overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 59
    OverclockZone Member

Default 80+ GOLD มันดียังงี้นี่เอง

หลังจากที่เปลี่ยน PSU Seasonic X-series 650w 80+ gold รุสึกได้เลยว่าเล่นเกมได้ดีขึ้น ไม่ค่อยแลคเรย โปรแกรม pcsx 2 รันได้ดีขึ้น อาการแลคน้อยลงใช้ได้ และโอเว่อคลอกได้สูงขึ้น แถมประหยัดไฟ ลดโลกร้อน เสียงเงียบด้วย

เทียบกับมะก่อนใช้ Gview Gold max 550w ตอนเล่นครายซิส พอโหลด100% มันต้องรอโหลดอีก ยังไม่ค่อยลงตัว โปรแกรม pcsx 2 เล่นไปยังแลคอยู่เยอะ และโอเว่อคลอกได้น้อย และที่แน่ๆคือ ไฟไม่นิ่งชัวๆ 550w โหลดเตมๆคงไม่ถึง450 มั้ง - -

คงเปนแนวทางในการเลือกซื้อ PSU ให้เพื่อนๆหน้าไหม่นะคับ แนะนำ ตัวนี้ครับ แรงจิงๆ

OverclockZone Member ITSCI's Avatar
    ณ ในเครือจักรภพนครราชสีมา

มันก็แน่ล่ะ

Seasonic VS Gview

OverclockZone Member vibe's Avatar

ของเทพๆ

OverclockZone Member m10621's Avatar
    หลังวัดชัยมงคล แพร่

มวยคนละรุ่น คนละค่ายครับ

OverclockZone Member tao2009's Avatar
    Saraburi,Thailand

power เพียงพอและนิ่ง computer ก็ไม่โมโหหิว ไม่งอแงด้วยเลยทำงานดีไม่อู้...555

OverclockZone Member zbankz's Avatar

ไฟนิ่งมีชัยไปกว่าครึ่ง

ยี่ห้อไหนก็ได้ที่ 80+ ผมก็โอละ เพราะไม่ได้ oc ถ้า oc ก็เน้นยี่ห้อหน่อย

ของผม 680w 80+ ของเพื่อนอะไรก็ไม่รู้ 750w สเปคเดียวกัน วินโดว์ โปรแกรม เหมือนกัน เกมเกียวกัน ของเพื่อ จอฟ้าบ่อยมาก การทำงานช้ากว่าของผมแบบเห็นได้ชัด

เข้าเกมพร้อมกันผมโหลดเสร็จก่อน 10วิ+

OverclockZone Member teptop's Avatar
    Seacon, MegaBangna

ใส้ในใช้ Solid Capacitor frome Japan ไว้ใจคุณภาพได้ครับ อย่างนี้เขาเรียก คุณภาพ สมกับราคา อิอิ

OverclockZone Member kijabusu's Avatar

Quote Originally Posted by zaeki123 View Post
    หลังจากที่เปลี่ยน PSU Seasonic X-series 650w 80+ gold รุสึกได้เลยว่าเล่นเกมได้ดีขึ้น ไม่ค่อยแลคเรย โปรแกรม pcsx 2 รันได้ดีขึ้น อาการแลคน้อยลงใช้ได้ และโอเว่อคลอกได้สูงขึ้น แถมประหยัดไฟ ลดโลกร้อน เสียงเงียบด้วย

เทียบกับมะก่อนใช้ Gview Gold max 550w ตอนเล่นครายซิส พอโหลด100% มันต้องรอโหลดอีก ยังไม่ค่อยลงตัว โปรแกรม pcsx 2 เล่นไปยังแลคอยู่เยอะ และโอเว่อคลอกได้น้อย และที่แน่ๆคือ ไฟไม่นิ่งชัวๆ 550w โหลดเตมๆคงไม่ถึง450 มั้ง - -

คงเปนแนวทางในการเลือกซื้อ PSU ให้เพื่อนๆหน้าไหม่นะคับ แนะนำ ตัวนี้ครับ แรงจิงๆ
    ก็เข้าใจครับของเขาดี แต่ไม่เข้าใจตรงที่ มันช่วยลดโลกร้อนตรงไหน และประหยัดไฟ โอเวอร์คลอก มันก็กินไฟเพิ่มอยู่แล้วนิ

OverclockZone Member

ไม่รุสิ แต่ผมเคยอ่านในหลายๆเวบ 80+ช่วยลดโลกร้อนจิงๆนะ เพราะมัน สามารถ เปลี่ยน ไฟ AC ไปเปน DC ได้80%+ และเค้าบอกจะมีค่าสูญเสียน้อย เกิดการใช้ไฟอย่างคุ้มค่า

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

Quote Originally Posted by kijabusu View Post
    ก็เข้าใจครับของเขาดี แต่ไม่เข้าใจตรงที่ มันช่วยลดโลกร้อนตรงไหน และประหยัดไฟ โอเวอร์คลอก มันก็กินไฟเพิ่มอยู่แล้วนิ
    มันก็ประหยัดไฟกว่าไง
    80+ทอง ไฟ AC 100w แปลงเป็น 12V ได้ 90W+- สูญเสีย 10W+-
    ไม่มี 80+ ไฟ AC 100w แปลงเป็น 12V ได้ไม่ถึง 80W สูญเสีย 20W+

^
    ^
    ^
    เอาแบบคร่าวๆ บ้านๆ นะ
    Last edited by maxx2007; 21 Sep 2010 at 09:42:44.

OverclockZone Member Firewars's Avatar
    ดอนเมือง, รังสิต

ตามนั้นครับ ประหยัดไฟกว่า และเซพค่าไฟ ปีต่อปีได้พอสมควร
    แต่ข้อเสียคือ ซัพพลายที่ได้ 80+ Certificated กับพวกสติ๊กเกอร์ต่างๆที่เกี่ยวข้องกับ greenๆ
    จะกลายเป็นเหตุผลให้ผู้ผลิตหาเรื่อง "อัพราคา" สินค้าของตน

เช่น Corsair HX850 80+silver 6,700 พอ AX850 80+Gold ขึ้นไป พันนึงเต็มๆ 7,700 บาท

คลิปนี้เปรียบเทียบการใช้ไฟของ
    PSU 80+ Gold VS PSU วัตต์เต็มที่ไม่มี 80+
    http://www.youtube.com/watch?v=5vnXNyh9vIg

OverclockZone Member aonsis's Avatar

สอบถามหน่อยครับ

PSU นี่มีผลต่อ การกระตุกของเกมมั้ยครับ

เช่น แบบใช้การ์ดจอแรง แต่ PSU watt น้อย จ่ายไฟไม่ถึง การ์ดจอเลยแสดงผลไม่เต็มที่ แบบนี้มีมั้ยครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    27/10/62 ทริป อุดรฯ , หนองคาย , เวียงจันทน์

เดี๋ยวต้องหามาลองซะละ
    เผื่อจะเมพกะเค้ามั้ง ^^

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

Quote Originally Posted by aonsis View Post
    สอบถามหน่อยครับ

PSU นี่มีผลต่อ การกระตุกของเกมมั้ยครับ

เช่น แบบใช้การ์ดจอแรง แต่ PSU watt น้อย จ่ายไฟไม่ถึง การ์ดจอเลยแสดงผลไม่เต็มที่ แบบนี้มีมั้ยครับ
    มีครับ เหมือนคนเราหิวมากๆแต่กินได้ไม่เต็มที่ครับ ก็จะหิวอยู่อย่างนั้นอ่าครับ

OverclockZone Member nitan's Avatar

แล้ว 80 + ทองแดงอ่ะครับ ของผม plenty p550 ดีไหมง่ะ

OverclockZone Member birdkmutt's Avatar
    สุขสวัสดิ์38 บางประกอก ราษฎร์บูรณะ ก

Quote Originally Posted by nitan View Post
    แล้ว 80 + ทองแดงอ่ะครับ ของผม plenty p550 ดีไหมง่ะ
    ลองเ้าไปเช็คที่ www.80plus.org ดูครับ ว่ามีรุ้นดังกล่าวมั้ยถ้ามีมันจะมีผลเทสให้ดูด้วย

OverclockZone Member aonsis's Avatar

Quote Originally Posted by nonthanan View Post
    มีครับ เหมือนคนเราหิวมากๆแต่กินได้ไม่เต็มที่ครับ ก็จะหิวอยู่อย่างนั้นอ่าครับ
    ขอบคุณท่านมากครับ

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    เดี๋ยวต้องหามาลองซะละ
    เผื่อจะเมพกะเค้ามั้ง ^^
    แล้วจะทำยังไงกับ "ฉันน่ารัก" ละนั่น อิอิ

OverclockZone Member nitan's Avatar

Quote Originally Posted by birdkmutt View Post
    ลองเ้าไปเช็คที่ www.80plus.org ดูครับ ว่ามีรุ้นดังกล่าวมั้ยถ้ามีมันจะมีผลเทสให้ดูด้วย
    ไม่มีครับ แต่ข้างกล่องเขียนว่า 80+ ทองแดง แน่นอน ผม ยังหยิบมาดูอยู่เลย

OverclockZone Member เกรียนBOY's Avatar

หมายความว่า ปลอม ไงครับเหมือนหลายๆยี่ห้อที่เอามาแปะไว้ให้โก้ๆเผื่อจะมี ตาสี ยายสา หลงทางมาซือไปใช้อ่ะ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks