overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: หมดปัญหากับ A8 แล้วครับ เรื่องจอโยก บานพับหัก

OverclockZone Member lovemachinez's Avatar

Default หมดปัญหากับ A8 แล้วครับ เรื่องจอโยก บานพับหัก

ตอนนี้มี body lot ใหม่มาให้เปลี่ยนที่ศูนย์แล้วครับ ผมพึ่งเปลี่ยนมาได้ 4 วัน

ตอนนี้ แจ่มเลยครับ แน่นยังกะ IBM (รึเปล่าหว่า..)

มาบอกข่าวให้ทราบกัน

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

โอ ขอบคุณที่นำข่าวสารมาบอกครับ

เดี๋ยวได้บอกพี่เค้า

ของพี่คนที่ 1 สีลอกหมดเลย

พี่คนที่ 2 บานพับแตก ^^

OverclockZone Member funnal's Avatar

แล้วพอจะทราบไม๊ครัยว่า Asus A8Sc20DSM160Td รุ่นนี้ยังมีปัญหาเรื่องบานพับแตกรึเปล่าครับ

พอดีเล็ง ๆ รุ่นนี้อยู่แต่ก็เสียว ๆ เรื่องปัญหาบานพับแตกอ้ะ

ช่วยบอกทีนะครับ

OverclockZone Member

ใช้เวลาเปลี่ยนกี่วันอะครับ

OverclockZone Member Fatal1Ty's Avatar

ถ้าซื้อมา ยังไม่มีปัญหา ไปเปลี่ยนได้ไหมครับ เหอๆๆ

OverclockZone Member romeoh's Avatar

Quote Originally Posted by Fatal1Ty View Post
    ถ้าซื้อมา ยังไม่มีปัญหา ไปเปลี่ยนได้ไหมครับ เหอๆๆ
    นั่นซิครับ ถ้าเปลี่ยนได้จะพาเพื่อนไปเปลี่ยนด้วย

ถ้าไม่ได้สงสัยต้องทำให้แตกเอง แล้วเอาไปเปลี่ยน ?

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by Fatal1Ty View Post
    ลองเอาไปให้เค้าดูสิครับ ถ้ามันเริ่มโยกๆขอเค้าเปลี่ยนก็น่าจะได้

ของผมก็เปลี่ยนแล้วนะ

ช่วยตอบด้วยคับ
    Guest

พอดีผมเล็งรุ่นนี้ไว้เหมือนกัน แต่พอมาทราบปัญหาจึงอยากเห็นรูปภาพจะได้สังเกตุว่ามฝาผับมันใกล้จะพังหรือยัง รบกวนผู้ที่มีภาพช่วยโพสรูปให้ดูหน่อยนะคับ และอีกเรื่องคือพัดลมอยู่ด้านไหนคับ แล้วเครื่องร้อนมากไหมเวลาใช้งานหรือเล่นเกม
    ผมสับสนอยู่ระหว่าง Asus(A8Sc20DSM160Td) กับ HP(PAVILION dv2518TX)
    Express Card,S-Video,FireWire คืออะไรคับ แล้วกล้อง 0.35Mpixel ชัดแค่ไหนคับ(เทียบกับมือถือที่มีความละเอียดใกล้เคียงก็ได้คับ)

ของผมกรอบจอข้างๆมันแตกนิดนึงยาว3มม.เปลียนได้ป่าวอะคับใช้มา6เดือนเอง มันแตกเองนะ

OverclockZone Member kan_it's Avatar

ขนาดนี้เชียวหรอ แตกเองได้ด้วย ไม่ทราบว่าใช้กันยังไงหรอครับ
    ตอนนี้ผมใช้มา 20 วันแล้วก็ยงไม่มีปัญหาอะไรนะ กลัวเป็นเหมือนคนอื่นจัง
    ผมว่าผมเลือกดีแล้วนะกับยี่ห้อนี้ มันคงไม่ทำให้ผมผดหวังเหมือนที่คนอื่นเป็นนะ

ปล. Mainboard ,Vga ,Notebook ก็ใช้แต่ของ Asus นะ ไม่เคยมีปัญหาอะไร
    ประกอบเครื่องให้คนอื่นก็เยอะก็เลือกแต่ Asus ทั้งนั้น ไม่เคยมีปัญหาสักที

ไม่ได้จะว่าอะไรนะแค่อยากบอกว่าของ Asus มันเจ๋งหว่ะ (สำหรับผม)

OverclockZone Member *ConfidenT*'s Avatar

ASUS อีกเสียงครับ ,,,,, A8JS

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by na159 View Post
    ของผมกรอบจอข้างๆมันแตกนิดนึงยาว3มม.เปลียนได้ป่าวอะคับใช้มา6เดือนเอง มันแตกเองนะ
    ผมว่าเปลี่ยนได้นะ ยกไปคุยกับศูนย์เลยครับ ที่ฟอร์จูนก็มี

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ดีใจกะชาว Asus a8 ด้วยนะครับผม

zg
    Guest

Quote Originally Posted by na159 View Post
    อะไรจะมหัศจรรย์แบบนี้ ของคุณแตกลักษณะเดียวกับผมเลย จุดเดียวกัน ข้างเดียวกัน ความยาวเท่าๆ กันเลย
    แสดงว่ามันไม่บังเอิญและ ของผมเพิ่งเอาไปเข้าศูนย์เมื่อวานครับ เค้าเปลี่ยนให้แน่นอนไม่มีปัญหาคับ อิอิ
    สบายใจได้

ยอมรับเลยครับ มันเป็นจุดอ่อนของ A8 จริง ๆ เพื่อนผมที่มหาลัยซื้อมาใช้ 3 คน ทุกคนเป็นเหมือนกันหมดเลย

แต่ศูนย์เค้าดีครับ เปลี่ยนให้ยกฝาบนเลย ขอชื่นชมครับ

nucleus
    Guest

Exclamation แตกเลยอ่ะ

Quote Originally Posted by zg View Post
    อะไรจะมหัศจรรย์แบบนี้ ของคุณแตกลักษณะเดียวกับผมเลย จุดเดียวกัน ข้างเดียวกัน ความยาวเท่าๆ กันเลย
    แสดงว่ามันไม่บังเอิญและ ของผมเพิ่งเอาไปเข้าศูนย์เมื่อวานครับ เค้าเปลี่ยนให้แน่นอนไม่มีปัญหาคับ อิอิ
    สบายใจได้
    ว่างั้นไป ของผมก็แตกเหมือนกัน แต่คนละข้างน่ะ มันแตกตรงรอยต่ออ่ะ มันแตกเองจริงๆ...มีอยู่วันนึง พอเปิดฝาปุ๊บ...ก็กับดังแป๊ะ พอลองดูก็เห็นว่ามันแตกไปซะแล้ว...ถึงกับเซ็ง...เอาไปเปลี่ยนได้มั้ยเนี้ย...

ofzaa
    Guest

Default 8iy[

ของผมดีวีดี ไม่อ่านแผ่นดีวีดีเปล่ากะดีวีดีไรท์อะครับ แผ่นปั๊มอ่านปกติ ซีดีก้อปกติ อยากทราบว่าจาเครมได้มั๊ยครับ
    แล้วก้อมีศูนย์ที่ไหนบ้างครับ ผมอยู่รังสิต ขอบคุณครับ

OverclockZone Member hamylee's Avatar
    Siriraj Hospital

ถ้าไปเปลี่ยนเฉยๆเลยได้ป่ะครับ แล้วนานป่าวครับถ้าจะเปลี่ยน เพราะรู้สึกมันจะโยกๆนะ

OverclockZone Member bio_hazard_8's Avatar

จิงดิ...

ofzaa
    Guest

Default เย้

ยืนยันครับแค่หลวมๆก็เปลี่ยนได้แล้วคับ ศูนย์ดีจริงๆไปมาแล้วครับใช้เวลา 3 วันครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks