Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ PSU Seasonic X Series 650w Gold หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ PSU Seasonic X Series 650w Gold หน่อยครับ

ผมซื้อมาแล้วครับ วันแรก พอเปิดเครื่อง ปรากฏว่า ทุกครั้งที่กดปุ่มเปิดเครื่องจะมีเสี้ยงดัง "ติ้ก" เบาๆที่ PSU

มันมีปัญหาไหมครับ หรือว่าเปนปกติของมันครับ ขอบคุณมากครับ

ไม่อยากไปเคลมเร้ย อุตส่านั่งจัดสายอย่างยากลำบาก ^_^

ไม่มีใครเปนแบบผมเรยหรอ - -

มันจะมีปัญหาในอนาคตไหมนี่

Comment

เค้าใจว่าเป็นเสียงพัดลมหมุนตอนเปิดเครื่อง แล้วก็จะหยุด

น่าจะทำไว้ให้รู้ว่าพัดลมยังทำงานอยู่

เพราะหากอุณหภูมิของ PSU ไม่ถึงจุดที่กำหนดไว้ ให้ตายมันก็ไม่หมุน

รุ่นนี้ เหมาะสำหรับคนต้องการความเงียบสนิท

Comment

insomniac ใช้รุ่นนี้อยู่เหรอครับ แล้วตอนเปิดเครื่องมีเสียงติ้ก แบบผมไหมครับ

Comment

ผมใช้ 750 gold ไม่มีเสียงนะครับ พัดลมก็ไม่หมุน แต่ก็เปิดทั้งวัน ไม่มีปัญหา เข้าใจว่าคงเป็นอย่างที่ท่าน insomniac ว่ามาครับ เพราะเคยอ่าน รีวิวครับ

Comment

ขอบคุณครับ ขออย่าให้มันมีปัญหาเร้ย - -

Comment

ไม่น่ามีปัญหาครับ ไม่ต้องกังวล

Comment

Originally posted by zaeki123 View Post
                insomniac ใช้รุ่นนี้อยู่เหรอครับ แล้วตอนเปิดเครื่องมีเสียงติ้ก แบบผมไหมครับ
                ไม่ได้ใช้ครับ แต่เคยอ่านเจอตามเว็บเมืองนอกว่าพัดลมจะหมุนตอนเปิดแล้วหยุดหมุน

ผมเลยไม่แน่ใจว่าของท่านใช่เสียงพัดลมที่หมุนตอนเปิดหรือเปล่า ลองเช็คดูนะครับ

ยังไงรอท่านที่ใช้จริงๆ มาตอบอีกทีดีกว่าครับ

แต่ถ้าท่านไม่สบายใจ ผมว่า claim ไปเลยดีกว่าครับ เพราะมันยังอยู่ในประกัน ^^

Comment

เคลมหรอ อิอิ อุตส่านั่งจัดสายอยู่ตั้งนาน จะให้ถอดไป เจไอบีอีก - - รอดูอาการไปอีกหน่อยดีกว่า

Comment

แล้วเวลาใช้ มันอาการอะไรมั้ย ถ้าไม่มี ไม่ต้องห่วงครับ

Comment

ไม่มีเรยครับ มีแต่ usb เน่าครับ วันนี้พอเปลี่ยน psu แล้วช่องเสียบ usb เน่าหมดเรย แต่เสียบเม้า คีบอด ใช้ได้ปกตินะ พอเสียบแฟลชไดร หรืออะไรก็ตามที่เปนหัวเสียบ usb เน่าหมดเรย ใช้ไม่ได้เรยครับ งงมาก

Comment

ของผมเป็นเสียงไฟตัดตอนปิดเครื่อง

Comment

รุแล้วครับ ที่usbเน่า เปนเพราะความสะเพร่าผมเอง พอดี usb ผมตะหากที่เสีย เสีย2อันเรย พอเอา usb คนอื่มาลอง ปรากฏว่าใช้ได้หมด 555+

Comment

Originally posted by zaeki123 View Post
                            รุแล้วครับ ที่usbเน่า เปนเพราะความสะเพร่าผมเอง พอดี usb ผมตะหากที่เสีย เสีย2อันเรย พอเอา usb คนอื่มาลอง ปรากฏว่าใช้ได้หมด 555+
                            รู้ตัวก็ดีแล้วครับ...อิอิ

Comment

Working...
                            X