Announcement

Collapse
No announcement yet.

X6 1055 องศาเดิมๆ อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X6 1055 องศาเดิมๆ อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

X6 1055 องศาเดิมๆ อยู่ที่เท่าไหร่ครับ ช่วยตอบทีคร้าบ

ประมาณ 30-35 องศาครับ (ห้องพัดลม)

Comment

เย้ย ของผม พัดลมเดิม ห้องพัดลมทำไมมันไป 49 เลย ละ M4A785TD V-EVO + X6 1055 พัดลมเดิม

Comment

Originally posted by kickmeekub View Post
        เย้ย ของผม พัดลมเดิม ห้องพัดลมทำไมมันไป 49 เลย ละ M4A785TD V-EVO + X6 1055 พัดลมเดิม
        ลองลดไฟ เป็น 1.25 ดูครับ พวกGi/Asus ไฟเดิมๆ มันอัดมาให้ 1.35-1.475 เลยครับ ... สงสัยกลัวไฟไม่พอ...กำ...

Comment

ต้องดูไฟด้วย นะ 785TD ผม Auto มา 1.37

ลดใหม่ 1.2 เย็นขึ้นเยอะ

Comment

ขอบคุณหลายๆ เลยครับ เดี๋ยวลองดูก่อน

Comment

ช่องไหนบ้างครับรบกวนอีกที
              Cpu over vol
              VDDNB vol
              Cpu VDDA vol

ต้องปรับช่องไหนครับ

Comment

งึกๆ งักๆ ไม่หาย ห้องพัดลม ยัง 47-55 อยู่ดี หรือว่าบ้านผมมันร้อน แต่เอาไปใส่เจ้า 890GX Extream3 ไม่ร้อนแหะ

Comment

แอร์ 25 องศา

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                    แอร์ 25 องศา

เย็นได้ใจครับพี่วี

Comment

แสดงว่า เจ้า V-Evo ของผมมันผิดปรกติ สิเนี้ยะ เพราะ เอาไปใส่ 890Gx Extream3 มันก็ 30นิดๆเองครับ

Comment

X6 1055 ของผมเดิมๆเปิดทิ้งไว้อยู่ที่26-28 ถ้าทำงานหนักหน่อยวิ่งไม่ถึง40นะครับ ซิ้งเดิมนะครับห้องธรรมดาเลยไม่ได้ติดแอร์แต่เปิดฝาเคลสข้างหนึ่งนะถ้าปิดขึ้นไม่เกิน2องศาอะครับ

Comment

ลดไฟ vcore ดูครับ asus ชอบให้ไฟมาเยอะ -.-

Comment

Originally posted by ittipatakk View Post
                            ลดไฟ vcore ดูครับ asus ชอบให้ไฟมาเยอะ -.-
                            ลองลดแล้วไม่หายครับ

ของผมเป็นวีคนี้ครับ CCBBE CB 1021BPMW ไม่รู้เป็นวีคที่ร้อนโดยปรกติหรือเปล่า

Comment

สงสัยงานนี้ มีเคลม อีกแว้ว COM7 สะด้วย

Comment

Working...
                              X