Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDR2 ของ NVdia ตอนนี้ตัวไหนแรงที่สุด วานบอก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DDR2 ของ NVdia ตอนนี้ตัวไหนแรงที่สุด วานบอก

ยี่ห้อ รุ่น เมม ราคา
    ถ้ามีจ่ายไฟแยกวานบอก
    แต่ถ้า ของแดง มีแรงกว่า วานบอก

MANLI GeForce 9600GT 512MB DDR2 128bit 2465บ.

Comment

Originally posted by vibe View Post
      MANLI GeForce 9600GT 512MB DDR2 128bit 2465บ.

Comment

ว่าแต่ทำไมต้อง DDR2 ด้วยอะคับ หรือว่ากลัวว่าการ์ดจอที่เป็นแรม DDR3 DDR4 DDR5 จะใส่กับคอมที่เป็นแรม DDR2 ไม่ได้หรือปล่าวคับ ถ้าจะเลือกเอา เอาDDR3 ขึ้นไปดีกว่าคับ แรงกว่ากันขึ้นอีก

Comment

ก็ M/B แรม DDr2 นะครับ (ที่แนะนำไม่เห้นมีขาย JIB )

Comment

ไม่เกี่ยวครับ คุณใช้ได้ยัน GDDR5

Comment

แรมบอร์ดกับการ์ดจอไม่เกี่ยวกันนะครับ ใช้ได้หมดครับ แค่ให้สล๊อตเหมือนกันพอครับ

Comment

Originally posted by dracura88 View Post
                ก็ M/B แรม DDr2 นะครับ (ที่แนะนำไม่เห้นมีขาย JIB )
                มันไม่เกื่ยวแรม m/b ก็อีกอย่างแรมการ์ดจอก็อีกอย่าง

Comment

อ้าวหรอครับ P5kpl-am ---DDR3 DDR5 ได้หมดหรอครับ

Comment

ได้หมดครับ และอีกอย่างที่ต้องดูคือ PSU ครับว่าพอแค่ตัวใหน

Comment

แล้วถ้า แรม DDR2 bus800(1066 OC)
                      เราต้องไปดูที่ VGA ไหมครับว่า MEM clock ห้ามเกินBUS ของแรม
                      หรือว่าไม่เกี่ยวหว่า

Comment

Originally posted by dracura88 View Post
                        แล้วถ้า แรม DDR2 bus800(1066 OC)
                        เราต้องไปดูที่ VGA ไหมครับว่า MEM clock ห้ามเกินBUS ของแรม
                        หรือว่าไม่เกี่ยวหว่า
                        อย่าสับสนครับ ไม่รู้อะไรถามกันได้เลยครับ เพื่อนๆพร้อมให้ความช่วยเหลือ

ตอนนี้บอกมาเลยว่า CPU Mainboard PSU ท่านตัวไหน และมีงบเท่าไหร่

เพื่อนๆ เราจะจัดให้ครับ (RAM บน Mainboard ใช้ร่วมกับ CPU ไม่ยุ่งกับ การ์ดจอ)
                        Last edited by joecth2003; 20 Sep 2010, 22:19:32.

Comment

โอ้วความร้ใหม่
                          500Wติดเคส+4000 ฿
                          จัดหน่อยครับ แดง เขียว ว่ามา

Comment

Originally posted by joecth2003 View Post
                            อย่าสับสนครับ ไม่รู้อะไรถามกันได้เลยครับ เพื่อนๆพร้อมให้ความช่วยเหลือ

ตอนนี้บอกมาเลยว่า CPU Mainboard PSU ท่านตัวไหน และมีงบเท่าไหร่

เพื่อนๆ เราจะจัดให้ครับ (RAM บน Mainboard ใช้ร่วมกับ CPU ไม่ยุ่งกับ การ์ดจอ)
                            ต้องอย่างนี้ซิ สโลแกนเราชาว OCZ ^^

Comment

HIS HD5670 1GB D5 3790บ.

หรือ

HIS HD4850 512MB iCooler D3 3400บ.+Raidmax 530W 1500บ. รวม 4900บ.

Comment

Working...
                              X