Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะส่ง mms ใน Iphone3gs ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะส่ง mms ใน Iphone3gs ยังไงครับ

จะส่ง mms ใน Iphone3gs ได้ยังไงอ่ะ
    ผมลองทำตามวิธีนี้อ่ะครับ
    Settings> General> Network> Cellular Data Network

APN = multimedia
    Username =
    Password =
    MMSC = mms.mobilelife.co.th
    Proxy : 203.170.229.34:8080

รีบูทแล้วปรากฎว่ามีรูปกล้องขึ้นแล้วครับ แต่พอจะส่งมันขึ้นเครื่องหมายตกใจ บอกว่าไม่สามารถส่งได้
    เป็นเพราะว่าผมโทรไประงับบริการ EDGE หรือเปล่าครับ แล้วงี้มันมีวิธีการส่งแบบอื่นไหมครับ
    เครืองผมversion 4.0.1ครับ

รอผู้รู้...นะครับ

Comment

แต่ก่อนก็เป็นเหมือนกันคะ ให้ reset network ก่อนคะ พอreset เสร็จก็จะส่งได้ตามปรกติ แต่เมื่อส่งเรียบร้อยแล้วอย่าลืมตั้งค่า Aisnodata นะคะ edge จะได้ไม่วิ่ง

Comment

Originally posted by rasmalai View Post
        แต่ก่อนก็เป็นเหมือนกันคะ ให้ reset network ก่อนคะ พอreset เสร็จก็จะส่งได้ตามปรกติ แต่เมื่อส่งเรียบร้อยแล้วอย่าลืมตั้งค่า Aisnodata นะคะ edge จะได้ไม่วิ่ง
        edge จะได้ไม่วิ่งนี่หมายความว่าผมต้องเปิดบริการ edge ใช่ไหมครับ

Comment

Working...
        X