Announcement

Collapse
No announcement yet.

80+ GOLD มันดียังงี้นี่เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 80+ GOLD มันดียังงี้นี่เอง

หลังจากที่เปลี่ยน PSU Seasonic X-series 650w 80+ gold รุสึกได้เลยว่าเล่นเกมได้ดีขึ้น ไม่ค่อยแลคเรย โปรแกรม pcsx 2 รันได้ดีขึ้น อาการแลคน้อยลงใช้ได้ และโอเว่อคลอกได้สูงขึ้น แถมประหยัดไฟ ลดโลกร้อน เสียงเงียบด้วย

เทียบกับมะก่อนใช้ Gview Gold max 550w ตอนเล่นครายซิส พอโหลด100% มันต้องรอโหลดอีก ยังไม่ค่อยลงตัว โปรแกรม pcsx 2 เล่นไปยังแลคอยู่เยอะ และโอเว่อคลอกได้น้อย และที่แน่ๆคือ ไฟไม่นิ่งชัวๆ 550w โหลดเตมๆคงไม่ถึง450 มั้ง - -

คงเปนแนวทางในการเลือกซื้อ PSU ให้เพื่อนๆหน้าไหม่นะคับ แนะนำ ตัวนี้ครับ แรงจิงๆ

มันก็แน่ล่ะ

Seasonic VS Gview

Comment

ของเทพๆ

Comment

มวยคนละรุ่น คนละค่ายครับ

Comment

power เพียงพอและนิ่ง computer ก็ไม่โมโหหิว ไม่งอแงด้วยเลยทำงานดีไม่อู้...555

Comment

ไฟนิ่งมีชัยไปกว่าครึ่ง

ยี่ห้อไหนก็ได้ที่ 80+ ผมก็โอละ เพราะไม่ได้ oc ถ้า oc ก็เน้นยี่ห้อหน่อย

ของผม 680w 80+ ของเพื่อนอะไรก็ไม่รู้ 750w สเปคเดียวกัน วินโดว์ โปรแกรม เหมือนกัน เกมเกียวกัน ของเพื่อ จอฟ้าบ่อยมาก การทำงานช้ากว่าของผมแบบเห็นได้ชัด

เข้าเกมพร้อมกันผมโหลดเสร็จก่อน 10วิ+

Comment

ใส้ในใช้ Solid Capacitor frome Japan ไว้ใจคุณภาพได้ครับ อย่างนี้เขาเรียก คุณภาพ สมกับราคา อิอิ

Comment

Originally posted by zaeki123 View Post
                หลังจากที่เปลี่ยน PSU Seasonic X-series 650w 80+ gold รุสึกได้เลยว่าเล่นเกมได้ดีขึ้น ไม่ค่อยแลคเรย โปรแกรม pcsx 2 รันได้ดีขึ้น อาการแลคน้อยลงใช้ได้ และโอเว่อคลอกได้สูงขึ้น แถมประหยัดไฟ ลดโลกร้อน เสียงเงียบด้วย

เทียบกับมะก่อนใช้ Gview Gold max 550w ตอนเล่นครายซิส พอโหลด100% มันต้องรอโหลดอีก ยังไม่ค่อยลงตัว โปรแกรม pcsx 2 เล่นไปยังแลคอยู่เยอะ และโอเว่อคลอกได้น้อย และที่แน่ๆคือ ไฟไม่นิ่งชัวๆ 550w โหลดเตมๆคงไม่ถึง450 มั้ง - -

คงเปนแนวทางในการเลือกซื้อ PSU ให้เพื่อนๆหน้าไหม่นะคับ แนะนำ ตัวนี้ครับ แรงจิงๆ
                ก็เข้าใจครับของเขาดี แต่ไม่เข้าใจตรงที่ มันช่วยลดโลกร้อนตรงไหน และประหยัดไฟ โอเวอร์คลอก มันก็กินไฟเพิ่มอยู่แล้วนิ

Comment

ไม่รุสิ แต่ผมเคยอ่านในหลายๆเวบ 80+ช่วยลดโลกร้อนจิงๆนะ เพราะมัน สามารถ เปลี่ยน ไฟ AC ไปเปน DC ได้80%+ และเค้าบอกจะมีค่าสูญเสียน้อย เกิดการใช้ไฟอย่างคุ้มค่า

Comment

Originally posted by kijabusu View Post
                    ก็เข้าใจครับของเขาดี แต่ไม่เข้าใจตรงที่ มันช่วยลดโลกร้อนตรงไหน และประหยัดไฟ โอเวอร์คลอก มันก็กินไฟเพิ่มอยู่แล้วนิ
                    มันก็ประหยัดไฟกว่าไง
                    80+ทอง ไฟ AC 100w แปลงเป็น 12V ได้ 90W+- สูญเสีย 10W+-
                    ไม่มี 80+ ไฟ AC 100w แปลงเป็น 12V ได้ไม่ถึง 80W สูญเสีย 20W+

^
                    ^
                    ^
                    เอาแบบคร่าวๆ บ้านๆ นะ
                    Last edited by maxx2007; 21 Sep 2010, 09:42:44.

Comment

ตามนั้นครับ ประหยัดไฟกว่า และเซพค่าไฟ ปีต่อปีได้พอสมควร
                      แต่ข้อเสียคือ ซัพพลายที่ได้ 80+ Certificated กับพวกสติ๊กเกอร์ต่างๆที่เกี่ยวข้องกับ greenๆ
                      จะกลายเป็นเหตุผลให้ผู้ผลิตหาเรื่อง "อัพราคา" สินค้าของตน

เช่น Corsair HX850 80+silver 6,700 พอ AX850 80+Gold ขึ้นไป พันนึงเต็มๆ 7,700 บาท

คลิปนี้เปรียบเทียบการใช้ไฟของ
                      PSU 80+ Gold VS PSU วัตต์เต็มที่ไม่มี 80+
                      http://www.youtube.com/watch?v=5vnXNyh9vIg

Comment

สอบถามหน่อยครับ

PSU นี่มีผลต่อ การกระตุกของเกมมั้ยครับ

เช่น แบบใช้การ์ดจอแรง แต่ PSU watt น้อย จ่ายไฟไม่ถึง การ์ดจอเลยแสดงผลไม่เต็มที่ แบบนี้มีมั้ยครับ

Comment

เดี๋ยวต้องหามาลองซะละ
                          เผื่อจะเมพกะเค้ามั้ง ^^

Comment

Originally posted by aonsis View Post
                            สอบถามหน่อยครับ

PSU นี่มีผลต่อ การกระตุกของเกมมั้ยครับ

เช่น แบบใช้การ์ดจอแรง แต่ PSU watt น้อย จ่ายไฟไม่ถึง การ์ดจอเลยแสดงผลไม่เต็มที่ แบบนี้มีมั้ยครับ
                            มีครับ เหมือนคนเราหิวมากๆแต่กินได้ไม่เต็มที่ครับ ก็จะหิวอยู่อย่างนั้นอ่าครับ

Comment

แล้ว 80 + ทองแดงอ่ะครับ ของผม plenty p550 ดีไหมง่ะ

Comment

Working...
                              X