาบอกผมว่า เป็นตัวแกะกล่อง (กล่องธรรมดาไม่ใช้กล่องขาย) ไม่ผ่านการซ่อมมาก่อน และจะส่งมาพันทิพย์ประตูน้ำวันพรุ้งนี้

ผมสามารถไปรับไปรับของใหม่ได้ วันที่ 21/09/2010 (วันอังคาร) ช่าวงบ่ายๆถึงเย็น

สำหรับผม ให้ 4 ดาว ครับ (^ᵜ^)

แต่ synnex ยังอยุ่ในใจผม 5 ดาวตลอดกาล เพราะสามารถเปลี่ยตัวใหม่ได้เลย (^ᵜ^)
    Last edited by bans2000; 20 Sep 2010 at 19:53:22.

OverclockZone Member vibe's Avatar

แจ่มครับ

...รอดูกันต่อไป เช็คของดีๆนะครับ แหะ แหะ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

ยืนใว้อาลัย 1 นาที
    เฮ้ยยย ไม่ใช่ อิอิ ยินดีด้วย ^^

OverclockZone Member Yokboa's Avatar
    อยู่หลายที่ ทักมาก่อนครับ

ของท่านก็โอเค บอกแล้วเครมของเ้าไหนก็ช่างเด๋วนี้ใช้ดวง
    ส่วนตัวผมว่า HwH 5 ดาวในใจผม อิอิ

ประเมินของผมบ้างครับ D-COM
    สำหรับผม ให้นิ้วกลางครับ

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

เช็คของให้เรียบร้อยก่อน แล้วค่อยกลับมาให้ดาว ก็ยังทันคับ ^^"

Quote Originally Posted by charif View Post
    เช็คของให้เรียบร้อยก่อน แล้วค่อยกลับมาให้ดาว ก็ยังทันคับ ^^"
    แล้วจะเข็ค ยังไงอะครับ

หมายถึงไปหาที่ ลองเสียบ หรือดู ว่ามีร่องรอย อะไรหรือป่าวประมาณนั้นไหม

แต่เค้าบอกว่า บอร์ด สีส้ม เหมือนที่ท่าน เต่า บอกว่ามันดีกว่าด้วย จากที่โทรคุยนะครับ

OverclockZone Member charif's Avatar

Quote Originally Posted by bans2000 View Post
    แล้วจะเข็ค ยังไงอะครับ

หมายถึงไปหาที่ ลองเสียบ หรือดู ว่ามีร่องรอย อะไรหรือป่าวประมาณนั้นไหม

แต่เค้าบอกว่า บอร์ด สีส้ม เหมือนที่ท่าน เต่า บอกว่ามันดีกว่าด้วย จากที่โทรคุยนะครับ
    ตรวจเช็คภายนอกว่า มันใหม่จริงๆ เอาแบบว่าให้ได้กลิ่นใหม่ๆเรยอะ ^^

OverclockZone Member Stalin's Avatar

ทำไมผมซื้อMB จาก TK ไป7วัน เอาไปเปลี่ยน synnex ได้ของซ่อมมาอ่ะ เคืองมาก

OverclockZone Member m_e_n_g's Avatar
    เมืองเพชรฯ & บางนา

ได้เร็วดีจิงๆ บอร์ดผมไม่รู้จะได้เมื่อไหร่เนี๊ยะ ของไม่มีรอยาววววว อิอิ

เดี๋ยวว่างๆจะเข้าไปเอา The matrix นะ อิอิ

OverclockZone Member IBM User's Avatar

สงครามยังไม่จบ อย่าเพิ่งนับศพทหาร
    รอได้ของก่อน แล้วค่อยให้คะแนนก็ยังไม่สายครับ

Quote Originally Posted by m_e_n_g View Post
    ได้เร็วดีจิงๆ บอร์ดผมไม่รู้จะได้เมื่อไหร่เนี๊ยะ ของไม่มีรอยาววววว อิอิ

เดี๋ยวว่างๆจะเข้าไปเอา The matrix นะ อิอิ

ว่างเมื่อไหรก็แวะมาได้ครับผม

OverclockZone Member cipherrank's Avatar
    บางแสน ศรีชา แหลมบัง

ยังไม่เคยเคลมของ dcom แฮะ

เคยอยู่แค่ com7 hwh ARC

ให้ 5 5 4 ตามลำดับ

ARC ที่ได้ 4 ดาว เพราะ 0 อยู่ไกล ถ้าใกล้ ผมก็ให้ 5 เหมือนกัน

ต่างกรรมต่างวาระ อิอิ

OverclockZone Member NorthEastern Man's Avatar
    มรกตนคร เทือกพระศิวะ

hwh มาที่ 1 ครับ synnex ไปอยู่ตามชายแดนได้เลยไม่ปลื้ม...เทพไร้วิมาน

กลับมารายงาน ข่าวด่วน

ของได้ วันนี้ครับพี่ น้อง

ของใหม่ มีกล่องมาครอบ ขาดกล่องนอกเท่านั้นเอง

กล่นพลาสติก ห๊อม หอม

ขอบ แฝงของการ์ด เป็น สีส้มครับ คืนชีพซะที
    Last edited by bans2000; 20 Sep 2010 at 20:01:51.

OverclockZone Member nic123sos's Avatar

ของผม 2 วันนึกว่าจะหลายสัปดาได้ได้ของใหม่อีกส่งถึงที่รับถึงที่ ยืนงง ไม่รู้ทำไมคนถึงไม่ชอบดีคอม

OverclockZone Member Yokboa's Avatar
    อยู่หลายที่ ทักมาก่อนครับ

เอ้าให้เครดิตกันไปครั้งนี้

แต่เครมบอร์ด MSI 20 วัน ไม่ได้อะไร โทรไปจี้ โทรไปด่า โทรไปเปลี่ยนขอเสนอ โทรไปขู่ ก็แล้ว
    สุดท้าย ซ่อมไม่ได้ ไม่มีของเปลี่ยน ขอคืนเงิน
    แต่คืนไม่เต็มจำนวน บอกของเรามันเป็นรุ่นที่ไม่ทำตลาดแล้ว (แล้วมรึงขายให้กูมาได้ไงว่ะ)

เคสนี้เอาไป 5 ดาวก่อน

เคสอื่นคงเหลือครึ่งดาว ^^"

Quote Originally Posted by charif View Post
    เคสนี้เอาไป 5 ดาวก่อน

เคสอื่นคงเหลือครึ่งดาว ^^"
    อาจจะเพราะ โชค ช่วย

Quote Originally Posted by bans2000 View Post
    อาจจะเพราะ โชค ช่วย
    รักษาเนื้อรักษาตัวดีๆนะครับ....เสียงวดนี้จะเสียดายของใหม่หอมๆ เพราะงวดน่าอาจจะได้ตัวเก่าที่เอาไปเครมกลับมาแทน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks