Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง Emu-Wii หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง Emu-Wii หน่อยคับ

คือเพื่อนให้แผ่นเกม Naruto shippuden clash of ninja III revolution
    มาอ่ะคับ พอแตกไฟ มันจะเป็นไฟ .iso ถูกปะคับ และก็มีไดเวอจอยมาให้

ปัญหาอยุ่ที่ ผมเปิดเล่นแล้วมันบังคับอะไรไม่ได้อ่ะคับ ผมไม่มีจอยอ่ะนะ
    อยากรุ้ว่าถ้าไม่มีจอยจะเล่นด้วยคีบอดได้ไหมอ่ะคับ มีวิธีปรับยังไง
    ตัว emu ในแผ่นเป็น Dolphin SVN R 4857 อะคับ
    ผู้รู้ตอบทีคับ T^T

ปล.อยากเล่นอ่ะ Naruto ไม่มีตังซื้อ psp -*-/

สเปคผมคับ
    AMD II245 2.8 ghz.
    ram 2 G.
    Vga. 4850 512Mb.

ไปตั้งค่า wii mote สิครับ ใช้ keyboard เล่นคู่กับ mouse เอา

Comment

ไปตั้งค่า wii mote สิครับ ใช้ keyboard เล่นคู่กับ mouse เอา
      ขอวิธีเป็นขั้นตอนได้ป่าวคับ ไม่เคยใช้โปรแกรม Emu เลย- -*

Comment

ลองหัดใช้ดูครับ สอนให้ไม่ได้หรอกครับเพราะไม่รู้จะสอนยังไง การใช้โปรแกรมเนี่ยต้องทำความคุ้นเคยกับมันมั่วๆไปก่อน สักพักเดี๋ยวทำเป็นเองแหละครับ
        จริงๆมันก็มีปุ่มตัวเบ้อเร่อ ที่ให้กดตั้งค่า wii mote ลองหาดูครับไม่ยากเกินไปแน่นอนลองทำดูก่อนครับ

Comment

ลองหัดใช้ดูครับ สอนให้ไม่ได้หรอกครับเพราะไม่รู้จะสอนยังไง การใช้โปรแกรมเนี่ยต้องทำความคุ้นเคยกับมันมั่วๆไปก่อน สักพักเดี๋ยวทำเป็นเองแหละครับ
          จริงๆมันก็มีปุ่มตัวเบ้อเร่อ ที่ให้กดตั้งค่า wii mote ลองหาดูครับไม่ยากเกินไปแน่นอนลองทำดูก่อนครับ

ผมโหลด Dolphin SVN R 4613 มาอ่ะคับไม่ต้องปรับไรเลย- -*
          เล่นด้วยคีย์บอร์ดได้ อิอิ o_O !
          แต่ยัง งง อยุ่ว่าปุ่มไรเป็นปุ่มไร...

ตอนนี้เล่นได้แล้ว *0*//

Comment

Working...
          X